• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

hunghanh09

chao cac bac.tinh hinh la e vua mua kon diamond nay.va co mot so thac mac.k hieu sao ben ngoai ghi 4GB INTERNAL STORAGE nhung vao MEMORY kiem tra chi co 2GB INTERNAL STORAGE thui ah.mang cac bac giup e voi.thanks.mang cac bac giup e voi.thanks

hì.ăn chắc là bị chia bộ nhớ rồi bạn.chắc bạn mua cũ phải hok? nếu vậy thì ng ta chia bộ nhớ ra để cài androi ý mà.bạn dùng pratition chia lại và dồn về 1 ổ định dạng FAT 32 là ok.hình như phần còn thiếu bây giờ là định dang ext2 thì nó hok hiện trên máy đâu bạn.

trangoctuan

Hic, em mới dùng DM này nên chưa biết xem thông tin bộ nhớ trong của em nó, em vào phần Setting->System thì thấy thông tin bộ nhớ có 80M, không biết dung lượng còn lại thì xem ở đâu các bác nhỉ
Em đang dùng room gốc
Ai biết nguyên nhân chỉ hộ em với ạ, sụt sụt hic hic

Chỉnh sửa cuối:

ngochuy_142

Có hai khả năng: do cable kết nối (thay cable kết nối khác xem sao) và do chân Sync trên máy (bong mối hàn hay tiếp xúc không tốt do bị oxy hóa).
nó là cài WM thì không sạc đc anh ah mà cài android lên thì sạc bình thường mà sạc rất nhanh nữa ah. không biết như thế nào nữa. anh nghĩ đó là nguyên do gì ah

nguyenkien29

các bác giúp em với, em dùng con diamond này 3 năm rồi mà chưa bao h gặp cái lỗi như thế này. tình hình máy em của em bây giờ cái nút power dể bật tắt màn hình là vô tác dụng rồi, ko bấm được nữa. nhưng tắt máy đi bấm nút power để khời động lại máy thì nó vẫn ok, nói chung nó chỉ hoạt động khi không ỏ môi trường WM. Lỗi thứ 2 là em bấm Soft Reset + Hold volume down button + back button để vào bootloader để cài up lại rom nhưng cứ bấm tổ hợp phím đó nó lại khời động lại máy chứ ko vào bootloader để up rom. em đã up lại mấy rom rồi, kể kả up lại rom gốc của máy mấy lần rồi nhưng cũng ko được (phải up qua máy vi tính mới được nà) nó vẫn bị hai cái lỗi trên. một cái nữa là máy em h cứ để máy qua đêm mặc dù mới xạc đầy 100% pin kiểu j đến sáng cũng hết pin. mà hết pin ko phải là nó tắt hẳn luôn mà nó cử khởi động đi khởi động lại đến khi nào ko thể khởi động được nữa thì thôi nà (hết sạch pin đó các bác). bác nào biết giúp em với chứ tình hình là em bó tay rồi nà. máy này bạn em gửi từ pháp về cho em nà.

laonhivodoi

sao con HTC diamon của em ko len wifi duoc . anh nào thương tình chỉ em cài đăt dùm em dốt tiếng anh lắm .. thanhks nhièu

laonhivodoi

xin các anh chị em cô chú chỉ giáo

tình hình là em vừa mua con HTC TOUCH DIAMOND nhưng mà em lại ko rành về tiếng anh :D
anh chị hãy chỉ em cài wifi và coi youtube dùm nha. chỉ càng đơn giản càng tốt :d em gà mấy vụ nay2 lắm ... cho em xin hỏi lun có cài tieng vietcho máy HTC TOUCH DIAMOND dc ko :|

hieu761321

HTC p3700 bị lỗi!!!!

Em xài con htc p3700. Hôm bữa em cài rom nhưng bản rom đó bị lỗi nên em cài lại bản rom khác, bây giờ mỗi khi em soft reset lại là máy em lại cài lại rom. Xin máy anh có nghiệm chỉ cho em biết máy em bị lỗi gì và cách sữa lỗi

hoangthinhnd

Diamond ko up dc rom

mình đang dùng diamond 1 máy mua trên mạng về thì wifi ko bật dc...mình đem up lại rom thì lỗi như sau
up rom nào >100mb thì chạy xong tắt đèn màn hình là bật lên ko dc chỉ sáng mơ mờ.
up rom<100 mb là ok nhưng wifi ko dc (e đang dung cái 87mb)
em up bằng cả 2 cách .chép diaming và chạy ruu.exe..
up cả radio lên 1.13 vẫn ko dc..
mong các bác giúp đơ!!!

mình đang dùng diamond 1 máy mua trên mạng về thì wifi ko bật dc...mình đem up lại rom thì lỗi như sau
up rom nào >100mb thì chạy xong tắt đèn màn hình là bật lên ko dc chỉ sáng mơ mờ.
up rom<100 mb là ok nhưng wifi ko dc (e đang dung cái 87mb)
em up bằng cả 2 cách .chép diaming và chạy ruu.exe..
up cả radio lên 1.13 vẫn ko dc..
mong các bác giúp đơ!!!
Úp lại Ship Rom đi bạn.

hoangthinhnd

có bác nào up rom giúp mình với!

mình ko up dc mò mấp 2 3 ngày nay ko dc.mấy hôm nữa về quê ko có mạng nên nhờ các bro giúp.
sdt mình là 0974664832

panrai

Super V.I.P
mình ko up dc mò mấp 2 3 ngày nay ko dc.mấy hôm nữa về quê ko có mạng nên nhờ các bro giúp.
sdt mình là 0974664832
chỉ mà chỉ cái gì up máy gì nói như bạn,đố ai mà biềt,mà bạn ko hiểu cái gì và cần gì anh em giúp mới đc

hoangthinhnd

ơ mình tưởng đây là box riếng cho diamond 1...m muốn bác nào giúp mình vác qua nhà bác ý xem luôn nói dài dòng lắm ợ :D

echip12000

Cần giúp : Hướng dẫn cài Android cho O2 Xda - Diam300

Có cao thủ nào cho em hỏi con máy của em có cài được android ko nhỉ ??? Nếu được xin chỉ giúp em cách cài và cho em xin room luôn nha ! Thanks !
P/S: Trước đây em có thử rồi nhưng chỉ boot đc 1 lần rồi sau đó nó vẫn boot vào WM !

Có cao thủ nào cho em hỏi con máy của em có cài được android ko nhỉ ??? Nếu được xin chỉ giúp em cách cài và cho em xin room luôn nha ! Thanks !
P/S: Trước đây em có thử rồi nhưng chỉ boot đc 1 lần rồi sau đó nó vẫn boot vào WM !
Nếu trước đây bạn đã cài thành công rồi thì khi khởi động lại không muốn vào WM thì bạn cài phần mềm DualBoot ở WM để khi khởi động lại sẽ có menu chọn boot giữa WM hay Android.

echip12000

Nếu trước đây bạn đã cài thành công rồi thì khi khởi động lại không muốn vào WM thì bạn cài phần mềm DualBoot ở WM để khi khởi động lại sẽ có menu chọn boot giữa WM hay Android.

Vấn đề hình như nằm ở file start up thì phải. Không thấy file đó cho dòng diam300 mà chỉ thấy diam100 :(

Vẫn cài android được nhưng lúc đó em dùng file startup.txt của dòng HTC touch diamont Diam100.
Thế là dùng chung được mà bạn. Bạn cài DualBoot trên WM để vào Android cho nhanh chứ mỗi lần khởi động lại vào File Explorer của WM chạy HARET.exe thì mệt lắm.