• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

lúc đầu ,mình cài phần mềm từ điển lạc việt vào máy , sau khi chạy xong thấy ko sử dụng được mình kiếm cách xóa mình . Và mình vào setting -> items rồi mình chọn cái hình thùng rác , chọn xong nó hiện lên 3 mục mình chọn only stor . Xong nó tự tắt nguồn khởi động lại , bây giờ nó chạy qua màn hình win xong thì hiện ra cái mục align screen là ngựng không vào được nữa . Mình refresh cũng ko được tắt nguồn cũng không được , nên mình tháo pin ra rồi mở lên lại cũng không được . Mình làm mấy lần rồi , nói chung là mình mới xài được 1 tuần thôi chưa biết gì hết mong mọi người giúp đỡ , thanks all
Ở màn hình Align Screen bạn lấy bút chấm chính xác vô tâm dấu thập, nó sẽ di chuyển đến 4 góc màn hình rồi vô giữa, bạn chấm theo nó là được...

hungthanhhoa

diamond 1 lỗi lạ về tin nhắn cần mọi người giúp

tình hình là em đã thử up lại room và radio nhưng dùng được 1 thời gian là bị hiện tượng lỗi như sau:thời gian đầu nhận sms bình thường(báo có sms ngay tưc thì sau khi có người gửi) nhưng cụ thể cứ dung bản room (hay radio) nào khoảng 2 tuần thi khi đèn màn hình tắt không nhận được sms ma khi bat đèn man hinh sáng lại mới nhận đươc sms.em đã thử thay sim khác nhưng vẫn bị
bác nào cao kiến chỉ giúp em với, vì lỗi này em bị bồ giận mấy lần vì tội không trả lời sms ngay rùi(may mà tình yêu với em diamond này lớn hơn nên chưa bị bay vào tường đấy):(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:):)(

minhab

Chỉ hộ em cái, khi up lại rom nguyên bản lúc nhắn tin nó hiện ra cái khung đen đánh chữ nào vào toàn bị copy lại, cái đấy khi ấn vào nó hiện ra " Add My Word " , làm sao để tắt cái này nhỉ, trước em có làm mà quên mất

yenkait

các bác cho e hỏi sao máy của e vào dantri hoặc vnexpress rất chậm và không hiển thị ảnh, flash cũng lỗi

AnhPheCT

các bác cho e hỏi sao máy của e vào dantri hoặc vnexpress rất chậm và không hiển thị ảnh, flash cũng lỗi

Tấc cả PPC đến hiện tại như IE, Opera ko hổ trợ hiện thị Flash, Hiện thị ảnh Bạn có thể cấu hình trong trình duyệt Bạn đang dùng.

yenkait

Bác có thể hướng dẫn e cách cấu hình trong IE được không ạ? e mới dùng nên cũn chưa biết nhiều

thân chào ace
dạo này em thấy mấy con sài anroind cũng ham
không biết con diamon có thể cài anroid được không
có các bác nào đã thử cài chưa
xin được chỉ giáo hiii
thanks

em có một con diamon bị thế này
mong các ace gần xa giúp đỡ
hình như máy đã bị rớt nước một lần, vì máy của người quen nên em không rõ lắm
tình trạng máy bay giờ là nguồn mở lúc lên lúc không, có lúc khởi động lên còn nghe tiếng chuông khởi động lúc vào win, nhưng màn hình không lên, chỉ sáng màu tím tím, tối lắm chỉ thấy đèn ửng tím tím , không thấy chữ nghĩa gì.
còn có lúc khởi động lên màn hình củng ửng đèn tím tím rồi đơ luôn, không nghe tiếng khởi chuông khởi động gì.
và còn một điều là lúc bỏ pin vào bấm nguồn không lên thì em để tay chỗ con IC bự chỗ gần chân pin thấy ấm ấm, khi không khơi động được em cắm sạc vào thì đo chân pin vẫn có nguồn vào, nhưng đèn báo xạc chỗ phím 4 chiều không sáng như bình thường
bây giờ em cần ace tư vấn là:
máy em bị như vậy là lỗi phần nào và em cần một chỗ chuyên ppc có uy tín sữa chữa.
em ở quận tân bình, hồ chí minh.
thanks ace!!!!

AnhPheCT

em có một con diamon bị thế này
mong các ace gần xa giúp đỡ
hình như máy đã bị rớt nước một lần, vì máy của người quen nên em không rõ lắm
tình trạng máy bay giờ là nguồn mở lúc lên lúc không, có lúc khởi động lên còn nghe tiếng chuông khởi động lúc vào win, nhưng màn hình không lên, chỉ sáng màu tím tím, tối lắm chỉ thấy đèn ửng tím tím , không thấy chữ nghĩa gì.
còn có lúc khởi động lên màn hình củng ửng đèn tím tím rồi đơ luôn, không nghe tiếng khởi chuông khởi động gì.
và còn một điều là lúc bỏ pin vào bấm nguồn không lên thì em để tay chỗ con IC bự chỗ gần chân pin thấy ấm ấm, khi không khơi động được em cắm sạc vào thì đo chân pin vẫn có nguồn vào, nhưng đèn báo xạc chỗ phím 4 chiều không sáng như bình thường
bây giờ em cần ace tư vấn là:
máy em bị như vậy là lỗi phần nào và em cần một chỗ chuyên ppc có uy tín sữa chữa.
em ở quận tân bình, hồ chí minh.
thanks ace!!!!

Đem máy đi sử đi! Đem lại mấy cữa hàng Uy tín...Tìm thử SM.BatKid xem.................! Chúc năm mới..................!

karoshj89

hỏi về tai nghe bluetooth cho htc diamond

mình mới đc ông anh cho con htc diamond khỗ nỗi đó h mình chưa xài con dế nào chạy WM cả nên mình không hiểu mô-tê gì hết..vọc gần tuần mới đc sơ sơ;;) h mình muốn sắm 1 cái tai nghe bluetooth cho nó mà k biết mua loại nào? cần biết những gì của tai nghe bluetooth? nên h xin các pác PRO hoặc không PRO nhưng dư nhiệt tình:p xin chỉ giúp mình với, sẵn tiện nếu đc chỉ giúp mình chỗ mua và giá lun nha:DThank các pác rất nhiều=D>

Suadac

Mình mới up rom ship cho máy từ đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?91156-%E2%98%85-LINK-SHIP-ROM-WM6.1-%28WWE%29-CHO-HTC-DIAMOND-%E2%98%85 , ngay rom đầu tiên và mình muốn hỏi 1 vài điều như thế này :
☻Co' thể remove vài ứng dụng mặc định của rom được không , vì mình nghĩ nó không cần thiết .
☻ Mục contact với ảnh hiện thị trong favourite mình để 7 contact thì mượt , nhưng để thêm 1 contact tức là 8 thì lúc vuốt bị giật hẳn , nên chỉ để được có 7 , vậy đây là mặc định của nó hay rom có vấn đề ?
☻Minh` muốn sử dụng rom 6.1 có giao diện như rom ship mà đã được tác giả lược bớt ứng dụng -> máy chạy mượt hơn thì down ở đâu , nếu có cho mình xin ?
☻Minh` đọc thấy vài bạn nói là " quét RAM " để máy chạy mượt , vậy nó có nghĩa la` j` , " quét" ở đâu và ntn ạ ?

Mình cảm ơn các bạn đã đọc và giải đáp dùm mình ...!!!!

ngocb2

các pro vào cứu con htc touch diamond 1 của em với.....

tình hình là em mới mua một con htc touch diamond. hôm qua trót dại chỉnh
rygistry gì đó. khi reset lại máy khởi động xong cái logo xanh WM6.1 vào màn
hình chính báo lỗi: the file 'cprog' cannot be openned. Either it is not siged with
a trusted certicate' or one of its components cannot be found....
huhu em không thể hard reset ( "volume -" + Action + reset) không được,
thử cả cách (Volume UP + Volume DOWN + Power) cũng không được.
khi em đưa máy vào Bootloader rồi kết nối với máy tính qua activesync để
HardSPL rồi up rom thì máy đt báo lỗi HTCUSBtoPopUp gì đó em không nhớ rõ
huhu.. chẳng lẽ em phải chia tay với em nó sao... bác nào biết giúp em với
các bác cứ Pm vào số 0936 832 989 em sẽ gọi lại. giúp em với nhé
àh khi em dùng cáp đó để sạc pin thì đèn sạc vẫn báo bình thường và vẫn sạc
pin bình thường.

Bạn tiến hành HardReset như sau: Bạn tắt máy hoàn toàn sau đó bạn nhấn và giữ đồng thời 3 phím Volume Down & Enter (như hình dưới) và nhấn Power để bật nguồn.

Khi nào màn hình hiện thông báo (như hình dưới) thì bạn nhả 2 phím Volume Down & Enter ra rồi nhấn phím Volume Up để bắt đầu HardReset...

Forever1Love

mấy bạn cho mình hỏi có chỗ nào bán pin chính hãng cho con htc nay không nhỉ? mình sợ khong biết mua phải viên pin đểu thì buồn !
ai biết chỗ nào uy tín chỉ mình với nha. thanks !

tranhoangquyen

Mình đang dung Diamond 1
ROM : BsB Ultimate WWE
Radiao : 1.15.25.14

Nói chung là dùng bình thừong tuy nhiên có một vấn đề rất bực mình mà không biết nguyên nhân và cách giải quyết ra sao. Máy của mình thỉnh thoảng khi nghe hoặc gọi lại nhảy giờ vào phần setting chỉnh lại giờ thì thường xuyên nhảy qua khu vực GMT+7 Krasnoyarsk. Nhờ các bạn cho biết nguyên nhân và cách sửa. Không hiểu có phải do bản ROM không? Thanks

AnhPheCT

Mình đang dung Diamond 1
ROM : BsB Ultimate WWE
Radiao : 1.15.25.14

Nói chung là dùng bình thừong tuy nhiên có một vấn đề rất bực mình mà không biết nguyên nhân và cách giải quyết ra sao. Máy của mình thỉnh thoảng khi nghe hoặc gọi lại nhảy giờ vào phần setting chỉnh lại giờ thì thường xuyên nhảy qua khu vực GMT+7 Krasnoyarsk. Nhờ các bạn cho biết nguyên nhân và cách sửa. Không hiểu có phải do bản ROM không? Thanks

Lỗi đó là do Bạn để Time Zone tự động Update theo ROM cái này sẽ mất cước do update qua GPRS hay 3G, Wifi...miễn có Net là nó tự động cập nhật, hoặc Bạn thường xuyên Sync với PC trong PC của Bạn chỉnh sai khu vực. Chỉnh lại đúng của Việt Nam GMT+7:00 Bangkok, Hanoi, Jakarta. cho cả hai, và bỏ check Outo Apdate....là xong ấy mà!

nguyenkien29

Bác nào biết cách tắt cái đông đồng hồ, lịch và cuộc goi nhỡ ở trên màn hình nền của Sense không giúp mình với. mình muốn tắt nó đi vì mình muốn để cái ảnh nền cho dễ nhìn, không bị mấy cái đó che mất mà ko biết phải làm sao.

Bác nào biết cách tắt cái đông đồng hồ, lịch và cuộc goi nhỡ ở trên màn hình nền của Sense không giúp mình với. mình muốn tắt nó đi vì mình muốn để cái ảnh nền cho dễ nhìn, không bị mấy cái đó che mất mà ko biết phải làm sao.
Tắt làm sao được, nếu muốn tắt thì bạn tắt cả Sense đi nhé. Bạn vào Start/Settings/Today (hay Home), ở tab Items bạn bỏ dấu tích ở HTC Sense đi, nó sẽ tự động chuyển sang giao diện mặc định của WM6.5 là Titanium, nếu thích màn hình thoáng hơn thì bạn bỏ dấu tích ở Windows Default để tắt Titanium đi..

cho em hỏi sao em thấy con diamon có auto focus, nhưng mà khi em chụp hình máy không tự lấy nét, em để mấy cách vật cần chụp khoảng 20cm.
không biết tại máy lỗi hay tại bản rom, nếu tại bản rom thì xin ace cho em bản rom nào nhẹ, ổn định và có auto focus nha
thanks ace!!!