• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

hungthanhhoa

vấn đề với g-sensor

em vừa mới nghịch dòng diamond nên không rõ lắm về tính năng g-sensor.vào hiệu chỉnh trong settings/system/g-sensor để hiệu chỉnh chỉ có thanh nằm ngang hoạt động còn thanh nắm dọc chẳng thấy hiện tượng gì cả.e nghi nó bị hỏng phần cứng<có bác nào đã từng bị hoặc có kinh nghiệm trong vấn đề này giúp em với
ps: em dang dùng rom 6.5

killer711

Các bác pro vào cứu xda diamond của em với:((

em thấy trong phần PDAViet rom for diamond có rom mới nhất là [01.07][NEW][ROM][WM6.5.3.23125] WITH SENSE 2.5.2016 FOR HTC DIAMOND của bác Khoa_ha, thấy đẹp quá nên em up thử (trước máy dùng celoni rom), và quả là rom này đẹp thật, tuy nặng nhưng mà dùng rất thích...tiếc là sau 1 thời gian ngắn(khoảng 3 ngày) tình trạng đứng máy càng ngày càng nhiều, nhất là khi g-sensor làm việc...em ghét quá, HR lại máy, thì ko tài nào vào dc win nữa, first setup luôn bị treo ở màn hình setup complete, em ráng sync vào pc lúc chỉnh thời gian thì kết nối dc, nhưng khi truy xuất vào internal storage để chép rom mới thì lập tức treo máy ngay...có khi treo luôn cả máy tính...giờ em đang rất lo lắng cho "tính mạng" của diamond cưng, mong các bác giúp đỡ ạ, em cảm ơn nhìu lắm...
bác nào ở tp HCM thì nói em cầm máy đi cho bác ktra cũng dc ạ...

heobanhki

trường hợp này bình thường, bro cần chuyển sang bootloader roi up rom từ PC, copy vào làm gì cho mệt.

killer711

Ồ, hay thật!!! Em cảm ơn bác heobanhki nhìu nha:)) tại trước giờ cứ sợ rủi ro cáp kiếc, điện đóm nên em toàn chép vào rùi up trong máy thôi, ko ngờ cách này lợi hại vậy:p

killer711

Ko hiểu sao diamond của em(diam300) dạo này kì lắm, chạy cực kì ì ạch, em đã úp thử rất nhiều rom từ nhẹ đến nặng(3 ngày nay khoảng mười mấy cái:( up bằng internal storage hoặc bằng cáp cũng vậy) nhưng sao máy dễ bị treo lắm, mà treo là tiêu kuôn, nó hard reset luônT_T>>>khởi động cực kì lâu>>> lại thường hay ra màn hình "your device was unable to boot because...." rồi yêu cầu bấm phím SEND để HR...
giờ em cũng ko biết làm sao...các bác cao thủ xin dành chút thời gian giúp giùm thằng em gà này, em cảm ơn các bác nhìu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

hix, có ai giúp em với...

Chỉnh sửa cuối:
xin được chỉ giúp
máy em vào wifi nhận sóng đây đủ, nhưng lại không vào được, lúc mới up rom(wm 6.5 build 23125) vào mượt mà
nhưng không biết em cài đặt thế nào mà cứ nhận full sóng lại không vào được, hay cài đặt như thế nào? , khi em đăng ký 3G sài mượt mà luôn
xin chỉ giáo

datuan05

xin được chỉ giúp
máy em vào wifi nhận sóng đây đủ, nhưng lại không vào được, lúc mới up rom(wm 6.5 build 23125) vào mượt mà
nhưng không biết em cài đặt thế nào mà cứ nhận full sóng lại không vào được, hay cài đặt như thế nào? , khi em đăng ký 3G sài mượt mà luôn
xin chỉ giáo
Bác thấy vạch sóng màu xanh full nhưng bác xem xem có nhập password của wifi chưa ?

ThaoDC

To Killer711

Đây là kinh nghiệm của mình sau rất nhiều lần Up Rom
Bạn thử format lại Internal Storge (FAT32), sau đó Up bản ROM Ship, up xong Hard Reset lại ở chế độ 'format moviNAND' (2. Press VolDown)
Chúc bạn thành công.

mà khi cài game không phù hợp với máy thì máy
có bị sao không hả a/c
những game ở ppc game cài cho diamon đc hết hả ac
tại em gà lắm....

Chỉnh sửa cuối:

ase7en

Loa đàm thoại không lên tiếng

Sau 1 đêm thì loa đàm thoại của con HTC Diamond của e không lên nữa ! E không bít tại sao ! Tối còn gọi được mà sáng ra đã không thấy tiếng. khi gọi mở loa ngoài thì vẫn nghe được. Bác nào bít tại sao và chỗ nào sửa tin cậy giới thiệu giúp em với. thanks các bác.

DucLong

Super V.I.P
Chắc hôm qua bạn nghe nhạn bằng tai nghe nên bị vậy.
Lất cái tai nghe cắm vào trở lại rút ra vô vài lần sau đó kiểm tra lại. Nguyên nhân có thể nó bị chập cái lẫy trong đó.