• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

xin chào các a/c
cho em hoi sao com diamon của em up rom wm6.5 build 23125 icon iphone, em up trực tiếp trên máy giống như các a/c chỉ bảo: bằng cách copy file .nbh vào trong internal storage rồi làm các bước như hướng dẫn và sài ok...
nhưng bây giờ em muốn hard reset lại không được->-> em làm đi làm lại gần chục lần rùi (2 người cùng làm) máy chỉ khởi động lại thôi
cho em hỏi tại sao bị vậy, cách khắc phục...xin được giúp đỡ
nhân tiện cho em hỏi có bản rom nào mới tương tự như rom em đang sài mà không bị lỗi g-sensor (khi xoay ngan) và tràn bộ nhớ không?

datuan05

Chọn setting\system\clear storage, xong nhập mã hiện ra là OK bác.
Tràn bộ nhớ thì bác tìm soft SKTools cài vào, lâu lâu chạy Free ram và Auto Clean thì đỡ bác ạ.

xin ace chỉ giáo em đã tải diamon tf3d config về đã cài vào máy rồi mà không biết cách cài them sao hết, em đã tải them rùi
xin được hướng dẫn
em mới sài nên còn lúa lắm, ace đừng cươi hiii

Chỉnh sửa cuối:

happytoon

mí a hướng dẫn e cách up rom nhá??vì mới chuyển wa con diamond 1 này vài ngày ah...tks....

happytoon

ah...sao e up những bản rom khác vô thì nó hok xài dc gprs vậy mấy a???cài bản Rom ship của nó thì xài ok hết....hic...???

nguyenkien29

cho mình hỏi mình muốn mua pin của HTC Diamond thì mua ở đâu hầy, giá bao nhiêu nữa, bác nào biết bảo e cái. mà loại nào dùng lâu lâu ấy, chứ con này nhanh hết pin vãi

cho mình hỏi mình muốn mua pin của HTC Diamond thì mua ở đâu hầy, giá bao nhiêu nữa, bác nào biết bảo e cái. mà loại nào dùng lâu lâu ấy, chứ con này nhanh hết pin vãi
Bạn vào BOX Mua bán - Rao vặt mà tìm hay hỏi ông Gu gờ đó, ra liền..

thangbehu

HTC cần giúp đỡ

Em mới up rom nhưng chả hiểu sao sáng vừa up đc xong giờ up rom Sesen thì nó hiện đc mỗi chữ Touch DIAMOND xong đứng im. Các bác giúp em với

Em mới up rom nhưng chả hiểu sao sáng vừa up đc xong giờ up rom Sesen thì nó hiện đc mỗi chữ Touch DIAMOND xong đứng im. Các bác giúp em với
Máy bạn chắc là chưa HSPL rồi, bạn đưa máy về chế độ Bootloader rồi úp lại Ship Rom gốc cho máy sau đó HSPL rồi mới úp được các bản rom Ship khác và rom cook nhé...

luongminhdai

ah neo cho em hoi cach ban bluetooth dc ko ak.cho em họ lun cach tang volume khj dam thoại(mọi nguoi thuong phan nan sao minh noi nho the)

xin ace chỉ giáo
em muốn cài ngôn ngử tiếng việt cho diamon của em được không....em còn gà lắm hiii
em tham khảo trong các ứng dụng việt hóa rồi mà ko thấy gì hết
xin được chỉ giáo
thankss!!!

xin ace chỉ giáo
em muốn cài ngôn ngử tiếng việt cho diamon của em được không....em còn gà lắm hiii
em tham khảo trong các ứng dụng việt hóa rồi mà ko thấy gì hết
xin được chỉ giáo
thankss!!!
Không có ngôn ngữ Tiếng Việt cho HĐH WM đâu bạn... Chịu khó xài Tiếng Anh thôi...

P3700

Mình gà wá mấy bác ơi giúp mình với

lúc đầu ,mình cài phần mềm từ điển lạc việt vào máy , sau khi chạy xong thấy ko sử dụng được mình kiếm cách xóa mình . Và mình vào setting -> items rồi mình chọn cái hình thùng rác , chọn xong nó hiện lên 3 mục mình chọn only stor . Xong nó tự tắt nguồn khởi động lại , bây giờ nó chạy qua màn hình win xong thì hiện ra cái mục align screen là ngựng không vào được nữa . Mình refresh cũng ko được tắt nguồn cũng không được , nên mình tháo pin ra rồi mở lên lại cũng không được . Mình làm mấy lần rồi , nói chung là mình mới xài được 1 tuần thôi chưa biết gì hết mong mọi người giúp đỡ , thanks all