• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

minhxd

Con velo này lạ nhỉ, lần đầu thấy hãng này, nó của nước nào thế? hãng sx hay tên nhà mạng vậy?
Cái Avatar của Anhphe076 thế kia không sợ bọn táo nó ý kiến à...?
Không có bản Rom Diamond 1 nào đơn giản như Rom gốc, chỉ thêm bớt những cái thực sự cần thôi nhỉ.?

newnick

Test Diamond 1

Các pro giúp em với. Em có ý định đổi đời lên con... HTC diamond1 2nd :D em thấy con này ghi là có sensor gì gì đó! vậy cho em hỏi sensor là ji và cách kiểm tra như thế nào? Con này sử dụng để nghe nhạc,gọi thì pin khoảng nhiêu lâu các bác? Nếu mua cục DLC dung lượng cỡ 1500mah trở lên thì xài được nhiu lâu? Thanks

ase7en

Màn hình load xuất hiện chữ ! làm sao để bỏ chữ

sau khi up rom SENSE 2.5][28205 23529]SenseROM Clean Premium Pro Ultimate bên XDA : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=625822
thì máy em lúc khởi động xuất hiện thêm chữ Badwolve1 SenseROm trên chữ Touch Diamond như trong hình. Bác nào biết cách bỏ chữ đó đi giúp em với. Máy em ban đầu không có hàng chữ đó. Đã thử up lại rom khác như Gen.Y D2 R5.5 nhưng vẫn bị. :(:(:(:(

thì máy em lúc khởi động xuất hiện thêm chữ Badwolve1 SenseROm trên chữ Tuoch Diamond như trong hình. Bác nào biết cách bỏ chữ đó đi giúp em với. Máy em ban đâu không có hàng chữ đó. Đã thử up lại rom Gen.Y nhưng vẫn bị. :(:(:(:(
Bản rom bạn úp có tích hợp cả SplashScreen của bản rom đó nên khi bạn úp rom sẽ bị thay đổi SplashScreen mặc định, bạn không thay đổi được nó nếu úp các bản rom cook khác không có SplashScreen. Cách khắc phục là bạn úp lại Ship Rom sẽ được trở về SplashScreen nguyên bản...

ase7en

Thanks anh rất nhiều. không ngờ lại được trả lời nhanh vậy. chúc anh ngủ ngon.

TuDien123

Thắc mắc

Các bác cho em hỏi xí
em là người mới vào nghề nên ko bjk cách tắt rung khi nt, giảm đèn màn hình, mong Pro nào chỉ cho em vs ^^!
em thanks nhìu

tanoshe

Máy của tớ lúc đầu vào wifi vẫn bt nhưng tớ lỡ clear storage
thì nó lại ko vào wifi dc nữa có ai bít giúp với
Tớ muốn đổi themes màn hình touchflo 3D cho đỡ chán mà ko dc
ai bít giúp với

ase7en

Các bác cho em hỏi xí
em là người mới vào nghề nên ko bjk cách tắt rung khi nt, giảm đèn màn hình, mong Pro nào chỉ cho em vs ^^!
em thanks nhìu
Tắt rung : vào settings -> Personal ->Input -> Options -> bỏ check Vibrate when keys pressed
Giảm đèn màn hình : Settings -> System -> Power->Backlingt ->bỏ check Auto adjust backlingt -> rồi kéo 2 thanh để điều chỉnh độ sáng.

TuDien123

Tắt rung : vào settings -> Personal ->Input -> Options -> bỏ check Vibrate when keys pressed
Giảm đèn màn hình : Settings -> System -> Power->Backlingt ->bỏ check Auto adjust backlingt -> rồi kéo 2 thanh để điều chỉnh độ sáng.

khi nt vẫn Rung bạn ơi....

tanoshe

có ai bít sửa máy HTC ở đâu ko thằng e tớ mới bị rớt ko lên hình
vẫn còn âm thanh ai bít chỉ với

trungx

Các bác cho e hỏi chút, máy Htc Diamond của e bị lỗi G-Sensor (trái-phải thì ok, lên - xuống thì lúc nào cũng báo lên mà kô chịu xuống), e đã úp thử rom khác rồi mà vẫn vậy. Có phải lỗi phần cứng kô? Có thể sửa đc kô?Tks các bác.

ase7en

khi nt vẫn Rung bạn ơi....
Mình chả biết. các Rom mình đều tắt vậy hết mà. Bạn coi lại xem. Bạn có thể nói rõ hơn Rom bạn đang sử dụng không. vậy thì mình có thể tìm hiểu kĩ hơn.

daixitrum

tớ vừa mua lại 1 em 2nd. mod cho tớ hỏi là sao con này khi pin yếu thì màn hinh lại hơi lăn tăn,rất nhỏ và không xoay vòng tròn phím 5 chiều được. do máy hay đó là chuyện bình thường ạ?

thân chào ace tất cả anh chị, các bậc tiền bối trong diễn đàn
tình hình là lần đầu tiên e đụng đến con htc diamond100 p3700, nên co nhiều điều muốn hỏi, rất mong các bậc tiền bối cũng như ace gần xa giúp đỡ.
e muốn up lại rom WM6.1 thì phải làm như thế nào?
máy em đang sài os version: windows mobile 6.5 professional, ce os 5.2.23529...( cái này em vào setting ->about rồi ra như vậy)
xin ace hướng dẫn rõ tí nha em lúa lắm
lý do muốn úp lại rom vì thấy trên diễn đàn mấy anh chị chỉ cách up rom, nhưng chưa nắm rõ lắm... e có hỏi tiệm up cho lại cho em rom wm 6.5 nhưng chủ tiệm nói máy này cấu hình hơi thấp nên cài WM 6.1 ổn nhất ( lấy công 150k nũa chứ), cài Wm 6.5 máy sẽ chậm
em thấy các anh chỉ chỉ có hai cách...xin chỉ em cả hai cách luôn nha
xin chỉ em từng bước một thôi nhé( nếu được xin ghi sau mỗi bước màn hình xuất hiện như thế nào thì càng tốt)
em hổng biết nói gì hơn chân thành cảm ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

xin được giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

khocviem

thân chào ace tất cả anh chị, các bậc tiền bối trong diễn đàn
tình hình là lần đầu tiên e đụng đến con htc diamond100 p3700, nên co nhiều điều muốn hỏi, rất mong các bậc tiền bối cũng như ace gần xa giúp đỡ.
e muốn up lại rom WM6.1 thì phải làm như thế nào?
máy em đang sài os version: windows mobile 6.5 professional, ce os 5.2.23529...( cái này em vào setting ->about rồi ra như vậy)
xin ace hướng dẫn rõ tí nha em lúa lắm
lý do muốn úp lại rom vì thấy trên diễn đàn mấy anh chị chỉ cách up rom, nhưng chưa nắm rõ lắm... e có hỏi tiệm up cho lại cho em rom wm 6.5 nhưng chủ tiệm nói máy này cấu hình hơi thấp nên cài WM 6.1 ổn nhất ( lấy công 150k nũa chứ), cài Wm 6.5 máy sẽ chậm
em thấy các anh chỉ chỉ có hai cách...xin chỉ em cả hai cách luôn nha
xin chỉ em từng bước một thôi nhé( nếu được xin ghi sau mỗi bước màn hình xuất hiện như thế nào thì càng tốt)
em hổng biết nói gì hơn chân thành cảm ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

xin được giúp đỡ

bạn tham khảo ở đây
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?33109-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-Flash-ROM-cho-d%C3%B2ng-HTC-Diamond

cho em hỏi, là máy em đang sài wm6.5 up lại wm6.1 cũng làm như các anh chị hướng dẫn hay sao.
và em có cần unlock cip hay unlock sim gì khong?
hay chỉ cần tải bản rom wm 6.1 về up lại thôi
xin chỉ giup
thanks!!!!

datuan05

Bác tìm bản ROM ship (có trên này nè bác) để up bình thường. Em nghĩ máy bác đã up ROM WM 6.5 thì chắc đã Unlock rồi. Bác làm siêng tìm đọc kỹ lại để khám phá, trên PDAviet này có đủ hết về em Diamond 1 này. Nhưng em thấy WM 6.5 xài hay hơn mà bác (em up ROM WM6.5.3.23125 WITH SENSE 2.5.2016 FOR HTC DIAMOND của bác Khoa-Ha, chọn giao diện Icon Iphone chạy khá nhẹ). Chúc bác vui.

Bác tìm bản ROM ship (có trên này nè bác) để up bình thường. Em nghĩ máy bác đã up ROM WM 6.5 thì chắc đã Unlock rồi. Bác làm siêng tìm đọc kỹ lại để khám phá, trên PDAviet này có đủ hết về em Diamond 1 này. Nhưng em thấy WM 6.5 xài hay hơn mà bác (em up ROM WM6.5.3.23125 WITH SENSE 2.5.2016 FOR HTC DIAMOND của bác Khoa-Ha, chọn giao diện Icon Iphone chạy khá nhẹ). Chúc bác vui.

bạn có thể nói rõ hơn tí không
và cách chọn giao diện icon iphone gì đó
và cho mình bản link như bạn nói
thank