• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

b23

xin lỗi mấy pro có thể chia sẽ cho mình radio 1.00.25.05 mình có qua topic radio tìm rồi nhưng đường line ko tải về được nữa mình đang rất cần để unlock cái dt của mình hình như chỉ có radio này mới unlock dc hay sao ấy mình thử hết các radio khác rồi mà toàn bị báo lỗi ko thể chạy dc step 2 mong mọi người giúp đỡ

haidaicayk

xin lỗi mấy pro có thể chia sẽ cho mình radio 1.00.25.05 mình có qua topic radio tìm rồi nhưng đường line ko tải về được nữa mình đang rất cần để unlock cái dt của mình hình như chỉ có radio này mới unlock dc hay sao ấy mình thử hết các radio khác rồi mà toàn bị báo lỗi ko thể chạy dc step 2 mong mọi người giúp đỡ
Link nè bạn http://rapidshare.com/files/129598071/Diamond_Radio_1.00.25.05.rar . Chúc vui!
:D

b23

sao mình ko download dc kì ta....chết thật đang cần cái radio này quá hic

à à được rồi thank pro nhiều vì đã chia sẽ nhé...nhưng mình giải nén ra sao ko có file cài đặt nhỉ tưởng tải về dc là ngon lành rồi chứ chết thật

Last edited by a moderator:

haidaicayk

à à được rồi thank pro nhiều vì đã chia sẽ nhé...nhưng mình giải nén ra sao ko có file cài đặt nhỉ tưởng tải về dc là ngon lành rồi chứ chết thật
Bạn up Radio như up Rom vậy. Tham khảo thêm trong box đi bạn. Phải HardSPL đã nha. Chúc vui!:D

b23

dc rôi pro a mình nhờ cái radio này mà mình unlock sim thành công luôn rồi giờ mình có thể sài bất kì mạng nào cũng dc thank pro nhiều nhé

AGlove

máy e nó ghi thế này

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP- Diam (LED) v11
PS0C-Diam STAGE_PVT v0x32

vậy là đã unlock chưa?
khi up Rom qua PC thì ....Click đúp vào file Romupdate ultility.....
mà file này nằm ở đâu? e tìm ko thấy

haidaicayk

máy e nó ghi thế này

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP- Diam (LED) v11

vậy là đã unlock chưa?
khi up Rom qua PC thì ....Click đúp vào file Romupdate ultility.....
mà file này nằm ở đâu? e tìm ko thấy
Máy bạn đã được Unlock CID rùi, tham khảo thêm trong HardSPL by Jowy..2001(mình quên tên rùi) trong box Diamond nhà mình ấy.:D
Về vụ Up Rom, bạn chạy CustomRUU.exe sẽ thấy Romupdateutility ngay. Chúc vui!=D>

AGlove

e làm rùi, nhưng mà file CustomRUU.exe ko chạy dc mà bị lỗi
CustomRUU.exe- Application Error

The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.

có bác nói là chưa cài Net CF, e cài Net CF 3.5 nhưng vẫn bị lỗi đó
up Rom theo cách thứ 2 thì chờ cả nửa tiếng thì nó vẫn chỉ ở màn hình 4 sọc màu rùi hiện lên thế này

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP- Diam (LED) v11

Serial

vậy là sao? e làm cả 2 cách mà up rom ko dc, chỉ có up rom ship là dc, còn rom khác thì ko

AnhPheCT

The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.

up Rom theo cách thứ 2 thì chờ cả nửa tiếng thì nó vẫn chỉ ở màn hình 4 sọc màu rùi hiện lên thế này

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP- Diam (LED) v11

Serial

vậy là sao? e làm cả 2 cách mà up rom ko dc, chỉ có up rom ship là dc, còn rom khác thì ko

Máy tính của Bạn bị virus rồi! Đem ra tiệm Net, thuê máy tải Active Sync về cài và Up ROM đi. Hoặc cài lại Windows cho máy tính..... tiến hành Up ROM sau.

AGlove

Máy tính của Bạn bị virus rồi! Đem ra tiệm Net, thuê máy tải Active Sync về cài và Up ROM đi. Hoặc cài lại Windows cho máy tính..... tiến hành Up ROM sau.

máy mình mới cài lại Win, chưa làm gì hay down chương trình gì mà bị virut, đã có cài antivirut, quét ko thấy virut, nếu virut nặng thì sao PC vẫn chạy dc, dù sao cũng thanks bác, e sẽ thử ra tiệm net xem sao

Taki7610

Unlock_GSM

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP- Diam (LED) v11

Serial

máy mình mới cài lại Win, chưa làm gì hay down chương trình gì mà bị virut, đã có cài antivirut, quét ko thấy virut, nếu virut nặng thì sao PC vẫn chạy dc, dù sao cũng thanks bác, e sẽ thử ra tiệm net xem sao

Không biết máy bạn dùng win gì ? XP - Vi sta - Seven. Nếu lỗi trên ở XP bạn nên cài Net CF 2.0 xem hết không ? , xóa hết phần trong temp ở windows, chạy lại tool (sync ok ) , nếu bên vi sta hay seven thì cài Windowmobile Device Center bản mới nhất có thể "chữa" được, có thể tải 2 bản ROM khác nhau và đổi tool up cho nhau xem có bị không nhé !

datuan05

Bác nào giúp em với: Máy em chạy WM 6.1 bị:
1. Cách loại bỏ ActiveSyn trong phần startup, nó cứ tự động chạy trong khi em đã vào phần setup của active và bỏ dấu check rồi.
2. Phần kết nối qua cáp giữa máy với laptop chạy Win 7 Enterprise 32 bit thật sự không thể. Em đã cài đặt Windows Mobile Device Center rồi. Đã chọn chế độ Disk Flash trên máy điện thoại rồi.
Mong các cao thủ giúp em, xin đa tạ.

AnhPheCT

Bác nào giúp em với: Máy em chạy WM 6.1 bị:
1. Cách loại bỏ ActiveSyn trong phần startup, nó cứ tự động chạy trong khi em đã vào phần setup của active và bỏ dấu check rồi.
2. Phần kết nối qua cáp giữa máy với laptop chạy Win 7 Enterprise 32 bit thật sự không thể. Em đã cài đặt Windows Mobile Device Center rồi. Đã chọn chế độ Disk Flash trên máy điện thoại rồi.
Mong các cao thủ giúp em, xin đa tạ.

Thử ActiveSyncKiller này xem!!

blake87

cấp cứu htc diamond:(( mod cho e nhờ chút nhé

e đang dùng con dimond ver 6.1 nhưng tự nhiên hôm nay nó hiện ra cái thông báo yêu cầu mình update lên phiên bản cao hơn .e khởi động lại máy thì vẫn bt nhưng khi để chế độ chờ thì đèn màn hình tối om.cứ khởi động lại thì k làm sao.để 1 lúc lại tối màn hình.cho e hỏi có bác nào bị trường hợp như thế này không? ai biết làm ơn hướng dẫn e với ợ thank bay dạt dào các bác nhé;;)

datuan05

Em mới chuyển qua xài loại này nên còn lờ mờ lắm. HTC Touch Diamond của em chạy tốt, có điều sóng yếu, pin hao quá, lại bị nóng máy. Máy này xuất xứ châu Âu. ROM đã được cài lại theo bản OV: V09, Radio: 1.00.25.05, Rom Version: 1.96.710.09 của bác Phạm Quang nhà mình. Phần mềm đã cài thêm: bộ gõ tiếng Việt, KIS 9, PGuider 2009, font tiếng Việt, SKtools. Em cài thêm phần mềm NueDynamicClock v1.3 và chọn power saving là nó bị treo khi nhân cuộc gọi, nên đành uninstall. Nay nhờ các bác tư vấn giúp em:
- Có phiên bản ROM nào nhẹ nhất (nhưng đẹp), download ở đâu ?
- Radio version nào sóng tốt nhất ?, download ở đâu ?
- Chỗ bán pin dung lượng cao nào là uy tín (vì em thấy rất nhiều nơi bán với giá cũng chênh nhau nhiều).
Em cũng đã đọc nhiều trên này nhưng chưa thấy bác nào cho ý kiến để em học hỏi. Xin cám ơn các bác.

AnhPheCT

e đang dùng con dimond ver 6.1 nhưng tự nhiên hôm nay nó hiện ra cái thông báo yêu cầu mình update lên phiên bản cao hơn .e khởi động lại máy thì vẫn bt nhưng khi để chế độ chờ thì đèn màn hình tối om.cứ khởi động lại thì k làm sao.để 1 lúc lại tối màn hình.cho e hỏi có bác nào bị trường hợp như thế này không? ai biết làm ơn hướng dẫn e với ợ thank bay dạt dào các bác nhé;;)
Hard Reset lại nhé!! Nếu lần sau có thông báo Bạn, đừng tắt, cứ Next tớn chọn Don't Send là được!! Khởi động lại bình thường.

thanhbinh107

chào ACE ! touch diamon của mình wifi chỉ có 1 gạch sóng.ACE nào có gặp trường hợp như mình không ?cho mình hướng khắc phục.cảm ơn nhiều!

haidaicayk

chào ACE ! touch diamon của mình wifi chỉ có 1 gạch sóng.ACE nào có gặp trường hợp như mình không ?cho mình hướng khắc phục.cảm ơn nhiều!
Bạn có kiểm tra đường truyền chưa? Nguyên nhân nhiều khi là do bộ phát Wifi thì sao. Bạn kiềm tra lại nhé.;;)