• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

thanhbinh107

Bạn có kiểm tra đường truyền chưa? Nguyên nhân nhiều khi là do bộ phát Wifi thì sao. Bạn kiềm tra lại nhé.;;)
cảm ơn bạn!mình đã kiểm tra bộ phát wifi rất tốt.hay là lúc mình thay màn hình(do lệch cảm ứng),ktv có làm sai lệch gì không ta? ,sóng,gps còn tốt.MOng bạn giúp .cảm ơn nhiều!

AnhPheCT

Các bác cho e hỏi cách hard reset cho chú HTC T8282 với, cảm ơn nhìu!
Sao lại vào đây Cái con này là HD mà:
HR cứng:
Bạn ấn & giữ đồng thời 2 nút Volume up & Volume down rồi ấn thêm nút Power & giữ 3 nút cho đến khi MH hiện ra thông báo ....
-> Thả tay ra & ấn Volume up để HR
Mềm: Start/Settings/System/Clear Storage gõ pass 1234/ Yes!

thanhbinh107

nhờ ace giúp,con touch diamon của em hay khởi đông lại máy,có khi nó auto sóng hoài ,tụt sóng.có phải do mình hay uprom khong?

helpmelove

Nhờ các bro chỉ giáo,mới tậu 1 em touch diamond dùng thử nhưng thấy em nó chậm vãi ra,rom 6.1 gốc .Ae chỉ giáo giùm có up rom nào khiến máy nhanh 1 chút dc ko.Ko thì có cách nào tắt mấy cái sensor hay touch flo đi cho nhanh ko.Dùng giao diện WM 6.1 gốc cũng dc ạ

AnhPheCT

Nhờ các bro chỉ giáo,mới tậu 1 em touch diamond dùng thử nhưng thấy em nó chậm vãi ra,rom 6.1 gốc .Ae chỉ giáo giùm có up rom nào khiến máy nhanh 1 chút dc ko.Ko thì có cách nào tắt mấy cái sensor hay touch flo đi cho nhanh ko.Dùng giao diện WM 6.1 gốc cũng dc ạ
Rom WM 6.1 mà còn than chậm!! Pótay rồi!! Nhưng con này chậm thiệt.... Muốn tắt TouchFlo 3D vào Start/Settings/Home/Items bỏ check vàp TouchFlo/ OK. Muốn tắt Sensor thì cài Changescreen 2.78 vào disable liền.

helpmelove

Rom WM 6.1 mà còn than chậm!! Pótay rồi!! Nhưng con này chậm thiệt.... Muốn tắt TouchFlo 3D vào Start/Settings/Home/Items bỏ check vàp TouchFlo/ OK. Muốn tắt Sensor thì cài Changescreen 2.78 vào disable liền.

Thanks bro,vậy là rom 6.1 là nhanh nhất đối với touch diamond rùi ạ,tắt cái sensor đi có vẻ nhanh hơn 1 chút

haidaicayk

Cấu hình con Diamond yếu vậy mà HTC cho nó chạy TouchFlo 3D, khó hiểu thật...:-?
Cấu hình em nó đúng là yếu thật, bởi thế em vẫn đang dùng WM6.1 thôi. Ngay cả 6.1 với Sense 2.5 là Diamond hơi vất vả rùi, 1 or 2 ngày phải reset.:(:(. Bó tay:-?:|

yaball

xin tư vấn về htc diamond !

hiện e muốn mua 1 ppc htc diamond dùng để tri cập wifi.
xin cho hỏi tốc độ wifi của máy này có nhanh ko ?? có thể dùng gọi skype thông qua wifi ko ?
nếu ko xin tư vấn giúp e nên chọn máy nào có wifi tốc độ cao hợp túi tiền khoảng 2tr5 của e
xin cảm ơn mọi ngươi !

AnhPheCT

hiện e muốn mua 1 ppc htc diamond dùng để tri cập wifi.
xin cho hỏi tốc độ wifi của máy này có nhanh ko ?? có thể dùng gọi skype thông qua wifi ko ?
nếu ko xin tư vấn giúp e nên chọn máy nào có wifi tốc độ cao hợp túi tiền khoảng 2tr5 của e
xin cảm ơn mọi ngươi !
Con này ko thể đáp ứng cho Bạn! Bỡi vì Touch Diamond sử dụng Tochflo 3D rất chậm, Hình như skype khó gọi qua wifi ở Việt Nam, Nếu giá tiền đấy mua TyNTII (QVGA) sử dụng ổn hơn Diamond,.

hoangdangdu

Màn hình cứ đơ đơ

Chào các bác!!
con Tuch Diamon2 nhà em dạo này nó cứ sao ý.
Cứ sờ nó một tý là nó lại đơ ra, chẳng còn sờ mó gì được nữa.
Lúc đầu thấy đơ thì em bỏ lớp màng bên ngoài ra thì lại sờ thoải mái
đến hôm nay thì bỏ lớp màng ra vẫn không ăn thua.
+=> Các bác chỉ cho em cái nguyên nhân và cách khắc phục với
Em xin đa tạ!!!!

Và một vấn đề nữa là: em muốn chép Contacts sang máy tính thì làm thế nào, nếu được thì sang máy tính rồi nó trở thành file dạng gì??

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

-Thứ nhất, đây là box Diamond chứ không phải Diamond2.:D
-Thứ hai, màn hình cảm ứng bạn đơ có thể do lệch cảm ứng(trường hợp này phải thay) hoặc bị đơ do Rom lỗi(cài bản Rom khác nha). Bạn phải kiểm tra kỹ trước khi thay màn hình cảm ứng.
-Thứ ba, khi sync với PC thì bạn hoàn toàn có thể lưu danh bạ lại, mọi thứ đều lưu được cả.;;)
Chúc vui vẻ!:D

heobanhki

-Thứ nhất, đây là box Diamond chứ không phải Diamond2.:D
-Thứ hai, màn hình cảm ứng bạn đơ có thể do lệch cảm ứng(trường hợp này phải thay) hoặc bị đơ do Rom lỗi(cài bản Rom khác nha). Bạn phải kiểm tra kỹ trước khi thay màn hình cảm ứng.
-Thứ ba, khi sync với PC thì bạn hoàn toàn có thể lưu danh bạ lại, mọi thứ đều lưu được cả.;;)
Chúc vui vẻ!:D

bổ sung thêm là trên pc phài có outlook, danh bạ sẽ lưu trong outlook khi sync

hoangdangdu

Em xin lỗi! tại em cũng mới biết trang web này vào tìm chẳng thấy box diamod2 nằm ở chỗ nào nữa.
Thôi thì vấn đề này các bác hiểu cứ giải thích cho em với là em cảm ơn lắm lắm.
Hnay máy em đơ hẳn rồi các bác ạ! hôm qua thì thỉnh thoảng vấn sờ được. như vậy thì phải là do từ yếu không ạ?
Cái mục Sync thì em cũng không hiểu lắm vì em cắm vào máy tính thì không thấy nhận.

alanjohn

- mình thì thấy bình thường, chẳng chậm gì cả...có điều là mình không dùng sense hay titanium gì cả, default + resco contact mng screen = thuận tiện, dễ dùng, ưa nhìn và high speed...nói thật chứ mình cảm thấy có bác developer trong xda nói như này rất chính xác :
Why no TFLO or Titanum or HTC Since ?
I hate Titanum, and TFLO (Attached) .. both are just for fun, I like HTC sense but its really makes Diamond like a turtle.
- hoặc cùng lắm thì dùng mấy cái thay đổi giao diện, vừa đẹp vừa ít vật vã hơn cái sense 2.5

thu_thuy

hỏi về chức năng ghi âm của HTC touch diamond P3700

không hiểu sao thời gian ghi âm chỉ có 5 giây. bộ nhớ Internal Storage vẫn còn 3G??? vui lòng chỉ cho mình cách cài đặt??

Anhntq

Giúp mình today WM6.5 của velo103

Mình hỏi câu hơi ngu nhưng mong các bạn giúp đỡ với.
Tình hình là mình cái WM6.5,bản rom này thanh start thay vì nằm trên nó lại chạy xuống dưới nhìn xấu xấu,mình không biết cách nào chuyển thanh start về như hình 2???:-/:-/
Con velo 103

Hình 2

Sorry,post nhằm chổ òi (+.+),nhưng ai biết thì chỉ giúp với,
Thanks ^^

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình hỏi câu hơi ngu nhưng mong các bạn giúp đỡ với.
Tình hình là mình cái WM6.5,bản rom này thanh start thay vì nằm trên nó lại chạy xuống dưới nhìn xấu xấu,mình không biết cách nào chuyển thanh start về như hình ...
Up lại ROM khác thôi bạn.Các ROM COM2 sẽ có Start ở trên,còn lại các dòng ROM COM3-5...sẽ có Start ở dưới.

Anhntq

Up lại ROM khác thôi bạn.Các ROM COM2 sẽ có Start ở trên,còn lại các dòng ROM COM3-5...sẽ có Start ở dưới.

Thanks bạn,nhưng hiện tại hình như velocity 103 chỉ có duy nhất 1 bản rom 6.5 thui +.+