• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

duythangc1

Mình có con Diamond đem từ Singapore về, bỏ sim Mobi vào thì máy báo Sim Mising. Vậy là bị gì vậy các bạn???

Đầu tiên bạn nên Hard reset lại xem sao. Nếu không được thì bạn vào seting->System->Device information để kiểm tra Radio version sau đó bạn có thể tìm và up lại Radio version 1.00.25.05 thử xem! Đây là bản Radio chạy rất ổn định.
http://thegioio2.com/var/log/Diamond_Radio_1.00.25.05.rar
http://rapidshare.com/files/129598071/Diamond_Radio_1.00.25.05.rar
http://duttythroy.net/download-area.html?task=summary&cid=42&catid=5

Chỉnh sửa cuối:

carrick1984

Cái này là do Rom rồi bạn tìm ở trong PV hoăc mượn tạm đĩa rom của ai đó mua ở VN up lại Rom chắc chắn được.Bạn đã kiểm tra các loại sim khác nhau chưa?Hình như đều bị Sim Mising hết.

nugift

Active Member
Một cậu bạn của mình vừa mua chiếc Diamond hôm qua. Mặc dù đã từng dùng qua Diamond nhưng mình vẫn k nhớ rõ là storage và program có bao nhiêu MB. Các bạn cho mình hỏi là với storage khoảng 106MB và program là 111MB (như hình dưới đây), là bình thường với Diamond?

Chỉnh sửa cuối:

carrick1984

Mình nghĩ như thế là hoàn toàn bình thường.Còn của mình cũng chênh lệch chút ít storage khoảng 86MB và program là 113MB.

trungkt

HTC TOUCH DIAMOND HAY IPHONE 2G ?
các bác cho e lời khuyên với :( e tìm hiểu thấy mọi người kêu con htc này pin yếu quá không hiểu bây h đã khắc phục được điểm yếu này chưa ?
mà màn hình con này la vga nhưng có mỗi 65k , thì so với iphone thế nào ?
e rất ấn tượng với cái giao diện touch 3d nhưng hiệu quả sử dụng nó ra sao ? thấy bảo hao pin và chậm nên thường phải chuyển sang giao diện wm bình thường ?
lướt web , grps có nhanh = iphone không ? , xem video có nhanh có mượt như iphone không ? mà e quen dùng bút rồi ? thì dùng htc touch, thì dùng tay tiện hơn hay bút tiện hơn , mà màn hình của htc có phải cảm ứng nhiệt như của iphone không ? có nhạy như iphone không ? ,
chụp ảnh con htc ngon lắm hả các bác :D ? nghe loa ngoài thế nào ?
đấy là 1 vài điều thắc mắc :D mong các bác giải đáp cho e ?
thanks các bác nhiều nhiều :X

carrick1984

Tất cả đều tuyệt có thể sánh ngang với cả iphone: giao diện touch 3d đẹp tuyệt vời bắt mắt, màn hình nét xem video mượt, dùng tay cũng rất tiện giống như dùng bút nếu dùng quen, lướt web nhanh, chụp ảnh hoặc quay video thì miễn chê vì nó là 3.2Megpix lại tự động lấy tiêu cự, nhỏ gọn và lịch sự.Duy chỉ có nhươc điểm pin yếu nhưng vẫn có thể dùng xả láng hơn 1 ngày mà hết pin thì lại xạc.Vì cục nạp pin cũng nhỏ gọn lắm có thể cầm theo người (Hoặc nạp qua PC cũng được ở đâu chả có).Màn hình bé nên xem video ko sường bằng iphone.

trungkt

bác ơi thế nó lướt web có nhanh như iphone ko ?
nó có chơi đc mấy trò kiểu vận động tay như iphone ko :p
nếu dùng cái touch 3d thì có bị chậm đi nhiều không ?

onheart

htc diamond lướt web ko hẳn là nhanh bằng iphone dù có tích hợp định dạng b/g[thử youtube.com].
còn các trò chơi vận động tay thì có trên htc diamond. như trò teeter tích hợp sẵn trong máy. ko thì lên xda.com để down, nhiều game hỗ trợ G-sénor lắm.
Còn về touch floor. Yên trí, up rom lên, thì cứ vèo vèo như đạn mà thôi

taymo

HKLM là gì bạn ơi. Mình chỉnh mãi không được

HKLM = HKEY_LOCAL_MACHINE
bạn phải dùng Resco Registry Editor để sửa registry. Nhớ backup, làm cẩn thận ko là hard reset nhé!

cadum

Mình đã cài radio mới và rom khác nhưng cũng bị Sim Missing. bây giờ không biết làm sao nữa.... Có ai giúp mình không???

DucLong

Super V.I.P
Mình đã cài radio mới và rom khác nhưng cũng bị Sim Missing. bây giờ không biết làm sao nữa.... Có ai giúp mình không???

Theo mình thì máy của bạn phải unlockcid/sim, bạn nghiên cứu ở đây nhé, :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33109
và:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32115
bạn chụi khó đọc các hướng dẫn và làm theo là được, mình thấy rất nhiều người tự làm và thành công.

trungkt

các bác ơi e mua htc diamond hay o2 xda ignito bây h :D thấy bảo o2 ignito chạy trên victor nên ram đc đủ là 190 , còn htc diamond thì sao ạ ?
các bác ơi htc diamond chỉ cần lắp sim vào là có mạng thôi chứ j ạ , e nhờ người mua máy bên kia mạng o2 , nhưng lắp sim 02 vào không thấy sóng( xuất hiện dấu chấm than , có phải cài đặt j không ạ ?hay là máy đấy có vấn đề j về sóng
các bác dùng htc rồi giải đáp giúp e với

Last edited by a moderator:

mobiAnd

Tôi đang sử dụng rom 1.93.456.2, vấn đề là không thấy background của Manila chuyển động khi mình chuyển qua tab khác, nên muốn hỏi các bạn dùng cùng rom này có như thế không? Nếu khác là do bản rom của tôi bị lỗi.

DucLong

Super V.I.P
khả năng do bản rom bị lỗi, bạn up bản khác xem, sau khi up xong nhớ hardreset may sẽ chạy nhanh hơn nhiều.

mobiAnd

Đã re-up lại rom nhưng vẫn thế. Cần nghe thêm từ những bạn sử dụng cùng rom này! Thanks

bestofstrongman

mấy bác cho hỏi, có con diamond nào ko có camera mặt trc ko? sao chiều em coi 1 máy xài ùi ở tintucdtdd, thì lại ko có camera đằg trc

trungkt

các bác ơi máy của e là T mobile , cái nền của nó toàn màu trắng mới đỏ :D nhưng e thik nên như của HTC thì có đổi được không a ?
Tôi đang sử dụng rom 1.93.456.2, vấn đề là không thấy background của Manila chuyển động khi mình chuyển qua tab khác, nên muốn hỏi các bạn dùng cùng rom này có như thế không? Nếu khác là do bản rom của tôi bị lỗi.
hôm nay tôi dùng thử touch pro mới tinh , cũng không thấy hàng gạch chuyển động khi chuyển giữa các tab mà :-?

Last edited by a moderator: