• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

tech77

các cao thủ cho em hỏi chut, em vừa mới mua 1 em HTC xong, vẫn đang chạy ROM gốc, em muốn chạy 1 thời gian xem thế nào đã rồi mới đánh đu theo các bác đc. Nhưng có 1 cái em loay hoay mãi mà ko mò ra đc, đó là tạo cái Shotcut tắt màn hình ra ngoài để cho dẽ sử dụng. Mỗi lần tắt màn hình cứ phải ấn nút Power ngại lắm vì cái nút này nó hơi lì.... Em đã cài thử Sbp Pocket Plus vào rồi mà ko đc ( Hay bản cài đặt của em nó là bản lởm nhỉ ?????). Các bác có cách nào bảo em với , đa tạ các bác nhiều.

patuan

Có bác nào biết cách tắt hoàn toàn 3G không chỉ cho em với! Vừa rồi em connect vào wifi rồi nghịch linh tinh, nhiều cái nó không vào wifi được nên nó vào 3G làm bây giờ hoá đơn của em lòi thêm mấy chữ số rồi. Em có down 1 cái là GB-SOFT GPRS Tweak (EDGE+UMTS+3G) for WM6.1 - HTC Diamond trên Xda mà nó vẫn tự động connect vào 3G khi mình bấm update thời tiết :(. Cao thủ nào biết chỉ cho em với em xin chân thành cám ơn :(

NhatToai

Super V.I.P
Có bác nào biết cách tắt hoàn toàn 3G không chỉ cho em với! Vừa rồi em connect vào wifi rồi nghịch linh tinh, nhiều cái nó không vào wifi được nên nó vào 3G làm bây giờ hoá đơn của em lòi thêm mấy chữ số rồi. Em có down 1 cái là GB-SOFT GPRS Tweak (EDGE+UMTS+3G) for WM6.1 - HTC Diamond trên Xda mà nó vẫn tự động connect vào 3G khi mình bấm update thời tiết :(. Cao thủ nào biết chỉ cho em với em xin chân thành cám ơn :(
Bạn cài PM NoGPRS này vào và Disable GPRS nếu không dùng tới và Enable lại nó nếu cần.
các cao thủ cho em hỏi chut, em vừa mới mua 1 em HTC xong, vẫn đang chạy ROM gốc, em muốn chạy 1 thời gian xem thế nào đã rồi mới đánh đu theo các bác đc. Nhưng có 1 cái em loay hoay mãi mà ko mò ra đc, đó là tạo cái Shotcut tắt màn hình ra ngoài để cho dẽ sử dụng. Mỗi lần tắt màn hình cứ phải ấn nút Power ngại lắm vì cái nút này nó hơi lì.... Em đã cài thử Sbp Pocket Plus vào rồi mà ko đc ( Hay bản cài đặt của em nó là bản lởm nhỉ ?????). Các bác có cách nào bảo em với , đa tạ các bác nhiều.
Bạn dùng PM PXShut XP chắc là được.

sonchin

e có down ít phần mềm nhưng lại ở dạng XML . e không làm sao cài được . bác nào biết chỉ giúp e với .

duythangc1

Có một cách không cần dùng phần mềm đó là bạn tạo một kết nối mới trong setting --> connections ---> connections chọn Add a new modem connection ở phần Enter name for the connection bạn đặt tên tùy theo ý mình tiếp theo ở phần Select a modem bạn chỉ chọn dòng có chữ Cellular line và nhấn next cho đến khi kết thúc. quay trở ra bạn vào manage existing connections bạn bỏ chọn Auto pick và chọn và kết nối với tên mà bạn vừa đặt thế là Ok

tensh

cho tensh hỏi cái:
..cái ActiveSyns luôn tự động chạy..giờ làm sao để tắt đi vì đâu xài nhiều..
..làm sao để tắt chế độ auto send deliver message report..tensh đã tắt thử trong mms option rồi mà vẫn ko được..còn nếu tắt trong messega option thì chỉ tắt được với tin nhắn đó thôi, còn lại những tin khác nếu ko tắt thì nó vẫn tự gửi mes deliver report..ko lẽ mối lần nhắn tin lại phải vào tắt off chế độ auto đó ah..hic..
..cám ơn nhiều..

NhatToai

Super V.I.P
cho tensh hỏi cái:
..cái ActiveSyns luôn tự động chạy..giờ làm sao để tắt đi vì đâu xài nhiều..
..làm sao để tắt chế độ auto send deliver message report..tensh đã tắt thử trong mms option rồi mà vẫn ko được..còn nếu tắt trong messega option thì chỉ tắt được với tin nhắn đó thôi, còn lại những tin khác nếu ko tắt thì nó vẫn tự gửi mes deliver report..ko lẽ mối lần nhắn tin lại phải vào tắt off chế độ auto đó ah..hic..
..cám ơn nhiều..

Muốn máy không gởi tin phản hồi bạn có thể dùng Advanced Config,nếu trong máy chưa có thì tìm và tải về cài vào máy.Hiẽn tại AC mới nhất là v3.3.
Kích hoạt Advanced Config,trong mục Messaging bạn tùy chọn như hình dưới bài.

Còn Active Sync vẫn luôn chạy là lỗi của một số build beta,tuy nhiên vẫn có cách khắc phục nó.Bạn tham khảo thêm tại đây.

patuan

Em vừa mới cài Copilot Live 7 để dùng GPS, ko hiểu sao khi vào chương trình thì nó ko dò ra được vệ tinh. Có bác nào biết nguyên nhân ko chỉ cho em với :-s

tech77

em cài được cái Vietmap r12 ra rồi. Đã đặt lại cổng com4 và tốtc độ là 57600 như các bác đã hướng dẫn. lúc bật GPS lên nó dò ra đc khoảng gần 10 cái vệ tinh bay bên trên đỏ đỏ như ruồi ý mà sao để mãi vẫn ko bắt đc tín hiệu vệ tinh vậy? em đã mang ra ngoài trời để 5-10p mà vẫn ko thấy gì? hay là vệ tinh bay cao qua ko bắt đc sóng vây? các bác giúp em với, thank các bác nhiều.

mobiAnd

em cài được cái Vietmap r12 ra rồi. Đã đặt lại cổng com4 và tốtc độ là 57600 như các bác đã hướng dẫn. lúc bật GPS lên nó dò ra đc khoảng gần 10 cái vệ tinh bay bên trên đỏ đỏ như ruồi ý mà sao để mãi vẫn ko bắt đc tín hiệu vệ tinh vậy? em đã mang ra ngoài trời để 5-10p mà vẫn ko thấy gì? hay là vệ tinh bay cao qua ko bắt đc sóng vây? các bác giúp em với, thank các bác nhiều.

Lần đầu để máy nhận tín hiệu GPS hơi mất thời gian, bạn thử làm những bước này xem,

1. Bạn tìm chổ nào trống hoặc lên lầu để dò tín hiệu GPS.
2. Mở QuickGPS để download dữ liệu vệ tin về, điều này giúp tăng tốc độ kết nối với GPS. Xong, thực hiện lại bước 1.
3. Trong Vietmap R12, bạn chọn lại chế độ "Dò tự động".

Mong sẽ thành công! :)

phamchien_vn

Mình dùng ngon lành mà. Trong Viet map ở mục cài đặt GPS bạn để chế độ dò tự động, cổng com4 tốc độ: 4800. Vào QuickGPS download dữ liệu về các thông số của vệ tinh. Vào settíng->System->External GPS. Tại thẻ Programs
chọn cổng com 4, tại thẻ Hardware, GPS Hardware port chọn None, Baud rate chon 4800.
Bây giờ bạn vào lại xem.
Chúc thành công

tranphuc

HTC_Diamond không vào được WiFi

Thân chào anh em PDAviet!
mình đang gặp vấn đề với HTC_Diamond về kết nối WiFi mong được anh em giúp đỡ. máy mình mua mới và chưa tác động vào phần cứng , khi bật WiFi nó vẫn tự động nhận được mạng nhưng không thể truy cap Web được mặc dù đã nhận IP và Wireless LAN cũng có sóng. trong khi đó thì N95 và laptop lai truy cập bình thường
do mình ở Tỉnh muốn tìm người chỉ dẫn rất khó nên gửi bài lên diễn đàn mong được các bạn dành chút thời gian hướng dẫn chi tiết dùm hoặc có thể email cách khắc phục thì quá tốt. địa chỉ: tranphuc_st@yahoo.com. mình rất cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
Nhận ra nhưng không vào mạng được cũng có nhiều nguyên nhân.Để có hướng khắc phục chính xác bạn cần nói rõ thêm về lổi mà máy đã thông báo khi connection thất bại.Cả thông tin về ROM và radio version.....bạn có thể vào khu vực thảo luận của dòng này để đọc và tìm hiểu thêm về con Diamond này.

tranphuc

HTC_Diamond không vào được WiFi

rất cám ơn bạn đã hồi âm.máy mình khi kết nối nó báo connection failed.
bản rom và radio máy mình vẫn chưa thay đổi
ROM version : 1.35.707.3 WWE (05/28/08)
Radio version : 0.93.25.NS26
Protocol version : 52.26.25.09H
mình cũng xem các bạn thảo luận trên diễn đàn và thấy rất bổ ích cho những người mới làm quen với PDA như mình.thân

patuan

Máy của mình khi mới mang về cũng có hiện tượng giống hệt như bạn. Connect vào dự báo thời tiết thì được nhưng không thể dùng Opera để duyệt web. Sau khi đó mình có lên đây hỏi và được 1 bạn trả lời là up ROM và mình đã thử. Kết quả là hết sức tuyệt vời. Máy mình bây giờ dùng rất ngon và vào web cực nhanh. Bạn có thể làm theo các bước sau:

1.Vào thread này để cài Hard SPL. Sau khi cài cái này có thể up tất cả các dòng ROM cho máy.
2.Bạn vào box ROM for Diamond để chọn 1 dòng ROM up cho máy mình. Mình đã up ROM mới nhất là DIAMOND ROM WM6.1 - 21109.1.5.0 PV - V05.SB và đã thành công.

Sau đó mình nghĩ bạn sẽ có thể dùng đc net. Chúc thành công ;)

tranphuc

rất cám ơn patuan đã giải đáp những thắc mắc của mình. mình sẽ làm theo chỉ dẫn của bạn hy vong sẽ khắc phục được vấn đề này.thanks
mình đã làm theo chỉ dẫn của anh Pham Quang nhưng kết quả đã thất bại! đã tải về và đã úp nhưng máy mình báo là:
DIAM100 MFG 64
SPL-1.35.0000
MicroP-Diam(LED)v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30
sau khi reset lại máy mình vào phần thông tin thấy ROM vẫn như củ
có thể cho mình hỏi ở sài gòn chổ nào up ROM được con này vậy để mình gởi máy lên làm nếu được cho mình xin địa chỉ và tên của hàng. rất cám ơn các ban PDAviet đã giúp. thân

trungkt

các bác ơi bản rom nào bây h là ổn nhất a.? e đag dùng bản rom V09 của bác Quang nhưng lâu rồi không có bản rom nào mới cả

DucLong

Super V.I.P
mình đã làm theo chỉ dẫn của anh Pham Quang nhưng kết quả đã thất bại! đã tải về và đã úp nhưng máy mình báo là:
DIAM100 MFG 64
SPL-1.35.0000
MicroP-Diam(LED)v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30
sau khi reset lại máy mình vào phần thông tin thấy ROM vẫn như củ
có thể cho mình hỏi ở sài gòn chổ nào up ROM được con này vậy để mình gởi máy lên làm nếu được cho mình xin địa chỉ và tên của hàng. rất cám ơn các ban PDAviet đã giúp. thân
chụi khó làm lại đi bạn, dễ thôi mà: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27734
bạn làm theo hướng dẫn là được.
lưu ý: khi tải tool về để hard SPL các quá trình làm giống như khi up rom tức là pin cũng còn trên 50%, xác nhận kết nối tốt giữa PC và PPC
tắt hết các trình ứng dụng đang chạy ngầm trên PC như PM diệt virus, yahoo..

tranphuc

Anh Quang và các bạn ơi giúp mình cách tải ROM v09 với, mình đã vào trang RapidShare theo link http://rapidshare.com/files/163058502/DIAMOND__1_96_710_09__B20757.rar nhưng vẫn không tải được nó bảo phải Login . Anh Quang và các bạn giúp mình nha! rất cảm ơn
mình đã lên được bản SPL-1.40 OliNex
longnguyen30 oi ! mình đã úp được lên bản SPL-1.40 OliNex rồi nhưng không down được bản ROM v09 của anh Quang. ban có thể hướng dẫn mình cách down trên trang RapidShare được không hoặc upload lên trang nào dễ down nha(anh Quang cho phép nhé). mình rất cám ơn

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

RapidShare phải kiên nhẫn Bạn ạ!!! Ở Việt Nam khó download free! Lắm.....! thử thách lòng kiên nhẫn nha!!! Còn ko thì mua Premium Account. Download mọi lúc mọi nơi luôn!!!