• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

DucLong

Super V.I.P
bạn down bản v05 về mà up. khi up xong, máy tự reset và tự động cài đặt (phần này phải để cho máy tự làm, không được tự ý ngắt hay làm gián đoạn công đoạn này). kế đến bạn phải làm theo các hướng dẫn trên màn hình là ok.

carrick1984

Bạn nào có chương trình thiết đặt nhạc chuông cho mình xin nhé!Máy mình chụp hình rất nét nhưng phải dùng chương trình nào mới có thể làm đưa chúng ra làm hình nền được.Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé!

lethaivuong_htc

Hình như máy htc diamond bị lỗi màn hình đó

Mình cũng mua được gần hai tháng may con ngon zin nhưng tình trạng bi nhiễm màu mờ như bạn mình ít hơn máy mình bị có 1 điểm à nhưng xài thấy tưc lắm nhưng cố chịu thôi chứ họ đâu có bảo hành đâu

carrick1984

Mình mua con này chưa lâu đến bây giờ mình vẫn chưa nghiên cứu hết đc chức năng của nó.Quả thật là rất tuyệt vời.Nhưng khi đọc file word hoặc adobe reader thì lại ko xoay ngang được màn hình nên đọc truyện hoặc văn bản hơi bất tiện.Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé!

nguyentrong

Xin được hỏi về BIN của Diamon!

Không biết anh em trên diễn đàn đang sử dụng HTC Touch Diamon có giống tôi hay không! Con Diamon của tôi bin sử dụng không được 1 ngày, tôi thử không cài bất cứ 1 soft nào để nguyên như lúc mới mua về cũng chỉ sử dụng được 1 ngày thôi. Nghe gọi cũng không nhiều ,thật không hiểu được.:-?:-?:-?
Anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp.
CẢM ƠN DIỄN ĐÀN!:

DucLong

Super V.I.P
pin mới nếu muốn dùng được lâu bạn phải xạc lần đầu tiên liên tục trong 8h sau đó xài cho thật kiệt pin. lặp quá trình trên khoảng 3 lần. những lần sau xạc tùy thích. dung lượng của pin nếu dùng đúng cách chỉ nghe gọi như máy của mình được hai ngày. nếu vọc nhiều được một ngày.

liberalmen

Soft backup SMS cho Touch Diamond

Bác nào có soft backup SMS dành cho touch diamond thì cho mình xin nhé. Mình tìm hoài mà không thấy. Thanks a lot

Adminpdaviet

Administrator
Bác nào có soft backup SMS dành cho touch diamond thì cho mình xin nhé. Mình tìm hoài mà không thấy. Thanks a lot

Soft dùng được cho các dòng khác (VGA) đều dùng được cho Diamond.
Một trong những phần mềm free dùng tốt là PPCPimBackup v2.8 (tích hợp trong các bản ROM PDAVIET).

huysmall

Không biết anh em trên diễn đàn đang sử dụng HTC Touch Diamon có giống tôi hay không! Con Diamon của tôi bin sử dụng không được 1 ngày, tôi thử không cài bất cứ 1 soft nào để nguyên như lúc mới mua về cũng chỉ sử dụng được 1 ngày thôi. Nghe gọi cũng không nhiều ,thật không hiểu được.:-?:-?:-?
Anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp.
CẢM ƠN DIỄN ĐÀN!:

pin mới nếu muốn dùng được lâu bạn phải xạc lần đầu tiên liên tục trong 8h sau đó xài cho thật kiệt pin. lặp quá trình trên khoảng 3 lần. những lần sau xạc tùy thích. dung lượng của pin nếu dùng đúng cách chỉ nghe gọi như máy của mình được hai ngày. nếu vọc nhiều được một ngày.

Bro longnguyen nói chính xác đấy. Bro có thể tiến hành lại việc sạc 8h lần đầu tiên và 2 lần tiếp theo.

carrick1984

hix thế mà mình vừa mua máy về là chơi luôn chẳng để í là sạc 8h như các bạn nói.Mình mua được 1 tháng rồi.Bây giờ liệu làm như thế còn có hiệu quả ko nhở?

ngocduongpho

CON DIAMOND BỊ LỖI

COn HTC DIAMOND của mình khi nhận cuộc gọi thì khởi động lại máy(lúc bị lúc không). các bác chỉ em cách khắc phục với. vì em là người mới nên xin được chỉ giáo. cảm ơn các bác.

carrick1984

COn HTC DIAMOND của mình khi nhận cuộc gọi thì khởi động lại máy(lúc bị lúc không). các bác chỉ em cách khắc phục với. vì em là người mới nên xin được chỉ giáo. cảm ơn các bác.
Máy của bạn từ khi mua về có bị rơi hay va đập mạnh lần nào ko?Bạn thử Hadreset lại máy xem.Qua đây tham khảo nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34776

DucLong

Super V.I.P
90% là do Rom gây ra lỗi này. Bạn nghiên cứu cách flash rom rồi up bản khác là ok.

huysmall

hix thế mà mình vừa mua máy về là chơi luôn chẳng để í là sạc 8h như các bạn nói.Mình mua được 1 tháng rồi.Bây giờ liệu làm như thế còn có hiệu quả ko nhở?

Bro cứ thực hiện xả hết và sạc full nhồi 1 lần. Kiểm tra xem. :)

carrick1984

Mình đang thử ko biết có cải thiện thêm tý nào ko.Thường thì mình để máy ở chế độ tiết kiệm pin nhất cũng dùng được 2 ngày.Như thế là cũng ổn rồi.

LOYAL

Mình ko biết cách up lại rôm. Thấy các bác khen bản v5 của bác Quang mà muốn quá. Bác nào hướng dẫn dùm hay chỉ tôi ở hà Nội quán nào dành về HTC Diamond với. Thanks

DucLong

Super V.I.P
Mình ko biết cách up lại rôm. Thấy các bác khen bản v5 của bác Quang mà muốn quá. Bác nào hướng dẫn dùm hay chỉ tôi ở hà Nội quán nào dành về HTC Diamond với. Thanks
bạn đọc ở phần hướng dẫn flash rom cho HTC diamond là làm được. Chuyện này dễ lắm không phải nhờ ai đâu.

HkDng

Cho mình hỏi một chút về các vấn đề sau:

1. Máy Touch Diamond của mình ActiveSyns luôn tự động chạy.
  2. Làm sao tắt chế độ auto correct của tin nhắn, trong khi ở các lựa chọn trong máy cho tin nhắn mình đã tắt chế độ T9, autocomplete ....?

Cảm ơn các bạn trước.

cadum

Mình có con Diamond đem từ Singapore về, bỏ sim Mobi vào thì máy báo Sim Mising. Vậy là bị gì vậy các bạn???