• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

gatdaudi

nếu phần mềm cài thêm trong internal storage mà nó không hiện icon trong programs thì dùng exployrer tìm đến cái icon của phần mềm trong bộ nhớ nhấn và giữ cây bút nó hiện ra cái bảng lúc này bạn chọn send shortcut to programs.

bác longnguyen30 cho em hỏi, sao em cũng nhấn và giữ cây bút nhưng không hiện ra send shortcut to ... mà chỉ hiện ra send, khi em click vào thì thấy send bằng sms, email, ...

birdcut

Cho mình hỏi status của pin đang là dạng bar, làm sao chuyển nó về dạng số ?

Chỉnh sửa cuối:

nnat

Tui cũng bị như bạn cái chử E của tui nó bị mờ và có sọc sọc nhìn thấy ngứa mắt bấy lâu nay thay SIM khác thử thì chữ E bình thường biết ngay là SIM mình có vấn đề về GPRS nên hồi tối lên web mobifone vô phần cài đặt tự động hủy đký GPRS rồi sau đó đký lại GPRS(trên web luôn rất đơn giãn).Xong lấy con Diamond ra vô phần Setting / Connections / chọn Connection Setup và cứ next next và chờ 1 tí chọn restart thế là vô thử web GPRS chạy ầm ầm chữ E trở lại bình thường như nguyên mẫu,các bạn làm thử xem chúc thành công.

trungkt

các bác ơi cách cài gprs mạng viettel và vina cho diamond các bác hướng dẫn e với
@gatdaudi : bạn phải cài resco explorer 7.05 í nó mới có phần send kia ? bạn down trên trang web của resco đi rồi mình gửi key cho.
@birdcut :ko chuyển được bạn à, phải cài phần mềm cơ
mấy hôm nữa rỗi có thời gian mình sẽ post toàn bộ các phần mềm hay cho diamond cho các bạn mới vọc

Last edited by a moderator:

nguyenhuy193

Các anh cho em hỏi về phần mềm coi video cho diamond,em xai TCPMP mà khi coi các file DVD rip khoang 70mb thì giật đùng đùng,tiện thể em hỏi lun phần mềm nào chat yahoo cho diamond tốt??

huysmall

Các anh cho em hỏi về phần mềm coi video cho diamond,em xai TCPMP mà khi coi các file DVD rip khoang 70mb thì giật đùng đùng,tiện thể em hỏi lun phần mềm nào chat yahoo cho diamond tốt??

Khi Rip bro nên chọn size frame nhỏ 320*240 chẳng hạn, Video Quality thì Để Lower.

bingbong

Để chat Y!M, mình xài IM+ version 5.35, có KKK và xài tốt cho màn hình VGA. Bạn chịu khó tìm nhé.

DucLong

Super V.I.P
bác longnguyen30 cho em hỏi, sao em cũng nhấn và giữ cây bút nhưng không hiện ra send shortcut to ... mà chỉ hiện ra send, khi em click vào thì thấy send bằng sms, email, ...
Bạn coppy Icon bỏ vào windows/start menu/programs cũng được

nguyenhuy193

các anh cho em hỏi vài điều về diamond
1.Cách để lại lời nhắn khi người khác gọi mà mình ko nghe máy
2.Cách nghe nhiều cuộc gọi cùng 1 lúc,bảo người ta chờ mình ấy mà
3.Voice commander xài như thế nào
trả lời mình nhé

birdcut

Cho mình hỏi cái HTC touch dmiamond khi khởi động xong thì ram free khoảng ~50MB. Nhưng sau khi sử dụng 1 vài chương trình, mặc dù đã tắt hoàn toàn nhưng số lượng ram free cứ giảm từ từ. Mình coi processes thì 1 số process tự động tăng dung lượng, ví dụ như process cprog.exe khi khởi động xong là 7.31Mb nhưng sau 1 thời gian sau nó thành 9.5MB. Bạn nào biết cách khắc phục vấn đề ram này không ?

P.S : mình dùng rom official wwe 2.03 của HTC

birdcut

Hiển thị dung lượng % cho battery icon

Sau thời gian mò mẫm trên mạng tìm cách hiện thị dung % cho battery, mình kiếm được 1 cách từ xda-developers.

1 : Nếu rom của bạn đã có cài sẵn sdkcerts thì bạn không cần phải down file sdkcerts.zip. Nếu rom bạn không có hoặc bạn dùng bản rom official thì bạn down file sdkcerts.zip về, giải nén và chép file sdkcerts.cab vào máy rồi install.

2 : Bạn down file FInix_VGA_Battery_and_Network_Icons_DLL_and_REG.zip về giải nén sẽ được 2 file phcanOverbmp.dllFInix VGA Battery and Network Icons.reg ; chép 2 file trên vào thẻ nhớ của bạn, dùng trình quản lí file như resco explorer hay total commander (lưu ý không dùng chương trình quản lí file mặc định của wm) copy dán đè file phcanOverbmp.dll vào thư mục windows trên main memory.

Dùng chương trình chỉnh sửa registry (trong các PV Rom thường là PHM Registry Editor) của bạn import file FInix VGA Battery and Network Icons.reg.

3 : Soft reset và chiêm ngưỡng thành quả.

Source :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=437307
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=424926

tech77

Sau khi mò mẫm em đã biết cách zoom to va nhỏ ảnh lại khi xem ảnh bằng một thao tác rất đơn giản. Nếu các bác muốn zoom to ảnh lên thì miết ngón tay theo chiều kim đồng hồ xung quanh cái phím tròn. Khi muốn zoom nhỏ lại thì các bác làm ngược lại là xong, lúc chụp ảnh cũng như vậy. Ngoài ra em chưa biết chỗ đó còn tác dụng gì ko? nếu bác nào biết thì post cho anh em biết với nhé. Tiện đây các bác có biết cách zoom to nhỏ lúc lướt web ko? chỉ em với.

khot_ta_bit_136

Mình cũng bị bệnh giống bác birdcut, mong được trả lời
Mình hỏi thêm là mình đang dùng tai nghe BT Nokia BH-101 với diamond, có thể nghe nhạc được ko, phải làm thế nào, thank!

birdcut

Mình cũng bị bệnh giống bác birdcut, mong được trả lời
Mình hỏi thêm là mình đang dùng tai nghe BT Nokia BH-101 với diamond, có thể nghe nhạc được ko, phải làm thế nào, thank!
Về vấn đề ram thì theo mình nghĩ bây giờ chỉ có cách dùng các phần mềm task manager để kill các process (mở chương trình task manager của bạn ra, chọn phần hiện thị process. Bạn nên sử dụng PHM Task Manager hoặc phần task manager tích hợp trong phần mềm memmaid). Các process sau đây thường tăng sau một thời gian chạy :

1. cprog.exe : theo mình nghĩ đây là process quản lí các cuộc gọi. Vì sau khi nhận cuộc gọi nó tăng lên. Khi khởi động máy nó chiếm khoảng 7MB trong ram, sau khi nhận vài cuộc gọi nó có thể chiếm 9MB. Bạn có thể kill nó, sau khi kill nhớ bấm nút call để chạy lại nó, lúc đó nó sẽ chiếm khoảng 7MB như ban đầu. Nếu bạn không chạy lại sau khi kill thì bạn sẽ ko nhận được cuộc gọi tới, chuông sẽ đổ nhưng nó sẽ không hiển thị màn hình để bạn trả lời cuộc gọi.

2. manila.exe : mặc định khi khởi động nó khoảng 2.7 MB, sau 1 thời gian bạn chạy 1 số ứng dụng có thể nó sẽ tăng lên khoảng 4.5 MB. Bạn kill nó, nó sẽ tự động chạy lại và sẽ chiếm khoảng 2.7MB như ban đầu

3. activesync hay rellog.exe : đây là tên khó chịu nhất, luôn tự động chạy, thậm chí khi bạn kill nó thì nó cũng sẽ tự động chạy lại khi máy thức dậy từ standby. Cách xử lí nó bạn tham khảo tại đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=288352 (bài viết số 2)

4. Audiomanager.exe : khi bạn không nghe nhạc có thể kill nó để giảm bộ nhớ, khi bạn slide về tab music, tự động nó sẽ chạy lại.

5. QuickGPS.exe : kill khi không cần thiết. Khi cần update để dùng GPS hay mở nó lại.

6. Opera : khi bạn đã tắt trình duyệt web và tắt kết nối wifi thì vẫn có 2 process opera chạy ngầm, bạn nên kill nó.

7. commanager.exe (đừng nhầm lẫn với connmgr.exe) : tương tự, khi bạn tắt command manager đi rồi nó vẫn chạy ngầm, kill nó. Khi bạn slide tới tabsetting và bấm vào communication thì nó sẽ tự động chạy lại.

Bạn cũng có thể dùng thêm các phần mềm dọn dẹp ram như memmaid (dùng tiện ích reclaim ram) hoặc freeram để làm trống bớt ram.
Lưu ý cuối cùng cho bạn là mình dùng rom official của HTC WWE 2.03. Có thể các rom khác, các process sẽ khác.

Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpvoil

Tai nghe Bluetooth cho Diamond!

Em đang muốn mua một tai nghe bluetooth cho con Diamond của em nhưng không biết có thể dùng loại nào, hình như HTC không có tai nghe bluetooth phải không ạ?
Nếu dùng tai nghe bluetooth có hao pin lắm không các bác vì dung lượng pin của Diamond hơi khiêm tốn!
Thanks các bro trước!!!

ka_long

Diamond bi loa

em có một cây HTC Diamond dùng khoảng 1h hoac 2h la tu dung mat hết cả loa trong lẫn loa ngoài.nếu nghe nhạc không để được 30 phút máy tự mất load.em da reset lai nhiều lần và đã uprom nhiều lần vẫn vậy.vậy mong các anh nào đã ngặp bệnh này chỉ giúp em với

theday1

Một vài thắc mắc

Mình đang dùng ROM 1.93.405.1 và Radio 1.00.25.05
1- Mình backup bởi SPB Backup
Sau khi soft reset, restore lại, lần đầu bao giờ cũng bị treo máy ở khoảng 80% (thông thường ở đoạn restore H_L_C). Nếu sau đó restore lần thứ 2 lại được
2- Mình dùng Diamond TF3D Config, đổi Hide SIM contact, save lại rồi, nhưng khi khởi động lại máy thì lại không được, đã dùng cả Registry để thay đổi cũng không được, các bạn cho ý kiến

dissection

các bác ơi, em định sắm 1 quả diamond, em đang ở SG, nên mua ở đâu là tốt nhất ạ, rom thì lúc mua bảo bên bán họ up cho bản bao nhiêu là tốt nhất, bản nào mà chạy touch 3d thật mượt ấy :d

duymanhpro

font và từ điển cho diamond

Em mới mua diamond, em đang cần font tiếng việt và từ điển cho diamond, bác nào có, cho em xin link nhé, thanks các bác trước