• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

dj_vocalnoboy

có anh nào ở saigon không có thể cho em xin cái địa chỉ hay số điện thoại để em liên lạc nhờ unlock sim với giải mã dùm em con htc diamond xài mạng NTT DOCOMO của japan em xin hậu tạ

tuantit

Chào các bác,
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi các chế độ tiết kiệm pin của TD2 với:
1. Khi em nghe nhạc (bằng chương trình sẵn có trong máy hoặc WMedia) thì màn hình sáng trưng, rất tốn pin. Em nghĩ chí ít thì nó cũng nên giảm độ sáng tự động hoặc tắt hẳn đèn backlight đi chứ. Nếu phải setting thì các bác hướng dẫn em với.
2. Để tiết kiệm pin khi nghe nhạc đối với các máy khác (NOKIA chẳng hạn), em tắt màn hình vẫn nghe thoải mái. Nhưng với TD2, nhấn nút Power hình như máy stand-by luôn chỉ còn mỗi chức năng Phone làm việc, music tắt ngóm.
3. Chức năng tự động giảm độ sáng của TD2 hình như chỉ làm việc tốt khi em cắm sạc. Vì em thấy để 1 thời gian, màn hình tự động tối lại (ko tắt hẳn). nếu nghe nhạc hoặc chạy các chương trình khác mà như thế thì tốt quá.
Cám ơn các bác nhiều.
Câu này đã trả lờ mấy lần rồi!!
Vào Start/Settings/System/TouchFLO check vào Enable sound when finger scrolling and panning. Ok
Làm theo hướng dẫn của bác. Nhưng ở máy em duy nhất 1 lựa chọn: "Vibrate the device when tapping the tabs, links, and other onscreen items ò supported applications":-/
hay là do bản rom 1.40.707.1 (49069) của em ko có.
Các bác tư vấn cho em bản rom nào chạy ổn định nhé.
Thanks

Last edited by a moderator:

6798877

Cho em hỏi sao em vào youtube coi mấy clip trong đó không được?Có cần cài cái gì hỗ trợ không?Nếu có thì nó tên gì ? ở đâu ?
Àh có duyệt web thì có 1 số chỗ nó bắt phải có flash player mới coi được
Em đang dùng WM 6.5 có flash để cài không ạh ?

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

Chào các bác,
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi các chế độ tiết kiệm pin của TD2 với:
1. Khi em nghe nhạc (bằng chương trình sẵn có trong máy hoặc WMedia) thì màn hình sáng trưng, rất tốn pin. Em nghĩ chí ít thì nó cũng nên giảm độ sáng tự động hoặc tắt hẳn đèn backlight đi chứ. Nếu phải setting thì các bác hướng dẫn em với.
2. Để tiết kiệm pin khi nghe nhạc đối với các máy khác (NOKIA chẳng hạn), em tắt màn hình vẫn nghe thoải mái. Nhưng với TD2, nhấn nút Power hình như máy stand-by luôn chỉ còn mỗi chức năng Phone làm việc, music tắt ngóm.
3. Chức năng tự động giảm độ sáng của TD2 hình như chỉ làm việc tốt khi em cắm sạc. Vì em thấy để 1 thời gian, màn hình tự động tối lại (ko tắt hẳn). nếu nghe nhạc hoặc chạy các chương trình khác mà như thế thì tốt quá.
Cám ơn các bác nhiều.

Làm theo hướng dẫn của bác. Nhưng ở máy em duy nhất 1 lựa chọn: "Vibrate the device when tapping the tabs, links, and other onscreen items ò supported applications":-/
hay là do bản rom 1.40.707.1 (49069) của em ko có.
Các bác tư vấn cho em bản rom nào chạy ổn định nhé.
Thanks

Bro thử sử dụng chương trình Core Player xem sao.
Chỉnh backlight thì có chế độ turn off if device... sau mấy mươi giây hoặc sau vài phút. Bro xem lại nhé.
Nếu nhu cầu sử dụng nhiều quá thì sắm pin dự phòng trong những lúc đi xa ko tiện sạc thôi.

dj_vocalnoboy

có anh nào giúp em unlock sim và up room cho con diamond mới mua của em được không anh nào ở saigon đó giúp dùm em em xin hậu tạ co gì cho em xin lại số phone để tiện liên lạc

6798877

Ở đây có sẵn rùi mà bro
Em cũng mới mua ngồi mày mò tự làm thử được rùi có điều hơi vất vả 1 chút với người mới thui :D
Nói chung là làm theo hướng dẫn là đc

Unlock Sim
Up Rom

Chỉnh sửa cuối:

nguyenkien29

cho mình hỏi sao cái đèn ở loa của máy mình nó ko còn nháy nữa. ai biết bày cho mình với thank's

6798877

Cái đó nghe mấy bro kia bảo là bộ cảm biến anh sáng gì đấy chứ hem phải đèn bro ơi :D

dvt007

cho mình hỏi làm cách nào coi web chứng khoán giống trên pc không vậy hồi trước xài ecec có làm được coi bảng giá trên eurocapital đầy đủ luôn

redstrike

Lần đầu sử dụng 1 con PDA -- HTC Diamond

Đây là lần đầu em rờ tới được 1 chú PDA, qua tìm hiểu sơ lược ở các topic chú ý e còn có 1 số thắc mắc. Mong các bro chỉ dẫn cho em ^^ !

Manila ??? Ở các topic ROM có nhắc tới từ này nhưng em không hiểu nó là gì :(

HardSPL và unlockCID ? Làm thế nào để biết là máy em có cần phải làm những bước này trước khi flash ?

...... Về vấn đề sử dụng máy .....
- Làm sao để tắt máy ? em thấy ở trên đầu máy có 1 nút hình POWER bấm vào thì màn hình nó tắt, như vậy có phải là tắt ko ? Sao e bấm vào là màn hình nó hiện lên lại liền ?
- Hình cục pin sạc được bao nhiêu % ko thấy hiển thị, có phải là do gốc phần mềm của máy là vậy ? Vì bị như vậy nên em phải thường xuyên bấm vào mục thanh taskbar ở trên rù mới xem được pin, tức là phải qua mấy bước mới xem được thanh pin mà cũng chẳng biết nó bao nhiêu % nữa :(

...... Ngoài lề ........
- Cho em hỏi dòng máy này thì nên dùng phiên bản VietMap nào ? Khi sử dụng ở ngoài phố vietmap thì dữ liệu download xuống qua mạng GPRS phải ko ? Em vào sài gòn chơi mà đường sá ở đây khiếp quá... mà lúc nào cũng cầm theo cái bản đồ thì ngại thật :D nên thắc mắc về vụ nì ấy mà ^^ !

Chỉnh sửa cuối:

solo883

HTC DIAMOND đem ra nước ngoài có cần UNLOCK lai ko?

Tình hình là e đang dùng con HTC DIAMOND và sắp đi du học bên AUS!

Các pác cho e hỏi là khi e đi qua bên qua đó e có cần UNLOCK lại không, hay chi cần gắn sim vào là OK?

Vì thằng e của e từ USA về mang theo con TOUCH HD, thấy nó chỉ cần thay SIM VN vào là sai đc! ko cần UNLOCK j hết!!!

Thanks các pác đã đọc tin!!

dj_vocalnoboy

máy em bị tình trạng là tự nhiên màn hình desktop nó mất hết các biểu tượng như là sms contact rồi setting nó chỉ hiện lên 1 màu không mà ko còn biểu tượng.nó chỉ còn mỗi biểu tuợng start ở góc trái màn hình thôi à.màn hình desktop nó ghi dòng chữ TAP HERE TO LAUNCH TOUCHFLO 3D là nó bị tình trạng gì vậy các bác

dj_vocalnoboy

phần mềm nghe nhạc xem phim online trên web cho diamond

xin giúp dùm em về vấn đề xem phim với nghe nhạc online trên mạng ở những trang web như là pm3.zing.vn hay clip.vn làm sao mình coi được hay nghe dc ạ

TonyEricsson

Tình hình là em có con HTC Touch Diamond bị lệch cảm ứng. Chọt chỗ này có lại ra chỗ khác :-/ Em đã vào Align Screen để chỉnh nhưng vẫn ko ăn thua :-/ Mấy bác cho em hỏi cái này sửa thế nào ạ? ở Sài Gòn chỗ nào sửa dc cái này ạ? Giá cả ra sao? Uy tín chút chút nha các bác, em sợ bị luộc đồ lắm em định vứt nó vào HTC Care mà chả bit địa chỉ nó ở chỗ nào nữa? :(

alvispham

Không có tiếng khi thực hiện cuộc gọi

Hi Cả nhà,
tình hình là chú Diamond của em có bệnh lạ:
Khi thực hiện cuộc gọi (gọi đi hay nhận cuộc gọi)thì không nghe thấy tiếng gì cả, khi bật loa ngoài thì nghe được bình thường(nhưng khá to mặc dù đã chỉnh mức thấp nhất, người bên cạnh nghe thấy xem rõ, điều này gây khá nhiều phiền phức quá).
Em đã tháo máy và lắp lại loa trong nhưng ko có kết quả.
Các bro cao tay help em với.
many thanks!