• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5630

tophonong

Máy mình đã hack thành công rồi nè.up lên đc fw 012.020.;;) Cách này mình tham khảo của bác blackberry_hp ở bên tinh tế.Nó đơn giản hơn cách của mấy bác Kojino
gachip0809 rất nhiều nên mình post cho ae sài thử.

1. Tải file đính kèm "XStevedore-20Loader.zip" về, giải nén, cóp vào thẻ nhớ đt, tiến hành cài đặt bình thường. Nếu máy điện thoại không cài được thì bạn chỉnh đt như sau: Menu / Installations / App.manager/ Settings/ Software installation (để all), Online certificate check ( để off)---> sẽ cài được.
2. Sau khi cài xong, sẽ có biểu tượng " khối lập phương" ( Tên bị vỡ phông không đọc được nhé- nhưng không ảnh hưởng gì cả). Kích vào đấy, chọn đến cái Icon thứ 8 ( có chữ Sisx mờ mờ ấy), ở dòng đầu tiên/ chọn Options/kéo đến dòng thứ 2 gạt sang phải/ chọn luôn cái đầu tiên. máy sẽ hỏi mình chọn Wiffi hay GPRS, 3G ,( có Wifi thì chọn Wiffi, ko thì chọn GPRS hoặc 3G, wiffi thì nhanh lắm 30 giây là xong) sau đó để máy load. Load một lúc nó sẽ hỏi chọn bộ nhớ lưu ( chọn thẻ nhớ), tên mặc định là "My Cert", chọn OK. Máy load xong là ĐÃ CÓ FILE " Cer" và" Key" trong Folder " My Cert" trên thẻ nhớ.
Lưu ý: Nhiều bạn hỏi về vấn đề Khi load nó báo có dấu chấm than đỏ ( ! ), nghĩa là báo lỗi, thì các bạn cancel rồi làm lại nhé, chắc chắn lúc đó là do GPRS, 3G, do đường truyền mạng lỗi thôi, làm lại là được, hoặc chọn thời điểm lúc khác làm lại là ok ( tránh giờ cao điểm-kinh nghiệm đấy).
3. Việc còn lại là lấy 2 file ấy ra và tiến hành hack phone thôi, cách hack phone thì các bạn search trên diễn đàn, việc quan trọng nhất lấy 2 file này thì đã giải quyết xong.

4. Tiện đây mình up luôn cái 2 công cụ để hack: "HelloOX2.v2.03.Unsigned", "SignSiS".
- Down file "SignSis" về máy tính, kích vào đó:
+ Dòng đầu tiên: link đến file "HelloOX2.v2.03.Unsigned" vừa mới down về;
+ Dòng thứ 2: link đến file "MyCert.CER" của điện thoại;
+ Dòng thứ 3: link đến file "MyCert.KEY" của điện thoại.
+ Dòng "password for key file" : kệ nó
+ Kích vào Biểu tượng " Sign The SiS", chạy xong thế là ok.
Copy file mới tạo ra ( nằm ngay trong Folder chứa file Hello gốc, tên của nó viết Hoa hết nhé-khác file gốc ở chỗ này) vào thẻ nhớ đt và cài, cài xong, kích vào biểu tượng và cứ để máy đt chạy. Chạy xong là Phone của các bạn đã được hack xong.
Lưu ý: Một số máy có thể lấy bản Hello khác, chứ không nhất thiết là HelloOX2.v2.03 nhé.Nhưng mình thấy bản HelloOX2.v2.03, cơ bản là làm được cho tất cả các version.

http://www.4shared.com/file/dw957iEo/signsis.html
http://www.4shared.com/file/J1OeFt91/HelloOX2v203Unsigned.html
http://www.mediafire.com/?grdofvou78a1d1o

Chúc vui!:D

Kojino

Cách của mình là hack cho bản 13.xx, cách của bạn cài phần mềm down file cer&key cũng tốt, khỏi phải lên mạng tìm :D

kimcy1992

Member
cái này cũng bình thường không sao hết bạn ka, con 6720 của ming nhiều lúc như vậy mà nhưng không sao đâu

caothu_samurai

mọi người cho em hỏi con 5630 của em bị vỡ màn hình thay hết bao nhiêu tiền.có nên thay hay mua máy mới.?

superspeed

mình đang dung con 5630 ex nay choi game cuc good choi full n-gage hack rui cai phan mem s60v3 pf 2 ngon o nghe nhac = ttpod mien che. noi chung la good . cai nhieu game wa ko biet sao choi het gio.noi chung la hack máy = helloo hoac = Hackit. co cer & key day du la ok hack xong cai phan mem rùi vo ovi tren pc ket noi voi máy tinh up firmware moi chay muot hon. sau đó thi cài nâng cấp http://www.pdaviet.net/showthread.php?152271-Nâng-cấp-HĐH-Symbian-cho-dòng-máy-S60V3-S60V5 cua bac hht2010 la` very good chay sieu muot na.

wboy

mình dùng 5630 đã khá lâu rùi và đã hack phone . có nhiều phần mềm khj cài đặt nó hay báo "lỗi cập nhật" , tìm trên mạng thì bảo là xóa phiên bản cũ trong đt để cài phiên bản mới thì sẽ đc , nhưng đt mình trc đó đã cài những phần mềm như thế đâu mà bảo xóa phiên bản cũ đi , vào quản lí tập tin tìm rùi mà không thấy phần mềm nào có dạng như phần mềm định cài xem trc đó có sẵn không để xóa đi mà không thấy . thế là cứ mỗi lần cài những phần mềm báo "lỗi cập nhật" là mình đành bó tay . ai pro thì chỉ giúp mình cách khắc phục với

superspeed

nokia 5630 vơ màng hình thay mới khoảng 280k màng hình ngon. nên tìm mua màng hình o mấy chổ bán linh kiện giá gốc nó sẻ rẻ hơn đồng thời bạn có thể chọn màng hình xịn rùi hã mang ra tiệm bảo nó thay cho. nên xem nó thay chứ đừng bỏ đó chờ lấy nó luộc linh kiện máy bạn đo' :))

wboy

Cái link mà pạn đưa , mình đã thử kàj rùj . Nó cũng là 1 tr0g nhữg pm báo "lỗi cập nhật" đó . Mình đã xóa pyth0n trc kàj trên thẻ nhớ ra rùj kàj pm đó vào , nhưng nó vẫn báo "lỗi cập nhật" , chả biết làm sao nữa . Mấy patch tr0ng r0mpatcher mình đã bật hết lên rùj mà vẫn thế . K0n 5630 of pạn ko bị thế hả

superspeed

chax do python runtime cua pan. Cai nay chax phaj format lai may wa. Pan cai firmware moi nhat chua tren ovi pc sui có đó. V0.13 j đó cai vao thu di.

wboy

T cũng định update fjrmware đây , nhưng nhjều người pảo update x0g thì ko hack ph0ne pằg hel0ox đc nữa , mìh quen hack ph0ne pằg helo0x rùj . Đt pạn update fjrmware mớj x0g có phảj hack ph0ne lạj ko vậy ? Vẫn hack pằg helo0x ah , chạy vẫn ng0n chứ . Update fjrmware mớj x0g thì phảj càj lạj game và ứg dụg ah (giống như f0mat ?)