• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5630

Kojino

hỏi thêm bác haysuytu là con máy của bác mua mới là nó có luôn fw 13.009 à, hay bác mua về rồi up lên thế, tìm trên navi ko thấy có fw 13.009 vietnam :D

haysuytu

mình kiếm được cách hack này bạn thử xem sao, ok thì thank nha =))
Các Code VIETNAM sau :
0564065 013.009 VIETNAM_GREY_BLUE
0563945 013.009 VIETNAM_BLACK_RED
0578583 013.009 VIETNAM GREY_MONO * Tải Phoenix Phoenix_2009.20, Link : Đang đợi UPLOAD ...
* Tải Firmware Ofline, Link : http://rs498.rapidshare.com/files/33...EAP_1_5630.exe
* Tải RomPatcher+ 2.3, Link : http://www.mediafire.com/?mz0ytdx12nq
* QUAN TRỌNG - Tải File "rm431_013.009_U000.000_prd.uda.fpsx", File này tự tay mình Hack sẵn, chỉ cần nhét vô điện thoại thôi, Link : http://www.mediafire.com/?meqynun3gqz
Nếu ai có sẵn 3 File tải trên thì không cần phải Download nhé.
01. Cài Phoenix.
02. Cài Firmware Offline, Chương trình sẽ tự Extract trong : C:program FilesCommon FilesNokiaDataPackageProductsRM-431. Chúng ta CUT Folder RM-431 đưa vô : C:program FilesNokiaPhoenixProducts. Lúc đó, trong Folder Products của Phoenix sẽ như sau : C:program FilesNokiaPhoenixProductsRM-431. Lý do làm vậy là do chúng ta dùng Phoenix, không phải JAF nên phải di chuyển Folder RM-431 qua chổ Phoenix.
03. Extrack RomPatcher 2.3.zip, sau khi giải nén sẽ có 1 Folder : LiteVersion ( Quan trọng ).
04. Sign File: RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion nằm trong Folder LiteVersion của RomPatch 2.3. ( Có thể Sign ngay trên điện thoại sau khi Hack cũng được ).
05. Dùng Phoenix, chọn Menu File / Scan Product.
06. Chọn Menu FLASHING / FIRMWARE UPDATE. Bạn sẽ thấy Product Code và FW chuẩn bị đưa vô điện thoại.
07. Click OPTIONS. Sẽ xuất hiện cái bảng, trong đó có 4 Files, Click vô File : "rm431_013.009_U000.000_prd.uda.fpsx", sau đó Click EDIT.
08. Click vô nút có 3 dấu chấm “ … “ và Browse đến File "rm431_013.009_U000.000_prd.uda.fpsx" mà chúng ta đã tải về. Lưu ý : File "rm431_013.009_U000.000_prd.uda.fpsx" ở bước 7 là File Origine mà chúng ta đã lấy trong Firmware Offline, File "rm431_013.009_U000.000_prd.uda.fpsx" ở bước 8 là File tự tay mình Hack. Làm bước này là làm cho File đã hack, thay thế vô File Origine và nhờ Phoenix đưa vô điện thoại.
TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC COPY ĐÈ FILE ĐÃ HACK VÔ TRONG "C:program FilesNokiaPhoenixProductsRM-431", LÚC ĐÓ PHOENIX SẼ BÁO LỖI SIZE FILE KHÔNG KHỚP NGAY.
09. Sau đó Click OPEN và OK. OK phát nữa để quay về Bảng Firmware Update.
10. Cuối cùng FLASH : Nhấn nút REFURBISH và đợi ….. khi nào thông báo Complete và nhìn vô màn hình điện thoại khởi động đến Logo 2 bàn tay bình thường hay thấy là các bạn đã XONG 90%. Bây giờ chỉ thêm gia vị này nọ là hoàn chỉnh ^^.
11. Bây giờ chúng ta trở lại với File : RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion, nằm ở bước 04, nhớ là Sign nó nha. Install nó. Xong hết, sẽ xuất hiện Icon RomPatch+, nằm trong Ứng Dụng / Lắp Đặt của điện thoại và mở ra sẽ có 2 Patches ở trong đó, phần còn lại có lẽ ai cũng bik làm rùi hen.
12. Cài X-Plore và khởi động lại điện thoại. Kích hoạt lại 2 Patches đó ( Có thể dùng Rompatch 2.1 hoặc 2.2 để có chức năng Auto Patch dễ hơn ) và vào X-Plore xem thử Folder Private có mở ra không nhé, hehe.

có bác nào up lên fw 13.009 chưa cho ít kinh nghiệm với :D
Cách này của bạn có vẻ rắc rối quá, hack bằng helloOX không được hả bạn? Mình không thấy nút thank đâu hết, máy mình còn bảo hành đến tháng 2 năm 2011 nên fw của nó khi mới mua về là 013.009. hic!

Kojino

Cách này của bạn có vẻ rắc rối quá, hack bằng helloOX không được hả bạn? Mình không thấy nút thank đâu hết, máy mình còn bảo hành đến tháng 2 năm 2011 nên fw của nó khi mới mua về là 013.009. hic!

vậy là fw mới của hãng nó chạy cho máy đợt mới rồi, vậy mà trên trang chủ vẫn ko có fw này bản vietnam :(

haysuytu

vậy là fw mới của hãng nó chạy cho máy đợt mới rồi, vậy mà trên trang chủ vẫn ko có fw này bản vietnam :(
Vậy là không hack được bằng hellox hả bãn, hack bằng cách kia là dùng phoneix đúng không? Mà mình hỏi thêm, tại sao mình sign ứng dụng x-plore rồi mà vẫn không cài được, chỉ cài được xplore 1.22 thôi, với lại tiện đây các bác cho em xin bộ font để hiện thị trên ttpod tiếng việt có dấu đầy đủ nhé! Máy em có tiếng việt nhưng khi vào ttpod bị lỗi, cho em xin cái font đa ngôn ngữ ấy. Ai giúp em thank nhiệt tình.

Kojino

Vậy là không hack được bằng hellox hả bãn, hack bằng cách kia là dùng phoneix đúng không? Mà mình hỏi thêm, tại sao mình sign ứng dụng x-plore rồi mà vẫn không cài được, chỉ cài được xplore 1.22 thôi, với lại tiện đây các bác cho em xin bộ font để hiện thị trên ttpod tiếng việt có dấu đầy đủ nhé! Máy em có tiếng việt nhưng khi vào ttpod bị lỗi, cho em xin cái font đa ngôn ngữ ấy. Ai giúp em thank nhiệt tình.

haha muốn hack chắc phải chạy phoneix thôi
còn font thì mình dùng font embassy full bạn qua mấy 2pic xin font đấy nói bác nào up cho

JS_AnhTuan

Active Member

B copy font này vào ổ e/resource/fonts nếu ko thấy thì tự tạo folder đó. http://www.mediafire.com/?vtlam0w4ioz
sau đó cài cái fontrouter Lt vào. Nhớ chỉ để 1 font này thôi nhé,chúc vui.

haysuytu

Hình như fw 013.009 của con này không gõ được tiếng việt có dấu theo kiểu tiên đoán T9 hay sao ý? Mình gõ hoài mà không được!

Kojino

Bác giues29111985 cho em xin cái link "fontrouter Lt" nhé!

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?41423-B%E1%BB%99-s%C6%B0u-t%E1%BA%ADp-Fonts-cho-S60v3-%28c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-trang-12-13-14-16%29
bạn vào đây down nhé =)) nhớ thank

markq9x

em có bộ FW 13.009 tiếng Việt nè. Sau một hồi làn tham lượm lặt rồi lạc qua bên Tinhte. Bác nào cần thì email cho em markq9x@gmail.com em up lên. Nhân đây cho em hỏi luôn là hiện tượng tượng hình trong thẻ nhớ không hiện ra được là vì sao? Ví dụ trường hợp: Em vào Setting\Themes\Wallpaper\Image. Khi nhấp vào image nó sẽ browns toàn bộ hình trong máy và thẻ để chọn. Nhưng có nhiều khi hình không hiện lên được mà chỉ hiện biểu tượng của 1 file hình bị hỏng (hình bức tranh cắt chéo). Và em cũng để ý thấy mỗi khi như vậy thì hình tượng chưng (thu nhỏ) của các bức hình đều mờ hơn bình thường. Hiện tượng này là sao? Khắc phục thế nào?

Kojino

cái FW kia trên mạng cũng có bạn à, nhưng trên trang nokia nó ko up lên nên chưa dám xài :D
còn vấn đề của máy bạn chắc là cài lắm phần mềm quá nên máy chạy chậm, con này thấy ram hơi kém :( có khi bạn phải rs lại đi

vxth4nh

Máy mình bị tình trạng thỉnh thoảng tự tắt nguồn khởi động lại máy hoặc tắt nguồn luôn :( bạn nào có cách khắc phục không

ducvinh138

bạn down firmware mới về xài thử đi. chắn chắn sẽ cải thiện đc đó. mình đã thử rồi, ít bị treo. :D
Chúc vui

vxth4nh

bạn down firmware mới về xài thử đi. chắn chắn sẽ cải thiện đc đó. mình đã thử rồi, ít bị treo. :D
Chúc vui

Firmware rồi Của mình là 012.020 Đã check bằng Ovi Rồi nhưng không thấy phiên bản mới :(
Pin Của 5630 là BL 4CT chỉ có 800mAh thôi lên nghe nhạc hay chơi game Nhanh hết pin lắm không bít có thể Dùng pin BL 4u 1000mAh Được không nhỉ:-?

Chỉnh sửa cuối:

Windowslovely

cho mình hỏi có thể Rename “PC Suite” thành “Nokia Ovi Suité” trong Kết nối USB không, THANKS!