• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5630

Gelrazer

Đúng. Đúng. Đồng ý 2 tay 2 chân với chip. 5630 chơi game ngon,ok tất symbian games nghe nhạc miễn chê XpressMusic mà.
Mà bạn kia mang đi bảo hành tận 10 ngày mới lấy máy kia à ? Bọn nó ghi báo lỗi gì vào giấy nhận máy khi bảo hành xong vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

Gelrazer

Mình có bản vbagx v1.25 BiNPDA cài vào,chép game vào folder vbag nhưng vào mở vbagx thì ko báo là Nothing. Mình cài thế ko biết đã đúng chưa.

Kojino

hehe thằng bạn cũng bị thế mang đi bảo hành có 2 ngày lấy về dùng ngon mà có bị thế đâu, trong 6 tháng đâu sau khi mua còn được đổi hàng zin nữa hay sao ấy

Gelrazer

Thế 6 tháng sau mang đi bảo hành lại thì sao ??? Thay hàng cùi văn bắp hả ??? :D ^^

Pink_lotus151

Chả là mấy hôm trước mình đem con N5630 đi bảo hành về lỗi sọc màn hình,sau 10 ngày tới nhận thì đem về máy te tua,màn hình thì dơ dáy bụi bặm vân tay đầy màn hình trong,phím thì bấm cứng ngắt,màn hình ko còn sáng và sắc nét như trước nữa(có lẽ là nó thay màn hình 265k màu quá. Mà cái đau nhất là khi em nghe nhac qua tai nghe thì âm thanh dỡ tệ,nghe những bài nhạc quen thuộc cảm thấy rất khác hẳn.Cũng bài hát đó lúc trước nghe âm bass trầm và chắc và treble thì trong giờ nghe thấy khác lắm.Có khi nào bị luộc luôn con chíp âm thanh của máy luôn rồi ko ta.Anh em nào biết con chip âm thanh của em N5630 là gì ko để mình đem ra tiệm nhờ mở ra kiểm tra lại coi có bị luộc ko chứ con này mà nghe nhạc tệ thế coi sao được.Khi đã biết chính xác con này dùng chíp gì là em quyết ăn thua đủ với tụi bảo hành luôn đó.Nhờ mọi người giúp đỡ,xin cảm ơn

Con 5630 dùng chíp âm thanh DAC đời mới và chíp ARM 11 600 MHz bạn ạ!

Bo0Bo0

E có con bạn dùng Nokia 5630,e thì e chưa dùng em này bao giờ nên hỏi các bác em này hack bằng Hello OX 2.03 à,còn rompatcher thì các bác cho những path nào vào? gồm những gì ấy à,vì kon 5320 của em nó 1 file instalsever 5320.rmp nữa,e này có những cái gì để e add vào patcher.gIÚP EM NHA

ninhhot

5630.fw mấy vậy b?cứ thử từ bản hello2.02.....còn trong rom thì khi b chạy hello thì nó tự co trong đó 2 fjle open4all.rmp và instalver.rmp.còn b muốn bỏ thêm pats gì thì tùy b..

Pink_lotus151

E có con bạn dùng Nokia 5630,e thì e chưa dùng em này bao giờ nên hỏi các bác em này hack bằng Hello OX 2.03 à,còn rompatcher thì các bác cho những path nào vào? gồm những gì ấy à,vì kon 5320 của em nó 1 file instalsever 5320.rmp nữa,e này có những cái gì để e add vào patcher.gIÚP EM NHA

Bạn dùng rompatcher plus nhé, đủ hết đó! Tìm trong diễn đàn này đã có người post rồi thì phải

Bo0Bo0

Ok rompatcher plus thì có roài..để mai mình hack thử cho đứa bạn xem

boam980

mà 5630 chụp ảnh xấu dã man, tối om khi chụp vs đèn flash, để bình thường còn đẹp. KO ngờ, mình cũng bị sụt nguồn như các bạn đó. Mình chạy lại phần mềm thì ko sao nữa. Chắc là do fw, bản 12.02 bị lỗi nhiều wa'
Mong ra nhanh bản cao hơn

gachip0088

đã ai gặp sự cố này chư vậy,nếu gặp rùi thì chỉ mình cách giải quyết.hôm qua mình quay video nhưng máy báo "xảy ra sự cố ngoài ý muốn,yêu cầu khởi động lại điện thoại".mjnh đã khởi động lại và quay thử,nhưng rất giật,và bị chết hình liên tục.lúc mình ấn save nhưng no k lưu được và treo máy luôn.ai biết chỉ giáo mình với....thx...:(

habaolinh

Super V.I.P
đã ai gặp sự cố này chư vậy,nếu gặp rùi thì chỉ mình cách giải quyết.hôm qua mình quay video nhưng máy báo "xảy ra sự cố ngoài ý muốn,yêu cầu khởi động lại điện thoại".mjnh đã khởi động lại và quay thử,nhưng rất giật,và bị chết hình liên tục.lúc mình ấn save nhưng no k lưu được và treo máy luôn.ai biết chỉ giáo mình với....thx...:(
4mat lại thẻ và máy xem, ko đc thì up lại FW là hết.

gachip0088

mình thử hết rùi,k thấy thay đổi j cả.k hiểu bị sao nữa...
cho mình hỏi fw này là bạn lấy ở đâu vậy.trang chủ nokia đã có fw này đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Pink_lotus151

Có 2 trường hợp xảy ra:
-Thứ nhất có thể do thẻ nhớ của bạn có vấn đề hoặc khe cắm thẻ nhớ có vấn đề. Bạn nên mang thẻ sang máy khác để kiểm tra.
- Thứ 2 có thể do fw của bạn bị lỗi. Hãy kiểm tra lại nhé.
Chúc vui vẻ!

vanhung_1990

có phải màn hình của 5630 hơi bị tối và không được sắc nét lắm so với máy 5320.mình test thử camera của 2 máy thấy ảnh của 5320 có màu thật hơn màu của 5630?chẳng hiẻu tại sao nữa?

markq9x

Mình cũng để ý màn hình của mình thỉnh thoảng nó sụp tối hơn 1 chút dù lúc đó đang dùng. Loa với pin thì nhỏ quá so với dòng XM loa còn bị âm tress nhiều, không ấm.

leisured8577

5630 của mình cứ khi nào bật nguồn máy là rung xong phải chừng 5-6s sau mới lên đc, ai gặp tình trạng tương tự thế này chia sẻ cách khắc phục nha