• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5630

Gelrazer

Asphalft 4 Symbian HD thì cài chơi ngon.
Asphalf 4 N-Gage cài vào luôn bị dính "USER-EXEC 3"
@gachip : Cho mình cái soft Swiss mà bạn nói để test xem sao,mình thấy bên Nokia để là 600 mHz lận.

Gelrazer

Đang thảo luận mà ae. Sao lại xóa bài của bác gachip ? Không phải bác ấy cố tình post phần mềm đâu. Tại đây là Topic của ae dùng Nokia 5630 cùng nhau thảo luận và chia sẻ tại đây mà.

Kojiro

Super V.I.P
Khu vực thảo luận ko cấm chai sẻ PM, các bài viết bị xóa vĩnh viễn nên KJR ko biết lý do bị xóa là gì, thấy nick bị ban thì chắc vi pham nghiêm trọng nội qui của diễn đàn lắm.
ANh em cứ thoải mái chia sẻ PM tại đây, miễn đúng qui định là ok :D

gachip0088

thank nhé.mình cài dc rùi.hình như mấy lần trc toàn cài os 9.1 nên mớj k chơj đc.còn game j hay nưa k b.

Gelrazer

Game Symbian HD OS 9.X nào cũng nhai ngon hết chỉ cần dư bộ nhớ và thẻ nhớ là cài ngon.
Còn vấn đề Asphaft N-Gage thì phải lựa đúng phiên bản phần mềm N-Gage mà chơi đó bạn,bản N1.40 Repack đang cài hầu như cũng đc khá nhiều game Full. Cũng có 1 số game dính "KERN-EXEC 3" hay "USER-EXEC 3" nhưng tóm lại 5630 mà chơi đc 5,6 game Full cũng thuộc dạng ngon rồi. Chúc vui.

Gelrazer

Chắc do Firmware giới hạn thì phải theo mình là thế.
Khi nào có Firmware update chắc sẽ cải thiện thôi bạn.

kykiske79

Bác gachip cẩn thận 1 chút trong việc post bài đi chứ cứ để các mod phải xóa bài thế kô hay đâu. Tham khảo Gelrazer phía trên kìa, cũng 5630 mà post tiếng việt vù vù đó.

Gelrazer

Có ai đã cài đc Brother in Arms N-Gage cho N5630 chưa. Game này bắn súng quá hay mà bị "KERN-EXEC 3" hoài,chán kinh khủng. Làm theo hd của bản Repack N-Gage do Bodyz tạo ra,vào private xóa cái Folder gì đó là mất KERN-EXEC nhưng vẫn còn. Pótay luôn.

gachip0088

hjx.ol bằng điện thoại nên k để ý.giờ mới có thời jan dùng máy tính.bạn có speed go bản full k,mình có bản dùng thử nhưng giờ hết hạn rùi.
mình cài game sis thui.game n-gage toàn dính ''KERN-EXEC" thui.chán lắm.

Gelrazer

5630 khổ thật,chỉ dùng bản N-Gage v1.40 (1557) Repack By Bodyz để chơi N-Gage mà thôi. Mình cài mấy bản N-Gage v khác nhau vẫn ko thể dùng Full các game cho nó,dùng v1.40 thì hay "KERN-EXEC". Cái số ko đc chơi game Cờrắc free rồi.

hongvu

Xin giúp đỡ về N5630 EM

Chả là mấy hôm trước mình đem con N5630 đi bảo hành về lỗi sọc màn hình,sau 10 ngày tới nhận thì đem về máy te tua,màn hình thì dơ dáy bụi bặm vân tay đầy màn hình trong,phím thì bấm cứng ngắt,màn hình ko còn sáng và sắc nét như trước nữa(có lẽ là nó thay màn hình 265k màu quá. Mà cái đau nhất là khi em nghe nhac qua tai nghe thì âm thanh dỡ tệ,nghe những bài nhạc quen thuộc cảm thấy rất khác hẳn.Cũng bài hát đó lúc trước nghe âm bass trầm và chắc và treble thì trong giờ nghe thấy khác lắm.Có khi nào bị luộc luôn con chíp âm thanh của máy luôn rồi ko ta.Anh em nào biết con chip âm thanh của em N5630 là gì ko để mình đem ra tiệm nhờ mở ra kiểm tra lại coi có bị luộc ko chứ con này mà nghe nhạc tệ thế coi sao được.Khi đã biết chính xác con này dùng chíp gì là em quyết ăn thua đủ với tụi bảo hành luôn đó.Nhờ mọi người giúp đỡ,xin cảm ơn

Bo0Bo0

Đem bảo hành làm gì hả trời..mình k bao giờ tin vào cái trung tâm ấy

gachip0088

mình cũng k rõ dùng chip j nữa.mua con này về nghe nhạc thì ít mà chơi game thì nhiều.:D