• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

vannhanh

Hậu quả phía sau của việt hóa !!!!!!!!!!!

Em có con N70 ME!Em cài phần mềm việt hóa cho nó nhưng bị lỗi nên phải xóa di.Bây giờ máy em bị trục trặc kỹ thuật.phần menu mặc định thì ko bị gì.Nhưng các phần mềm khác cài vào đều bị lỗi ô vuông.vào web đọc báo vẫn bị lỗi ô vuông à.Bác nào bít chỉ dùm em với nha.Em thanks trước nha !!!!!!!!!!!!!:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

JuRay-Duan

Em có con N70 ME!Em cài phần mềm việt hóa cho nó nhưng bị lỗi nên phải xóa di.Bây giờ máy em bị trục trặc kỹ thuật.phần menu mặc định thì ko bị gì.Nhưng các phần mềm khác cài vào đều bị lỗi ô vuông.vào web đọc báo vẫn bị lỗi ô vuông à.Bác nào bít chỉ dùm em với nha.Em thanks trước nha !!!!!!!!!!!!!:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Xóa hết font cũ trong máy và cài bộ font chuẩn của bác daoquangsu dành cho N70 là ổn thôi, kô có gì phải khóc cả :)

Tham khảo ở đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=62987&page=31

Kojiro

Super V.I.P

Dựa vào đâu mà bạn phát biểu do Việt hóa, lỗi đó của bạn là do máy ko có font hỗ trợ unicode nên đọc tiếng Việt lỗi dấu là bình thường, tìm font cài vào là xong.
Ko rõ vấn đề thì đừng dổ lỗi cho nó nhé!

nguulangkiem

phần mềm việt hóa nào thì cũng bị lỗi. Quan trọng là ít hay nhiều thôi, U tìm bản mới đây thì lỗi ít, bản cũ thì lỗi nhiều, chứ tìm đc bản không lỗi thì hình như chưa có :(

Kojiro

Super V.I.P
phần mềm việt hóa nào thì cũng bị lỗi. Quan trọng là ít hay nhiều thôi, U tìm bản mới đây thì lỗi ít, bản cũ thì lỗi nhiều, chứ tìm đc bản không lỗi thì hình như chưa có :(

Bạn dựa vào đây mà nói PM Việt hóa lúc nào cũng lỗi :-/ Đừng phát biểu như thế khi tầm hiểu biết chỉ có hạn bạn à :|

bạn muốn không tôi cho bản Uc 6,3 việt mà không kém gì bản 7.0 chỉ kém cái màn hình khởi động không được đẹp thôi
còn về lỗi fonts là do bạn thiếu hiểu biết mà đi nói nhiều thế mới khổ:O
đã không rành thì cố mà trau dồi trước sau đó mới bộc lộ nhé bạn

nguulangkiem

Bạn dựa vào đây mà nói PM Việt hóa lúc nào cũng lỗi :-/ Đừng phát biểu như thế khi tầm hiểu biết chỉ có hạn bạn à :|

cái này e cũng có chứng kiến 1 lần, đứa bạn e ra tiệm cài bản việt hóa và cũng bị lỗi, và daika chủ tiệm cũng nói chỉ có bản ít lỗi thôi chứ hok có bản nào hoàn hỏa cả vì phần VH chỉ Vh nhưng gì có sẵn trong máy, nếu cài thêm thì đương nhiên là lỗi, e cũng nghĩ cái này giống data của game online nên chỉ đc phần nào chứ khó mà VH hoàn hảo đc.:(

TruBic

Well-Known Member
cái này e cũng có chứng kiến 1 lần, đứa bạn e ra tiệm cài bản việt hóa và cũng bị lỗi, và daika chủ tiệm cũng nói chỉ có bản ít lỗi thôi chứ hok có bản nào hoàn hỏa cả vì phần VH chỉ Vh nhưng gì có sẵn trong máy, nếu cài thêm thì đương nhiên là lỗi, e cũng nghĩ cái này giống data của game online nên chỉ đc phần nào chứ khó mà VH hoàn hảo đc.:(
Bạn ko nên dưạ vào lời nói của chủ tiệm mà kết luận như thế nhé. Pm việt hoá rất cần cho các mem ko rành tiếng anh. Và nếu có lỗi là do mem đó dịch ẩu nhé. Bạn có thể up pm mà bạn nói trubic sẽ cho bạn thấy rõ.

voquoccuong

Theo em nghĩ thì cũng ko nên dùng PM vh, dùng tiếng Anh vẫn sướng hơn vì nhều khi người Vh vh ko giống theo ý mình,đọc thấy tức tức thế nào ý

MinhThang

Manager

Theo em nghĩ thì cũng ko nên dùng PM vh, dùng tiếng Anh vẫn sướng hơn vì nhều khi người Vh vh ko giống theo ý mình,đọc thấy tức tức thế nào ý

Việt hóa là chỉ thay đổi ngôn ngữ dựa trên ngôn ngữ của Pm, vì vậy sao lại có chuyện dùng pm Vh bị lỗi được, nếu lỗi sao người Vh lại thực hiện được? Việt hóa là để phục vụ cho những người không biết tiếng Anh, như mình chẳng hạn, còn các bạn giỏi tiếng Anh thì đúng là không cần thiêt. Khổ nỗi là không phải ai cũng có kiến thức như ai.

onlylove80

Nhjều khj trong những phần mềm gốc có sử dụng 1 số thuật ngữ đặc bjệt nên rất khó dịch theo đúng nghĩa của nó bạn ah.. Nếu dịch đúng thì nhjều người sẽ chả hjểu nó nghĩa là gì. . Đó là còn chưa nói đến vjệc dư thừa ký tự khj dịch ra TV. Nên nhiều người đã phải dịch dựa theo chức năng cho ngừj dùng dễ hjểu.. Bạn hãy vào BOX Việt Hóa mà xem, nó rất sôi động đấy..bạn nói kg thích dùng pmVH vậy kg có aj VH pm TTpod từ Chjna sang VN thì bạn có dùng đc kg??? Nhửng người kg thích dùng pm VH như bạn rât ít.. Theo mình khi nào ở VN có tới 80% dân số sử dụng Eng thì lúc đó mớj kg cần pm Vh nữa bạn ah.

Posted via Mobile Device

voquoccuong

Tui chỉ thích dùng các PM nguyên bản Eng thôi,ko thích VH lắm vì 1 phần nó còn giúp mình hiểu biết thêm Eng mà, còn về TTpod thì bạn nói đúng rồi đó, ko dịch sang VN thì chắc ít người dùng được
nhưng dù sao thì những anh em đang ngày đêm VH pm cũng là những người đáng biểu dương đó chứ.

tuanquachanh

Em đang dùng N70 thường, mấy hôm nay tự dưng dở chứng cứ tự khởi động lại,liên tục như vậy.Ban đầu lắp pin vào đã tự sáng màn hình, khởi động xong vào màn hình chính thì tự động vào profile,nhảy đến các cấu hình và tự chọn, nhiều khi tự động vào profile rồi khởi động lại máy luôn.Em fomat thẻ nhớ,rồi tháo thẻ ra fomat máy nhưng vẫn không ăn thua.Các bác có cách nào chỉ giúp em với.Em đang tính đi chạy lại phần mềm,không biết có được không.

AndyCuong

Supper Moderators
Em đang dùng N70 thường, mấy hôm nay tự dưng dở chứng cứ tự khởi động lại,liên tục như vậy.Ban đầu lắp pin vào đã tự sáng màn hình, khởi động xong vào màn hình chính thì tự động vào profile,nhảy đến các cấu hình và tự chọn, nhiều khi tự động vào profile rồi khởi động lại máy luôn.Em fomat thẻ nhớ,rồi tháo thẻ ra fomat máy nhưng vẫn không ăn thua.Các bác có cách nào chỉ giúp em với.Em đang tính đi chạy lại phần mềm,không biết có được không.

bạn đã 4mat máy với thẻ nhớ cũng không được vậy bạn thử Up firmware đi coi có khác phục được không ?

tuanquachanh

Hình như firmware cũ của em là: V 5.0638.3.0.1
18-09-06
RM-84
vậy bây giờ em upx đúng bản này hay up bản mới nhất?

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Tôi là người VIỆT0 1000% và tôi chỉ thích phần mềm của người VIỆT hoặc được VIỆT hóa.Nếu có 1 pm đã được VIỆT hóa và pm chưa VIỆT hóa tôi sẽ chỉ chọn pm Việt hóa bởi lý do rất đơn giản tôi là người VIỆT NAM.Đọc bài của bạn tôi tức muốn ói máu ra.Chẳng biết bạn có phải người VIỆT NAM không nữa.Nếu bạn không thích tiếng Việt thì hãy tham gia vào mấy forum của nước ngoài ấy.Vì diễn đàn này là PDA VIỆT mà,ở đây tiếng Việt luôn được đề cao.

tuyetha

Posted via Mobile Device
Đọc bài của anh em "thấy tức tức thế nào ý" có những ngôn ngữ chuyên nghành riêng cho từng lĩnh vực.Nếu được dịch sát theo đó thì em nghĩ lại còn "không đúng theo ý anh" nữa cơ.Không phải ai cũng giỏi EN.Đôi khi "nhiều người" dùng EN vì thấy từ đấy "quen quen" that right.Những nỗ lực đưa TV vào các phần mềm,từ win cho đến những app nhỏ lẻ đã giúp rất nhiều người sử dụng được những tiện ích.Anh rất giỏi EN nếu anh tham gia việt hóa thì chắc chắn những pm vh sẽ dễ hiểu và dễ sủ dụng hơn cho mọi người việt.Đặc biệt là về mặt "thân thiện" của nó với người việt.Mong anh hưởng ứng giúp đỡ.Em cũng đang tập VH.Thân chào anh

chemi1209

Posted via Mobile Device
Đọc bài của anh em "thấy tức tức thế nào ý" có những ngôn ngữ chuyên nghành riêng cho từng lĩnh vực.Nếu được dịch sát theo đó thì em nghĩ lại còn "không đúng theo ý anh" nữa cơ.Không phải ai cũng giỏi EN.Đôi khi "nhiều người" dùng EN vì thấy từ đấy "quen quen" that right.Những nỗ lực đưa TV vào các phần mềm,từ win cho đến những app nhỏ lẻ đã giúp rất nhiều người sử dụng được những tiện ích.Anh rất giỏi EN nếu anh tham gia việt hóa thì chắc chắn những pm vh sẽ dễ hiểu và dễ sủ dụng hơn cho mọi người việt.Đặc biệt là về mặt "thân thiện" của nó với người việt.Mong anh hưởng ứng giúp đỡ.Em cũng đang tập VH.Thân chào anh

Mỗi người một ý kiến mà bạn!

chemi1209

Nếu bạn đã 4mat máy thì đừng lắp thẻ nhớ rồi khởi động lại máy xem sao, vì có thể pm cài trên thẻ bị lỗi nên mới thế, nói đến đây chắc bạn hiểu ý của mình rồi chứ:D! Nếu ko ổn ta mới tính đến chuyện khác!

Status
Không mở trả lời sau này.