• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

lovebaxa

Các bác cho em hỏi: Em muốn xóa hay copy thêm dữ liệu vào thẻ nhớ thì bị báo lỗi như sau: The disk is write-protected. Làm thế nào để remove cái the write-protection đó được. Mong bác nào trả lời sớm giúp em cái. Thanks

nguyenbao_t

N70 me bị lỗi

mày mình bị sao í,gọi điện khoảng 5s đến 10s thì nó lại bật chương trình nghe nhạc lên(music player),hoặc ngắc cuộc gọi.mình đã 4mat máy bằng cả 3 pháp rồi,kể cả 4 ngón mà cũng vẫn vậy có pác nào bít giúp mình với....:(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
mày mình bị sao í,gọi điện khoảng 5s đến 10s thì nó lại bật chương trình nghe nhạc lên(music player),hoặc ngắc cuộc gọi.mình đã 4mat máy bằng cả 3 pháp rồi,kể cả 4 ngón mà cũng vẫn vậy có pác nào bít giúp mình với....:(:)(:)((

Nếu thử mọi cách vẫn không hết thì bạn thử up lại fw nhé! Bài hứong dẫn nằm trên phần chú ý đó.

nguyenbao_t

máy em đang sử dụng fw mới nhất rồi làm sao nâng cấp lại đây.của em là V 5.0737.3.0.1 Rm-84.có thể hướng dẫn em làm cụ thể hơn ko :-??.cái này là hỏng phần cứng hay phần mềm thế pác.

gily4ever

mình thấy câu hỏi của bạn chosoichu thật buồn cười vì hiện nay N70 ME là phiên bản chuyên để chạy nhạc rồi mà bạn còn cài thêm phần mềm UltraMp3 vì đơn giản đây là phầm mềm chỉ hỗ trợ cho những máy không có phầm mềm nghe nhạc sẵn có.Bên cạnh đó nếu bạn là người nghe nhạc chuyên nghiệp bạn sẽ thấy nếu nghe qua headphone thi phần mêm ultramp3 tiêng nghe nghe không hay và mono,tiêng bas và treale nghe không hề bong tí nào!Đây là mình khuyên bạn thôi đưng giận nhé, nêu bạn cảm thấy vẫn thich cài thì hiện nay trên diễn đàn có rất nhiều phần mềm ngon đấy!good luke to you

tranminhthuan81

tôi có con n70 me không biết sao dạo này cứ tắt máy đi khởi động lại là phải lấy lại giờ và ngày tháng , các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân tại sao không

Kojiro

Super V.I.P
tôi có con n70 me không biết sao dạo này cứ tắt máy đi khởi động lại là phải lấy lại giờ và ngày tháng , các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân tại sao không

Cái đó chắc là do pin dạng như cmos trên PC hết bạn à. Một là thay (tháo máy, mất bảo hành), 2 là chịu đựng và sài tiếp, tùy bạn chọn :)

phongn70

em đang xài n70 me không biết bị gỉ mà khi vào radio chỉ nghe tiếng nhac mở đầu sau đó im ru (đã gắn tai nghe rồi,đã chọn tần số đài rồi) cái nay không biết bị phần cứng hay phần mềm nữa .tai nghe không phải zin của nó.mong bạn nào gặp trương hợp này xin chỉ giáo

linh2911

em đang xài n70 me không biết bị gỉ mà khi vào radio chỉ nghe tiếng nhac mở đầu sau đó im ru (đã gắn tai nghe rồi,đã chọn tần số đài rồi) cái nay không biết bị phần cứng hay phần mềm nữa .tai nghe không phải zin của nó.mong bạn nào gặp trương hợp này xin chỉ giáo
Cái đó do bộ thu sóng RAdio trên tai nghe đã bị hư nên chỉ nghe đc âm khởi động của Radio, Hoặc có thể bạn gắn tai nghe chưa khớp với máy nên dẫn đến tình trạng đó.
PS: bạn đang dùng loại tai nghe ji mới biết đc chứ.

mewmew0206

__ Có pác nào bik cách chỉnh cho cái N72 cũng bắt đầu đếm thời gian khi nhận được cuộc gọi không ạh ? ( tức là khi mình gọi người ta , ng` ta nghe máy thì máy mình bắt đầu đếm giây là 0:00:01 , 0:00:02 ,0:00:03 ... ý ) , hùi đó em làm được mà em lỡ tay reset máy , nên giờ hok bik phải chỉnh sao nữa ? >.< huhu
__ Pác nào bik , chỉ em với , em cảm ơn ạh !

Kojiro

Super V.I.P
__ Có pác nào bik cách chỉnh cho cái N72 cũng bắt đầu đếm thời gian khi nhận được cuộc gọi không ạh ? ( tức là khi mình gọi người ta , ng` ta nghe máy thì máy mình bắt đầu đếm giây là 0:00:01 , 0:00:02 ,0:00:03 ... ý ) , hùi đó em làm được mà em lỡ tay reset máy , nên giờ hok bik phải chỉnh sao nữa ? >.< huhu
__ Pác nào bik , chỉ em với , em cảm ơn ạh !

Mình ko nhớ là máy bạn chỉnh được ko vì mình nhớ mang máng N72 ko có chức nằng này, nếu có thì bạn phần Settings cài đặt cuộc gọi, phần Show duration nhé, tìm có cái đó là giải quyết xong :)

vinhchuot

con n70 của em cứ cài nhiều chương trình vào la thỉnh thoảng lại bị mất sóng. Nếu bỏ thẻ nhớ ra thì không bị. Đang sử dụng FW mới nhất. Có ai có kinh nghiệm giải quyết giúp em với!!!

dungvovan

Mình Không change code cho con n70 được , Xin hướng dẩn dùm .

Mình làm theo hướng dẩn của diển đàn , nhưng không hiểu sao chương trình NNS không thể thay đổi code cho máy được , khi nhấp vào nút scan ở mục flash thì chương trình có báo scan code ,nhưng busy miết và cứ như thế chẳng được % nào ... Mình đã sử dụng PC SUITE 6.2 vẩn không được . Có bạn nào biết lý do, xin vui lòng hướng dẩn giúp . Thanks
Lý do không scan được là vì :
Theo Anh Kojiro là vì mình đã cài NSU trước , nên không thể scan được .
Sau khi gở bỏ NSU Mình đã scan được code . Cám ơn Anh Kojiro rất nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
con n70 của em cứ cài nhiều chương trình vào la thỉnh thoảng lại bị mất sóng. Nếu bỏ thẻ nhớ ra thì không bị. Đang sử dụng FW mới nhất. Có ai có kinh nghiệm giải quyết giúp em với!!!

Có thể là do các chương trình xung đột, gây đơ máy mất sóng,bạn thử forrmats cái thẻ xong cài từng pm một, sau đó mở lên để thử. Nếu pm nào cài vào mà bị thế thì bạn nên cài lên bộ nhớ máy. Mình đã gặp ở N70 và 7610.

phongn70

n70 của em sao mà chép nhạc qua 500mb(đang xài thẻ 1g) mở nhạc mà nó hát lộn xộn lên hết hát bài này mà lời bài kia.quay phim bị giật lúc trước xài thẻ 512 không bị.anh em nào biết chỉ cách khắc phục

Anhtoitb

n70 của em sao mà chép nhạc qua 500mb(đang xài thẻ 1g) mở nhạc mà nó hát lộn xộn lên hết hát bài này mà lời bài kia.quay phim bị giật lúc trước xài thẻ 512 không bị.anh em nào biết chỉ cách khắc phục

N70 sài thể 512Mb thui bạn ơi, sài thẻ lớn là dễ bị lỗi lắm!

dracula_bg

Anhtoitb nhầm rồi mình dùng N70 thẻ 2G chạy ầm ầm không vấn đề gì cả. có thể thẻ của bạn bị lỗi không tốt thôi, bạn thử thay lại cái thẻ 512 xem có sao không. Nếu vẫn thế thì format lại máy xem sao, còn không vấn đề gì thì có nghĩa cái thẻ 1G đó của bạn bị lỗi rồi bạn mua thẻ khác nhé, nếu có điều kiện thì mua thẻ xịn dùng cho tốt.

Status
Không mở trả lời sau này.