• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

decisive

format lại máy đi.Không cần 4 ngón đâu.dùng *#7370# cũng ok.Nhớ 4mat cả thẻ nữa nhé.Lỗi này do bạn cài phần mềm gì đó thôi.4mat song bạn dùng thử rồi hãy cài phần mềm vào.Khuyên bạn những phần mềm hay dùng thì nên cài vào máy.Để khi tháo thẻ ra không bị ảnh hưởng.OK

0978378758

mình cũng đang dùng N70 ME nè! gặp phải lỗi như bác(đang nghe điện hoặc gọi điện lại bị ngắt và chạy music player) mà vẫn chưa biết cách khăc phục. nhờ các bác có kinh nghiệm về N70 chỉ giáo.

JuRay-Duan

Tình hình là e hôm nọ e mua 1 con n70 (xách tay :( ), cài pm thì vẫn chạy bình thường, nhưng có một bệnh như sau :
1. Cái chỗ gại bên sườn để rút thẻ nhớ ra đó, khi kéo nó ra thì kô có chữ gì hiện lên cả ( binh thường nó phải hiện Closing Appli... chứ ).
2. Ai đó có thể giải thick cho e là vì sao lại như vậy kô :)

Kojiro

Super V.I.P
Ủa kô ai trả lời đc câu hỏi này ah, bro pdaviet kô ai bít hết sao :(:(

Đừng phát biểu vậy bạn à, đứng ở vị trí của mình bạn sẽ thấy buồn lắm đó :(

Rất muốn nhưng trường hợp này bó tay.

jimmyvn88

Ủa kô ai trả lời đc câu hỏi này ah, bro pdaviet kô ai bít hết sao :(:(

nó ko hiện j hết hay chỉ ko hiện Closing Appli... thôi vậy
nếu đang có ứng dụng chạy thì khi tháo thẻ ra mới hiện Closing Appli... thôi chứ
còn nếu ko hiện cả Remove Memorecard... thì bó tay thật
:(

JuRay-Duan

nó ko hiện j hết hay chỉ ko hiện Closing Appli... thôi vậy
nếu đang có ứng dụng chạy thì khi tháo thẻ ra mới hiện Closing Appli... thôi chứ
còn nếu ko hiện cả Remove Memorecard... thì bó tay thật
:(

Nó kô hiện gì cả bác ạh, thế mới chết chứ :((

JuRay-Duan

Bộ nhớ trong của N70 có 22Mb mà bạn, làm gì đến 35MB :-?

Link nè: http://www.thegioididong.com/DTDD/Phone/ProductDetail.aspx?ModelId=20529&ProductId=15996&BranchId=0

Còn cái này thì sao bác Kojiro , http://www.nguyenkim.com/DetailOfProduct.aspx?PrdcCodeceod0126713 . Bộ nhớ trong 35mb đóa, chr hiểu tại sao chứ, hôm nọ xem ở Viễn Thông A thì thấy nó ghi có 22MB, còn xuông Nguyen Kim Q1, thì thấy như vậy, mà em dùng n70ME cũng thấy chỉ có 22Mb :-?? :-? :|

thuglife18

Well-Known Member
Giúp Em Với !!!

EM sài n70me...nhưng dạo nì em có 4mat máy = lệnh *#7370# nhưng dt vẫn ỳ ỳ như cũ ko mất j hết...em sài lun lệnh *#7780#...đt vẫn như thế ko mất j hết...nhưng chỉ có cấu hình là về như lúc xuất xưỡng thui...ai bik vì sao giúp em và làm sao mới hết đc ạ...

JuRay-Duan

EM sài n70me...nhưng dạo nì em có 4mat máy = lệnh *#7370# nhưng dt vẫn ỳ ỳ như cũ ko mất j hết...em sài lun lệnh *#7780#...đt vẫn như thế ko mất j hết...nhưng chỉ có cấu hình là về như lúc xuất xưỡng thui...ai bik vì sao giúp em và làm sao mới hết đc ạ...

Cái này nhiều người thắc mắc rồi mà bạn, lần sau nên đọc những gì liên quan đến vấn đề của bạn rồi hẫy hỏi. Dù sao cũng đưa ra giải đáp cho thắc mắc của bạn đây: trước hết kiểm tra xem đt của bạn có cài font tiếng việt kô, bằng cách vào c:/system/Fonts (có thể dùng X-Ploer). Nếu có, bạn phải cài 1 phần mềm dùng để xóa các font tiếng việt này. Sau đó bạn mới có thể format đt của bạn = những lệnh như *#7370#(triệt để nhất) hoặc *#7780# (cách này kô triệt để) đc. Còn kô bạn có thể dùng cách này: tắt máy đi, giữ đồng thời 4 phím sau: "*"(phím sao) + "call"(nút gọi) + "3"(phím số 3) + "power"(nút nguồn), giữ đên khi nào hiện lên chữ Nokia thì thả ra (phải làm lại vài lần, vì nhiều khi bạn nhấn các tổ hợp phím kô chính xác. Chúc thành công !!! :)

Chỉnh sửa cuối:

voldemot

Các pác giúp em với:
Con n70me của em thỉnh thoảng nó hay bị rung tê <rung mãi không thôi> mỗi khi có tin nhắn hay là có ai gọi tới. Em phải khởi động lại máy mới hết, nhưng lần sau vẫn lại như vậy. Em bất lực rối, có pác nào giúp em với hix. Thanks các pác trước nha.

sang24190

N70 bị full memory

Em có con N70 dùng đang ngon lành, chỉ có cái hơi nhiều msg (khoảng 2300msgs gì đấy- toàn của ny mà:D). Tự dưng chiều qua lúc nhận được msg mở ra thì nó thông báo Full memory, close some app and try again... gì đó và không mở được msg nữa.
Em thử reset lại thì mở được msg, nhưng chẳng reply được vì lại bị thông báo như trên, và msg gửi đi luôn ở trạng thái waiting. Em dùng Xplore thì thấy ổ C còn những 3.2 Mb, không thể nói là full memory của đt được. Bao nhiêu mgs chưa rep được, cũng chưa sửa được mong các bro ra tay cứu giúp:(

Kojiro

Super V.I.P
Em có con N70 dùng đang ngon lành, chỉ có cái hơi nhiều msg (khoảng 2300msgs gì đấy- toàn của ny mà:D). Tự dưng chiều qua lúc nhận được msg mở ra thì nó thông báo Full memory, close some app and try again... gì đó và không mở được msg nữa.
Em thử reset lại thì mở được msg, nhưng chẳng reply được vì lại bị thông báo như trên, và msg gửi đi luôn ở trạng thái waiting. Em dùng Xplore thì thấy ổ C còn những 3.2 Mb, không thể nói là full memory của đt được. Bao nhiêu mgs chưa rep được, cũng chưa sửa được mong các bro ra tay cứu giúp:(

Trường ợp này mình gặp rồi và phải 4mat máy lại đó, 4mat 4 ngón :( mình còn bị năng hơn bạn, vào mục nào cũng bị vậy hết á.

sang24190

Trường ợp này mình gặp rồi và phải 4mat máy lại đó, 4mat 4 ngón :( mình còn bị năng hơn bạn, vào mục nào cũng bị vậy hết á.

thank bro. Có cách nào save lại msgs được không ah?

Status
Không mở trả lời sau này.