• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

minhvtv1

country code của N70 dùng cho Indonesia và Vietnam==> cái này là hỗ trợ đọc font tiếng việt thôi chứ không có ngôn ngữ Tiếng Việt bạn ạ. Mỗi máy có 1 FW khác nhau nên không thể dùng chung giữa N70 và N72 được.

Hic. Vậy là phải mua cho ông cụ nhà em dt khác rồi. Tìm mãi mới thấy đc 1 em bàn phím khá to, chuông lớn và vừa túi tiền mà vậy thì.....

TraiNgheoHn

Hic. Vậy là phải mua cho ông cụ nhà em dt khác rồi. Tìm mãi mới thấy đc 1 em bàn phím khá to, chuông lớn và vừa túi tiền mà vậy thì.....

Nếu như ba em muốn dùng máy để theo công nghệ thì bạn mua cho ba bạn con máy n81 dùng,cũng đẹp lắm đấy,còn nếu bác nhà không đam mê thì mua dòng S40 thôi, tiếng việt,có thẻ nhớ,chụp ảnh mà nghe nhạc có con máy nghe cũng hay lắm đấy.

Anhtoitb

Nếu như ba em muốn dùng máy để theo công nghệ thì bạn mua cho ba bạn con máy n81 dùng,cũng đẹp lắm đấy,còn nếu bác nhà không đam mê thì mua dòng S40 thôi, tiếng việt,có thẻ nhớ,chụp ảnh mà nghe nhạc có con máy nghe cũng hay lắm đấy.

Máy S40, chụp ảnh đẹp, có thẻ nhớ nghe nhạc, dáng thanh lịch hợp với người trung niên thì theo mình nên dùng con 6300, giá hiện nay của nó là 2.8tr. Mình mới mua cho các sếp ở cơ quan mấy con, các sếp đều thích. Dòng Nokia này sóng khỏe, PIN lâu lại đáp ứng được các yêu cầu bạn đưa ra. OK.

JuRay-Duan

Có bác nào biết cách tháo và ráp vỏ của N70 kô ạh (mình muốn vệ sinh cho em nó đc sạch sẽ 1 chút). Nếu đc thì mong các bác hướng dẫn cho em với, post hình từng bước lên nữa thì tuyệt :D. Chờ hồi âm.....

hungdylan

N70me

em cài bộ libs của n-gage vào sai đó máy rất hay hiện folder ẩn là "_PAlnTN"
em ko biết máy bị làm sao
pro nào giúp em với
trước em dùng con 7610 cũng gặp lỗi như thế này

JuRay-Duan

uhm đúng vậy, mình cũng bị như thế hoài, cứ xóa nó đi song vài bữa lại xuất hiện :(, nhưng nó chi có khoảng vài trăm kb thui, chịu khó sống chung với nó vậy. :(....

HotelHoangMinh

bạn xài chương trình x-plore, sau đó vào phần hiển thị tập tin ẩn, chọn tắt thì sẽ ok nhé.

garllado1703

"_PAlnTN"
Kái folder đó là ảnh thu nhỏ của các ảnh bạn chụp đc hoặc chéo vào máy đó, vì máy k load lun cái ảnh nguyên bản đâu mà fai tạo 1 ảnh nhỏ hình như là 240*320 hoặc 320*240 để khi xem ảnh máy sẽ load nhanh hơn thôi

hungdylan

ai dùng N70me thì giúp em với
tự nhiên con của em nó remove hết cả file trên máy
mấy cái phần mềm có khi mua mấy mà ở trên thẻ cũng bị delete hết
office,ringtone(pm cắt nhạc),...
ai dùng N70me còn những cái này thì cho em với
------------------------------------------------------------
thẻ của em bị remove hết nhưng máy vẫn báo là sử dụng hết hơn 500mb trống hơn 400mb
ai giúp em với
em cảm ơn (lúc nào có em hậu tạ sau)

hungdylan

down quickoffice ở đâu đấy ạk
em format máy nên bị mất
giờ em muốn lấy lại
ai có cho em với
thanks

jimmyvn88

down quickoffice ở đâu đấy ạk
em format máy nên bị mất
giờ em muốn lấy lại
ai có cho em với
thanks

bạn vào đây down nhé:
Mã:
http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/ho-tro-san-pham/nokia-n70-music-edition/phan-mem-dien-thoai/dien-thoai-thong-minh

tuyetha

các anh ơi giúp em về gprs của N70 với ạ.trước đây em vẫn kết nối bình thường.nhưng sau lần format máy thỉ vảo web máy báo thế này ạ 'unable to perform operation',em đã thử cài lại cấu hình mà vẫn không được.anh nào giúp em với

Kojiro

Super V.I.P
các anh ơi giúp em về gprs của N70 với ạ.trước đây em vẫn kết nối bình thường.nhưng sau lần format máy thỉ vảo web máy báo thế này ạ 'unable to perform operation',em đã thử cài lại cấu hình mà vẫn không được.anh nào giúp em với

Điện thoại hỏi tổng đài đi bạn!

hungdylan

bạn vào đây down nhé:
Mã:
http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/ho-tro-san-pham/nokia-n70-music-edition/phan-mem-dien-thoai/dien-thoai-thong-minh

em ko down được quickoffice :((
ko cài được Nokia_Wireless_Keyboard_31.sis và N70_VPN_S60_v3_0_34.sis
máy yêu cầu cetificate cái gì gì đó em ko nhớ rõ

Chỉnh sửa cuối:

Le_Quang_Minh

Chài, cái nhà bác này, em chưa thử sao em dám nói đc :-? .Thế này nhé, lúc trước khi em đang lưu tin nhắn ở bộ nhớ máy, do quá nhiều tin nhắn nên em quyết định chuyển qua thẻ cho đỡ nặng máy. Vài bữa sau, do lỗi một pm nào đó ( kô nhớ rõ) em quyết định format máy, format song, vào phần tin nhắn, thấy kô còn 1 tin nào cả ( hơi lo), vô lại phần setting thì thấy bộ nhớ đang đc sử dụng là bộ nhớ máy, em chuyển qua thẻ, trong lúc chuyển nó hiện lên dòng chữ gì gì đó, đại loại là restore.. thì phải (kô để ý). Lúc sau vào Inbox, Sent ... đều thấy tất cả các tin nhắn cũ. ;;)
Vậy đc chưa bác :D

Nếu bạn sài tin nhắn bên thẻ nhớ, tất cả tin nhắn sẽ được lưu ở đường dẫn : "D:\System\Mail\00001001_S", tốt nhất bạn chỉ việc lưu Fodel Mail trên PC là bảo lưu được tin nhắn,sau đó format thoải mái máy và thẻ nhớ rồi chép lại fodel này vào đúng đường dẫn, cài đặt lại phần sử dụng tin nhắn qua thẻ nhớ là bạn chẳng mất gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

N70 và pm Foticleanup !!!!!!

Kô hiểu sao gần đây mỗi lần vào cái soft FotiCleanUp, nó lại hiện thông báo này (xem ảnh), bình thường nó hiện Scaning....nhưng giờ lại kô????
P/S: Cũng cùng time này tự nhiên kô vào SMS spam đc nữa, click vô nó nháy 1 cái rùi out lun, vài hôm trước vẫn vào bình thường :(:(

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Lại 1 lỗi nữa !!!!!!!

Cũng trong time gần đây, trong khi dùng X-ploer vào xem các ổ đĩa em phát hiện có 1 file Debug.txt, kô hiểu đó là file gì. Bân dưới là nội dung của nó ạh...

Thắc mắc về font của N70 !!!!

Em đang dùng 1 con N70, kô hiểu sao font chữ nó rất nhỏ và mảnh lắm, ai mắt kém chác hok nhìn đc . Hiện em đã cài 1 font cho chữ nó to lên (Goi-dien-so-to.sis trong 4rum) , nhưng nó lại to quá nhìn xấu lắm ạh . Ai có cách nào xin chỉ giáo với ạh :((

chemi1209

To vanduan1990: P/s bài ở trang 18:copy tn từ thẻ sang máy hoặc ngược lại đều đc nhưng với 1 điều kiện là trước khi copy từ máy sang thẻ thì thẻ nhớ chưa lưu 1 tn nào và ngược lại!

ngochoang_ht87

Anh em ơi, muốn cài font TV cho N70 thì làm như thế nào nhỉ? Muốn xài từ điển mà k đọc được TV nên nó cứ hiện thành mấy hình vuông.
Anh em júp với nha!
Thankx!

Status
Không mở trả lời sau này.