• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

rickyf4vn

Chuyển danh bạ của N70(.vcf) sang 6500 (S40)

Em mới chuyển điện thoại từ N70 sang 6500, trước khi bỏ N70 em copy hết danh bạ từ máy sang thẻ rồi nhưng quên mất là N70 vs 6500 dùng 2 HDH khác nhau. Bây giờ có cách gì để em có thể copy danh bạ của N70 sang 6500 mà ko cần phải nhập bằng tay hay copy sang sim đc ko ạ. Mong mọi người giúp đỡ.
** Số điện thoại trong danh bạ của em là 917 số. :"> :">

Kojiro

Super V.I.P
Em mới chuyển điện thoại từ N70 sang 6500, trước khi bỏ N70 em copy hết danh bạ từ máy sang thẻ rồi nhưng quên mất là N70 vs 6500 dùng 2 HDH khác nhau. Bây giờ có cách gì để em có thể copy danh bạ của N70 sang 6500 mà ko cần phải nhập bằng tay hay copy sang sim đc ko ạ. Mong mọi người giúp đỡ.
** Số điện thoại trong danh bạ của em là 917 số. :"> :">

Bạn dùng PC Suite, đồng bộ danh bạ trên N70 vào máy tính, sau đó đồng bộ danh bạ này vào 6500. Mình đã từng làm ok trên E65 và 6300.

conlacda

Mình đang sài con N70ME nhưng mấy bữa nay nó bị cái bệnh là nếu nhận cuộc gọi là tự động bật loa ngòai,chạy chương trình nghe nhạc rồi tự động ngắt cuộc gọi,mình đã chạy lai FW mới nhất,format thẻ rồi nhưng vẫn bị,nhưng có 1 cái là nếu mình gỡ hết vỏ ra thì sài bình thường ko bị gì hết.Nhờ các cao thủ trên PDAViet giúp đỡ.Thank!

MinhThang

Manager
Mình đang sài con N70ME nhưng mấy bữa nay nó bị cái bệnh là nếu nhận cuộc gọi là tự động bật loa ngòai,chạy chương trình nghe nhạc rồi tự động ngắt cuộc gọi,mình đã chạy lai FW mới nhất,format thẻ rồi nhưng vẫn bị,nhưng có 1 cái là nếu mình gỡ hết vỏ ra thì sài bình thường ko bị gì hết.Nhờ các cao thủ trên PDAViet giúp đỡ.Thank!

Nên kiểm tra lại khi bạn ráp vào, cấn dĩ nên bị chạm mạch sinh lỗi.

thiencong19

Cài phont cho N70 sao àm khó thế????

Có ai biết giúp mình với. Mình cài bộ phont unikey cho chiếc N70 của mình. Sau khi khỏi động lại máy thì ... buồn ơi là buồn. Phont chử đã biến thành những ký tự ô vuông. Mình đã format nhưng vân thế. Bác nào biết giúp tôi với nhé. Xin chân thành cảm ơn !!!

Thangnd31082

Có ai biết giúp mình với. Mình cài bộ phont unikey cho chiếc N70 của mình. Sau khi khỏi động lại máy thì ... buồn ơi là buồn. Phont chử đã biến thành những ký tự ô vuông. Mình đã format nhưng vân thế. Bác nào biết giúp tôi với nhé. Xin chân thành cảm ơn !!!

Thứ nhất làm gì có Fonts Unikey , chỉ có Fonts Unicode thôi chứ . Thứ hai bạn phỉa chọn đụng bộ fonts và làm theo đúng hướng dẫn nhé . Chúc bạn thành công.

_ Share cho bạn bộ Fonts của jymy tổng hợp nè , nhỏ gọn , tiện dụng ,
Bạn tải ở đây nhé
Nhớ cài vào bộ nhớ máy rồi restart lại máy nha !
_ Bộ thứ hai là Fonts đa ngôn ngữ do hoanghuy16vn tổng hợp nhé , Bác này thì hơi nặng tới 8Mb lận nhưng cài vào thẻ nhớ xong thì yên tâm luôn hiện cả China, nga , Ả rập, đặc biệt hữu dụng khi dùng UC web trình duyệt web đang hot hiện nay, các Pro kêu lỗi liên miên nhưng ai cài bộ này vào đều ổn cả. Bạn tải tại đây
_ có gì cứ PM cho mình , khi online mình sẽ giúp bạn.
Hãy ấn nút thanks nếu thấy bài viết có ích với bạn:p

nhc1912

Mình cũng đang dùng con N70, hiện nay cũng bị trắng màn hình, khi bị mình tắt đi bật lại được khoảng 2 tiếng, mấy lần sau cứ khởi động lại là bị trắng luôn. ai biết bệnh này chỉ dùm với.

WIN86

bạn nói chẳng rõ ràng gì cả.. cài Fonts và Unikey khac nhau mà...Font là để hiển thị phông chữ trên máy được rõ ràng, to nhỏ, thanh đậm...không bị lỗi ký tự khi vào wap..web.. Còn Unikey là bộ gõ tiếng việt=> nó giúp bạn soạn thảo văn bản với đầy đủ ký tự dấu.. nếu bạn cài fonts bị lỗi thì trước hết ban phải dùng pm xóa fonts sau đó khởi động lai máy và cài lại bộ fonts khác như bác thangnd hướng dẫn ở trên đó là ok.:-?

TruBic

Well-Known Member
Mình cũng đang dùng con N70, hiện nay cũng bị trắng màn hình, khi bị mình tắt đi bật lại được khoảng 2 tiếng, mấy lần sau cứ khởi động lại là bị trắng luôn. ai biết bệnh này chỉ dùm với.

xóa bớt các phần mềm thử xem nó còn bị không nhé bạn

duydk89

N70-không nghe gọi được..???

Em có 1 chiếc N70ME dạo này có hiện tượng lạ:
Cứ có cuộc gọi đến hay là gọi đi thì chỉ được vài giây (có khi chưa được giây nào ) là tự nhiên bật loa ngoài/ngắt cuộc gọi.Trên màn hình hiện một vài số 4 rùi nó khởi động Music Player. Các pác nào biết bệnh giuớ em với!! Thanks.

thanhtu8888

Em có 1 chiếc N70ME dạo này có hiện tượng lạ:
Cứ có cuộc gọi đến hay là gọi đi thì chỉ được vài giây (có khi chưa được giây nào ) là tự nhiên bật loa ngoài/ngắt cuộc gọi.Trên màn hình hiện một vài số 4 rùi nó khởi động Music Player. Các pác nào biết bệnh giuớ em với!! Thanks.

bạn thử format bốn ngón xem có hết không, nếu không thì máy bị lỗi phần mềm đem ra tiệm cho người ta flash lại ;;)

tranngocletuan

Active Member
N70 ME gọi hoặc nhận cuộc gọi là tự nhiên tắt nguồn ?

bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp . bạn em dùng con N70 ME ko hiểu sao cú nhận cuuộc gọi hay gọi đi và giây là máy tắt nguồn mặc dù đã thay Pin khác nhưng tình hình vẫn vậy. có khi đang gọi tự bật loa ngoài rồi chạy vào nghe nhạc được vài giây rồi cũng tắt nguồn luôn. bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp. em xin cảm ơn

HotelHoangMinh

Mình đã từng gặp trường hợp như bạn. Bạn thử fmat lại máy, nếu vẫn chua được phải chạy lại Fw thôi bạn ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.