• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

pnt163

Cần giúp đỡ về N70ME

Chào các bạn, tôi đang sử dụng máy N70ME, không biết sao máy của tôi lại bị tình trạng không thể sử dụng các file nhạc aac để làm nhạc chuông được kể cả các file có sẳn theo máy. Nó hoàn toàn không có phát ra âm thanh. Bạn nào biết cách khắc phục giúp tôi với! Trong máy của tôi hiện đang cài đến nhiều chương trình nghe nhạc là: LCG Jucked, CorePlayer, MP3Player và TTPod không biết các chương trình này có bị đụng nhau ko nữa.

conlacda

Nên kiểm tra lại khi bạn ráp vào, cấn dĩ nên bị chạm mạch sinh lỗi.

Mình đã thử đi thử lai ca trăm lần rồi nhưng vẫn bị,hiện tượng thì cũng bị y chang như bác duydk88,hình như thằng N70 bị hiện tượng nay nhiều lắm,ko biết có ai có cách khắc phục ko.Thank!

habaolinh

Super V.I.P
Thế các file nhạc khác có sử dụng đc hok? Nếu vẫn sử dụng bt thì bạn fomart lại máy và thẻ nhớ đi nhé.

habaolinh

Super V.I.P
Mình đã thử đi thử lai ca trăm lần rồi nhưng vẫn bị,hiện tượng thì cũng bị y chang như bác duydk88,hình như thằng N70 bị hiện tượng nay nhiều lắm,ko biết có ai có cách khắc phục ko.Thank!

Thay bo phím mới đi.

daoquangsu

Chào các bạn, tôi đang sử dụng máy N70ME, không biết sao máy của tôi lại bị tình trạng không thể sử dụng các file nhạc aac để làm nhạc chuông được kể cả các file có sẳn theo máy. Nó hoàn toàn không có phát ra âm thanh. Bạn nào biết cách khắc phục giúp tôi với! Trong máy của tôi hiện đang cài đến nhiều chương trình nghe nhạc là: LCG Jucked, CorePlayer, MP3Player và TTPod không biết các chương trình này có bị đụng nhau ko nữa.
Posted via Mobile Device
Bạn làm như hướng dẫn sau đảm bảo hêt bệnh.
Xóa 2 file sau theo đường dẫn. C:/ or E:/system/libs/plugins/102027.Dll và 102027.RSC thì sẽ lấy file .acc làm chuông được và sẽ hết 1 số lỗi tự chạy music player

JuRay-Duan

Nó đụng vớj trình nghe nhạc ttpod đó, bạn remove bản đang xàj đi, tìm bản mớj nhất hjện nay là ttpod 3.4 về càj là ổn thuj, ko cần fảj xóa file nào cả :)
Chúc thành công..!^^

Anhcoimkc

bạn nói chẳng rõ ràng gì cả.. cài Fonts và Unikey khac nhau mà...Font là để hiển thị phông chữ trên máy được rõ ràng, to nhỏ, thanh đậm...không bị lỗi ký tự khi vào wap..web.. Còn Unikey là bộ gõ tiếng việt=> nó giúp bạn soạn thảo văn bản với đầy đủ ký tự dấu.. nếu bạn cài fonts bị lỗi thì trước hết ban phải dùng pm xóa fonts sau đó khởi động lai máy và cài lại bộ fonts khác như bác thangnd hướng dẫn ở trên đó là ok.:-?

khác nhau thì rõ rùi bạn..nhưng muốn xài unikey thì trước tiên phải có fonts hiển thị đc tiếng việt rùi mới tính đến unikey. Nếu ko thì ta sẽ nhìn thấy gì??? Khi gõ TV. Mình nói thế phải ko bạn?

Posted via Mobile Device

tranngocletuan

Active Member
cuối cùng mình đành bó tay với con N70 ME rốiuar cả phần cứng cũng ko được vẫn bị như vậy đành phải cho em nó ra đi mãi mãi. lại qua về với HTC thôi

tuyetha

mấy bác ơi tự nhiên N70 của em,cài smartseting vẫn được,mở chương trình ra vẫn được,nhưng sao star menu của smartseting không hiển thị,và không tự khóa phím.vậy là sao vậy mấy bác ơi.giúp em với.Cảm ơn mấy bác nhiều lắm

Mr_Sulla

Ở phần autolock mục autolock in bác fải chọn là all profiles hoặc user defined thì mới có chức năng tự khóa fím. ở phần start menu mục start menu chọn enable thì mới hiển thị thanh start. 0k
Posted via Mobile Device

caokhanhht

Em có 1 chiếc N70ME dạo này có hiện tượng lạ:
Cứ có cuộc gọi đến hay là gọi đi thì chỉ được vài giây (có khi chưa được giây nào ) là tự nhiên bật loa ngoài/ngắt cuộc gọi.Trên màn hình hiện một vài số 4 rùi nó khởi động Music Player. Các pác nào biết bệnh giuớ em với!! Thanks.
Máy mình cũng bị y như máy bạn duydk89. Mình cũng thử tìm mọi cách rồi. Kể cả up lại version nhưng cũng không được. Mấy hôm nay mình tìm được cách này cũng thấy đỡ hơn. Chỉ thỉnh thoảng mới bị. Bạn tải phần mềm " phím nóng " đã post trên diễn đàn. Tạm thời mình không nhớ phần mềm đó post ở chỗ nào trên PV. Bạn chịu khó tìm nhé. Sau khi cài phần mềm. Bạn vào phần mềm, cài phím nhạc mặc định của máy thành phím để vào 1 ứng dụng khác ví dụ như TTPOD chẳng hạn. Dù sao thì phím nhạc của máy cũng chẳng để làm gì. Vì mình toàn dùng TTPOD. Như vậy sẽ khi gọi điện sẽ đỡ bị như vậy hơn. Ah mình tìm thấy link down rồi đây: http://lamquocdai.wapmod.com/PHAN MIEM S60V2

caokhanhht

À còn một cái này nữa: Máy N70 khi vào phần mềm nghe nhạc của máy. Cứ mỗi lần load nhạc là bộ nhớ máy lại bị đầy thêm. Ai dùng Xplore thì để ý mà xem. Mình đã tìm và phát hiện ra là sau khi load nhạc thì file music.db trong C/sytem/data cứ tự tăng dung lượng. Có pr0` nào biết tại sao không??? Mình xóa thử file đó đi thì không thấy có hiện tượng gì. Vẫn nghe nhạc tốt. Và mọi thứ vẫn bình thường. Chỉ có bộ nhớ máy là được làm trống thêm thui.

Status
Không mở trả lời sau này.