• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Không có pro nào về pin giúp mình với à?

Pin hiện giờ mua chắc chẳng có chỗ nào dám nói pin xịn cả bạn à :) Mướn có pin ngon thì phải "ác", mấy thợ sửa máy chuyên nghiệp chắc sẽ cópin dạng này cho bạn. Pin giờ bỏ gần 200k ra cũng như ko, mua chính hãng thì chưa chắc được gì.

Thanhxdcd

Pin hiện giờ mua chắc chẳng có chỗ nào dám nói pin xịn cả bạn à :) Mướn có pin ngon thì phải "ác", mấy thợ sửa máy chuyên nghiệp chắc sẽ cópin dạng này cho bạn. Pin giờ bỏ gần 200k ra cũng như ko, mua chính hãng thì chưa chắc được gì.

Hic. bây giờ kiếm được 1 pin xịn khó thế nhỉ?

kjd123

Bác nào biết về n73 cho mình hỏi tý.

tình hình con đt của em vừa hỏng thẻ nhớ. em đã mua cho nó 1 cái thẻ nhớ minisd mới. đt nhận thẻ. nhưng gặp phải một vấn đề là chạy ứng dụng ,game thì được nhưng musicplayer của máy nó không chịu refesh nhạc. em đã xóa file *.mpd rồi nhưng không được. :(. bh phải làm sao ạ. nếu phải thay thẻ thì mua chỗ nào cho tốt. cho em cái địa chỉ ở hn. thanks 2 lần. :D

hunghuong090

em hỏi các bác đưng cười nhé

Em muốn hỏi con n73 này có chạy được tiến việt ko?
hồi trước dung 3230 cung cài được tiế việt nhưng hay lỗi lắm

nguyentuhieu8x

- Có ai biết trên điện thoại N73 mặt trước có đền led nhỏ xíu màu xanh dương không? Sao nó lúc thì nháy lúc không vậy mình vẫn chưa biết được quy luật của nó. Trong catalog nói đó là đèn cảm nhận ánh sáng.

Posted via Mobile Device

nguyentuhieu8x

uh.dung day ngoai chuc nang cam nhan anh sang ra no con co nhiem vu sleep mode nua tuc la troi toi no se nhap nhay .ban co the tat di dc ma.

Kojiro

Super V.I.P
Em muốn hỏi con n73 này có chạy được tiến việt ko?
hồi trước dung 3230 cung cài được tiế việt nhưng hay lỗi lắm

Hai máy bạn đề cập trên đều ko có fw toàn bộ tiếng Việt :-?

vuonganhquyen

tức là có chạy được nhưng ko phải 100% đúng ko ạ?

Máy của bạn chắc bị lỗi font tiếng việt (do bản firm máy bạn không hỗ trợ tiếng việt). Để khắc phục lỗi này bạn có thể cài thêm font tiếng việt nhưng nếu muốn giải quyết triệt để bạn nên update các firmware có hỗ trợ tiếng việt. N73 tuy không có firm tiếng việt toàn bộ nhưng vẫn có firm hỗ trợ tiếng việt rất tốt, nghĩa là dao diện máy vẫn là tiếng anh nhưng có thể chạy tốt các phần mềm tiếng việt, xem các văn bản tiếng việt hay lướt web... mà không bị lỗi tiếng việt (chữ thành các ô vuông).

Thanhxdcd

Ai có kinh nghiệm ve vỏ và bàn phím k cho mình hỏi mua cả vỏ và bàn phím n73 giá bao nhiêu. Riêng từng cái giá bao nhiêu? Loai xịn ấy nhé! Ah phím joytick gat 5 chiều ấy khi thay bàn phím người ta có bán cùng không hay bán riêng? Giá bnhiêu? Mình có tự thay được k?Thanks

vancopvt

Ai có kinh nghiệm ve vỏ và bàn phím k cho mình hỏi mua cả vỏ và bàn phím n73 giá bao nhiêu. Riêng từng cái giá bao nhiêu? Loai xịn ấy nhé! Ah phím joytick gat 5 chiều ấy khi thay bàn phím người ta có bán cùng không hay bán riêng? Giá bnhiêu? Mình có tự thay được k?Thanks
Posted via Mobile Device vỏ xịn thì đắt lắm bạn ah. Tầm 400 đến 500k đấy. Còn phím 5 chiều thì ko bán cùng vỏ đâu. Khi thay phím đó rất run vì động vào main máy. Tốt nhất bạn thay phím 5 chiều ở ngoài nhé. Tìm cửa hàng nào uy tín và chuyên nghiệp nhé. Nếu vào care nó chém bay đầu tận 600k nguyên phím đó. Hu hu.

habaolinh

Super V.I.P

Vỏ phím xịn chỗ mình hết hàng rồi, nếu có chỉ khoảng 300-350k thôi. Phím joytick đi liền với bo phím chứ ko đi liền với bàn phím, ra thợ thay khoảng 150k, có thể tự thay đc( nhưng cần tovit để mở máy).

Thanhxdcd

Hôm trước mình có đọc được từ 1 topic hình như ở trong 4rom thì phải hướng dẫn cách thay phím joytick băng cách gậy phần nhựa ở 4 góc thay phím mới vào dùng 502 chấm vào 4 chỗ nhựa đó. Và mua phím joytick ngoài chợ trời 5 k. Bạn nào đã thử cách đó chưa? Cho mình ý kiến nha. Chứ như 150k thì mắc quá. Sinh viên mà. Hj

MinhThang

Manager
Hôm trước mình có đọc được từ 1 topic hình như ở trong 4rom thì phải hướng dẫn cách thay phím joytick băng cách gậy phần nhựa ở 4 góc thay phím mới vào dùng 502 chấm vào 4 chỗ nhựa đó. Và mua phím joytick ngoài chợ trời 5 k. Bạn nào đã thử cách đó chưa? Cho mình ý kiến nha. Chứ như 150k thì mắc quá. Sinh viên mà. Hj

Mình cũng có đọc bài đó, tuy nhiên tác giả cũng có dặn phải cẩn thận tỉ mỉ chính xác. Bạn thử 1 lần xem sao.:)

habaolinh

Super V.I.P

Đừng có nghịch dại, phím đấy phải hàn mà bóc ra như thế cẩn thận đứt hết chân đấy.

JS_AnhTuan

Active Member
anh em làm ơn cho mình hỏi mình mới sài máy n73 mà không hiểu sao mình down phần mềm của s60v3 , nhưng khi cài thì chỉ cài được những file jar thì được, còn những file sis và sisx thì cài không được máy báo là " certificate error contact the application supplier" trừ python và một số thêm thì mình cài thì được. anh em làm ơn giúp mình với, nhân tiên cho mình xin ít pm cho n73 với. thanks anh em nhiều nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.