• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

JS_AnhTuan

Active Member
memory full chu yeu la do ram ma ban,ban nen cai it ung dung,tat may phan mem chay an di. Neu van bi thi ban thao the nho ra thu,neu khong duoc nua thi 4mat may thoi
Do 3g cua viettel chap chon,khong phai do may dau ban.kiem tra n73 hay n73me may bai truoc co de cap den,ban doc lai xem

Posted via Mobile Device

thanks
mjnh xem cac file an qua jbak tastman thj thay 155 ud chay an .neu thoat 1 vaj caj ra thj may laj treo, ram cua n73 bao nhjeu mb vay b? M ktra thay con 12mb
a e thong cam m online bang dtdd nen ko vjet tv co dau dc

Chỉnh sửa cuối:

ngochung2009

thanks
mjnh xem cac file an qua jbak tastman thj thay 155 ud chay an .neu thoat 1 vaj caj ra thj may laj treo, ram cua n73 bao nhjeu mb vay b? M ktra thay con 12mb
a e thong cam m online bang dtdd nen ko vjet tv co dau dc
Ram cuả n73 bình thường khj mớj khởj động,ko chạy pm j thì khoảng 15M đó.

JS_AnhTuan

Active Member
Ram cuả n73 bình thường khj mớj khởj động,ko chạy pm j thì khoảng 15M đó.

A e cho mình hỏi có cách nào giúp tăng bộ nhớ ram của n73 ko giúp m vơ'i. M tưởng n73 ram fải lớn hơn n70. Vậy má kém hơn mới chán chứ. Ah nhân tiện cho m hỏi m kt product code của máy m là 0539354 va Nokia N73-1 có fải là n73me ko? Giúp m với . Thanks a e nhiều nghen !

tuoi_teenlx

cho em hỏi,em xài n73,lúc trước tháo thẻ nhớ ra,lắp lại thì nó nhận thẻ liền,nhưng bây giờ tháo ra,lắp lại phải khởi động nó mới nhận,có cách nào trị bệnh nó hok vậy?chứ khởi động vậy hoài tốn pin khủng :D

Em cũng gặp tình trạng giống bạn này, vậy có pro nào giúp em và bạn ấy khắc phục lỗi này với! Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Em cũng gặp tình trạng giống bạn này, vậy có pro nào giúp em và bạn ấy khắc phục lỗi này với! Thanks

Đút thẻ vào, máy ko nhân thì em thử chuyển máy qua chế độ offline rồi chuyển qua general lại xem có nhận ko nhé :D

hunglata

Hix, cứu giúp em cái N73 ME

Downloads: 1
Uploads: 0
Tài Sản: 215

Ranked Posts:
Highest Ranked 0
Highly Ranked 0
Lowly Ranked 0
Lowest Ranked 0

Báo cáo bài viết xấu
Giúp em gấp với các bác ơi - Hôm nay, 13:41
Số là thế này:
Em dùng N73ME, hôm nọ có cắm dây cáp của máy và vội vàng tháo dây mà ko safe, thế là:
- Đầu tiên là ko vào đc bất cứ phần mềm gì!
- Bỏ thẻ nhớ vào báo ko nhận thẻ, và khi vào Menu->Tool (đơ máy, Thoát ra vào lại thì chả ấn đc cái nút menu, chỉ ấn đc phím số và phím tắt nguồn!)
- Mở thẻ format = PC rùi định dạng lại bằng đt và vào Tool ko bị đơ, đến khi cài 1 phần mềm nào đó vào máy, complete rùi mà ấn vào phần mềm đơ máy luôn! Thoát ra vào lại thì chả ấn đc cái nút menu, chỉ ấn đc phím số và phím tắt nguồn!
- Em đã format 4 ngón rồi nhưng tình trạng chả ăn thua, lại như cũ (4mat cả thẻ)
- Vào PC copy lại toàn bộ những thứ bị mất,rồi lại như ban đầu, install pm lại bị thế
- Em format lại lần nữa cả thẻ và máy, copy lại và install, chạy đc rồi! Nhưng đến lúc sau, khoảng 1 tiếng gì đấy, chơi game xong, tháo thẻ ra và lại như cũ
- Lại format lần nữa kết quả chả ăn thua
- Đến khi em copy vài phần mềm vào máy thì lại chạy đc và nhanh (lúc đó đã tháo thẻ) nhưng rồi mèo lại hoàn mèo, đc khoảng 12 tiếng, vào web xem film báo bộ nhớ full, restart máy rùi xem lại thì đơ như ban đầu
Em hỏi các pro, máy bị như thế là lý do và cách khắc phục thế nào
Em bỏ tâm huyết viết bài này rất chi tiết là xin các bác nhiệt tình giúp đỡ em
cứu các mạng em!
Nhân tiện cho em hỏi, cái này phải do lỗi phần mềm ko và có phải đi cài lại ko?

thienmy

mấy bác cho em hỏi mua cái phím 5 chiều của n73 thì mua ở đâu và giá cả bao nhiu thế ( chỉ cái phím 5 chiều thôi nhé) em ở SG nhé.

hunglata

Phải chạy lại FW hả bác?
Thế ko phải do máy hay do thẻ nhớ hả bác?
Ra quán chạy lại phần mềm rùi nâng cấp FW là đc hở bác?

hunglata

Mà cái lỗi đó là do FW hay là do máy và thẻ nhớ vậy bác Kojiro
Bác đọc bài viết ở trên của em xem nó bị cái gì hả bác, để biếtkipj thời mà chỉnh sửa

Kojiro

Super V.I.P
Mà cái lỗi đó là do FW hay là do máy và thẻ nhớ vậy bác Kojiro
Bác đọc bài viết ở trên của em xem nó bị cái gì hả bác, để biếtkipj thời mà chỉnh sửa

Theo a habaolinh thì chắc là do máy bạn à, bạn thử up lại fw đi, up bằng NSU á :)

hunglata

Vâng, thanks bạn nhưng mình chưa bao h up FW nên xa lạ với "NSU"
Bạn cho mình link và cách làm đc ko bạn

hunglata

Thanks bạn nhé Kojiro!
Hi, mình đã theo chỉ dẫn của bạn và up thành công FW!
Àk bạn ơi, bạn có nick yh ko cho mình xin có gì mình hỏi cho tiện hoặc số đt cũng đc nhé!
Chân thành cảm ơn tất cả các bạn đóng góp hữu ích!
Thân!

JS_AnhTuan

Active Member
A e cho mình hỏi có cách nào giúp tăng bộ nhớ ram của n73 ko giúp m vơ'i. M tưởng n73 ram fải lớn hơn n70. Vậy má kém hơn mới chán chứ. Ah nhân tiện cho m hỏi m kt product code của máy m là 0539354 va Nokia N73-1 có fải là n73me ko? Giúp m với . Thanks a e nhiều nghen !
sorry vì không có ai trả lời nên mình nóng lòng post lại

lephunghien

tăng thì không tăng được vì bộ nhớ N73 giới hạn chỉ có thế.bạn chỉ có cách tiết kiệm Ram bằng
Taskman hoạc ram free ram booter... giúp máy giải phóng bớt ram thôi.tốt nhất là không nên cài nhiều phần mềm hoạc trước khi dùng pm gì nặng thì restart lại máy

Status
Không mở trả lời sau này.