• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

cless2010

ủa sao cái N73 của em lúc up FW = Jaff sao nó cứ vầy (download dầy dủ cái mới)
"WARRING WARING WARING
CAN'T MAKE IMEI BACKUP USING PM FIELD 208!!!
Continue?
rồi chạy típ thì nó dề no found có khi hên thì found nhưng lại eror reading imit data

cless2010

thồi rồi chắc fai? đem ra service wa JAFF ko dc PHOENIX củng ko dc
lí do ko nhận dc phone mặc dù cắm đi cắm lại và dã9 thủ cable = DT khác

bluedragon0307

Hic, ko hỉu sao tự nhiên máy của em cắm vào PC ko nhận nữa. Khi cắm vào PC thì phone có báo "PC siute .......", PC có phát nhạc nhưng theo kiểu "tìng tìng tìng"(bình thường sẽ phát nhạc kiểu tìng tíng tìng tíng ạ), rút ra cắm lại vẫn ko dc, khởi động lại phone vẫn vậy. Ai chỉ em với

Một vấn đề nữa là em cài theme vào máy trên thẻ nhớ hay bộ nhớ trong đều ko hiện tên trong Themes mặc dù vẫn có tên trong App.mgr. Ai chỉ dẫn em với

Chỉnh sửa cuối:

woxiangnihh

Có bác nào biết tại sao Ram nó cứ giảm dần ko :(( lúc đầu vào thì đc gần 20 nhưng dùng nhiều thì giảm dần. híc làm sao để cho nó ổn định bj h !

TraiNgheoHn

Có bác nào biết tại sao Ram nó cứ giảm dần ko :(( lúc đầu vào thì đc gần 20 nhưng dùng nhiều thì giảm dần. híc làm sao để cho nó ổn định bj h !

Bạn mở nhiều c.trình thì nó sẽ giảm thôi mà.Còn muốn nó ổn định bạn reset máy rồi cứ để đó hii,lúc nào cũng ổn định.

Auto

dùng jabk taskman wản lí các phần mềm đang chạy ẩn và thấy cái nào k cần thiết thì tắt nó đi pro
Posted via Mobile Device

woxiangnihh

Bạn mở nhiều c.trình thì nó sẽ giảm thôi mà.Còn muốn nó ổn định bạn reset máy rồi cứ để đó hii,lúc nào cũng ổn định.

Em mở nhưng mà lại tắt đi luôn mà, điều đáng nói là khi mình sử dụng một ứng dụng nào đó thì RAm sẽ giảm sau khi thoát ứng dụng thì ram ko trở lại thế mới buồn, như vậy mỗi khi mình sử dụnglâu lâu lại phải reset máy một lần, phiền thật !

woxiangnihh

dùng jabk taskman wản lí các phần mềm đang chạy ẩn và thấy cái nào k cần thiết thì tắt nó đi pro
Posted via Mobile Device

Bác ơi tắt đi nhưng mà chạy ứng dụng nó lại giảm ram mà ! cái em muốn là ram ko bị giảm cơ ! ko biêt liệu có đc ko nhỉ !:-?

Auto

Bác ơi tắt đi nhưng mà chạy ứng dụng nó lại giảm ram mà ! cái em muốn là ram ko bị giảm cơ ! ko biêt liệu có đc ko nhỉ !:-?
K
Chạy phải tốn ram chứ!

@Như bác đang ngồi uống trà có mệt k?
Ngồi giỡn với bác gái là phải mệt hà :D
Đt cũng thế :))
Posted via Mobile Device

woxiangnihh

K
Chạy phải tốn ram chứ!

@Như bác đang ngồi uống trà có mệt k?
Ngồi giỡn với bác gái là phải mệt hà :D
Đt cũng thế :))
Posted via Mobile Device

ấy bác so sánh thế ko đc rồi ! em.....ấy song thì có mệt.....nhưng mà nghỉ 1 lúc là lại sung sức mà ;))=))

Auto

Em mở nhưng mà lại tắt đi luôn mà, điều đáng nói là khi mình sử dụng một ứng dụng nào đó thì RAm sẽ giảm sau khi thoát ứng dụng thì ram ko trở lại thế mới buồn, như vậy mỗi khi mình sử dụnglâu lâu lại phải reset máy một lần, phiền thật !
điều này máy nào cũng vậy
Vd mới restar ram 90mb
Chạy 1pm nó xuống còn 85, nhưng khi tắt pm đi nó lại k lên đủ 90 mà ~89,9 :)
Posted via Mobile Device

bluedragon0307

Mở Jbaktaskman lên, vào tuỳ chọn, vào công cụ, vào các phần mềm đang chạy ẩn. Các PM khác mình ko biết nhưng với những PM diệt virus hoặc cái Forticleanup thì có thoát rồi nó vẫn chạy ẩn. Sau khi tắt PM mình biết rõ là PM gì trong phần các phần mềm đang chạy ẩn thì sẽ thấy Ram cải thiện ngay. Nói chung là có hồi phục thi cũng ko full dc đâu, kiểu gì cũng thiếu ít nhất khoảng 0.1 Mb, nhiều thì tới 2.5 hoặc 3Mb

TraiNgheoHn

Cái bạn muốn cũng khó đấy,vì khi mở ứng dụng lên rồi tắt đi nó sẽ ngốn 1 lượng Ram nhất định,khi tắt ứng dụng đi thì Ram nó sẽ đẩy lên 1 chút thôi chứ không đẩy được hết,mà không sao đâu mà, N73 ram >10mb chạy ngon rồi mà bạn.:p

thiensu16

a e trên diễn dàn có ai có phần mềm khóa phím cho n73me unlock bang phím pen(cây viết ko) cho mình xin với.Cám ơn mấy bạn nhiều

TraiNgheoHn

a e trên diễn dàn có ai có phần mềm khóa phím cho n73me unlock bang phím pen(cây viết ko) cho mình xin với.Cám ơn mấy bạn nhiều

Bạn dùng pm Smart.Settings nó có cho bạn cài đặt phím bất kì để làm phím khóa đấy.Bạn qua box thảo luận ứng dụng pm để xin nhé.

woxiangnihh

vấn đề về chat = Slick đây ! em dùng N70 ME chat = Slick nếu chat ko thì ko sao Cứ để Hide Offline là bị bật ra luôn ko hiêu sao ! phải bỏ Hide Offline thì mới vô lại và chat bt` đc ! híc ! đang dùng bản Slick 0.47

gaconchipchip

cho hỏi xí, cái N73 ME sau khi chép nhạc vào thẻ nhớ rùi, vào trìng muíc player của máy nó báo ko có bài nhạc nào, dùng refresh library nó chạy hoài ko tắt, cũng ko ra bài nào. dùng Power MP3 thì nó lại chạy, giúp giùm với, thanks mấy pác :-??:|

gaconchipchip

cho hỏi thêm 1 cái nữa mấy pác ui, sao chép file nahc5, film vào thẻ, có 1 vài file nó báo " the parameter is incorrect" là sao zậy :(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.