• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
mình có một vấn đề này nhưng không biết post ở đâu nên đành vào đây hỏi vậy, mong được mọi người giúp đỡ. nếu nhầm box thì xin Mod chuyển giúp.
tôi có máy N73ME, xài super Sim của Viettel, 2 ngày gần đây tự nhiên nó trở chứng: thỉnh thoảng lại hiện lên thông báo "Not enough memory to receive sim message. Delete some data first"
tôi đã kiểm tra bộ nhớ Sim vẫn trống và đã thử xóa hết các số điện thoại lưu trong Sim nhưng vẫn không được.
Mong được các bạn giúp cho, mình xin cám ơn!

Bạn nên format máy lại(nhớ save lại dữ liệu),trường hợp này thường do virus khi gửi bluet,sau đó chỉnh lưu tin nhắn vào thẻ nhé

HotelHoangMinh

mình có một vấn đề này nhưng không biết post ở đâu nên đành vào đây hỏi vậy, mong được mọi người giúp đỡ. nếu nhầm box thì xin Mod chuyển giúp.
tôi có máy N73ME, xài super Sim của Viettel, 2 ngày gần đây tự nhiên nó trở chứng: thỉnh thoảng lại hiện lên thông báo "Not enough memory to receive sim message. Delete some data first"
tôi đã kiểm tra bộ nhớ Sim vẫn trống và đã thử xóa hết các số điện thoại lưu trong Sim nhưng vẫn không được.
Mong được các bạn giúp cho, mình xin cám ơn!

Vấn đề này không phải là đầy danh bạ ban ơi mà là mục tin nhắn bạn để ở bộ nhớ máy nên ảy ra tình trạng như trên. Bạn làm như sau: Vào mục Messaging > Options > Settings > Vào mục Other > vào mục Memory in use > chọn Memory card. Sau khi thao tác xong sẽ chấm dứt tình trạng trên. Chúc vui!

woajnj1991

N73 của mình bị hỏng khi Up FireWave

Hôm nay ngồi Up FireWave đt N73 loại thường nâng cấp lên N73 Music Edition. Sắp song rồi thì tự nhiên bị ngắt kết nối rồi điện thoại của mình die luôn. Bật nguồn không lên được nữa, có ai biết lý do không. Đây là do hỏng phần mềm hay gì? Liệu có sửa được không. Ai giúp được cố gắng giúp nha. Mình đang cần lắm. Thanks nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

AndyCuong

Supper Moderators
Hôm nay ngồi Up FireWave đt N73 loại thường nâng cấp lên N73 Music Edition. Sắp song rồi thì tự nhiên bị ngắt kết nối rồi điện thoại của mình die luôn. Bật nguồn không lên được nữa, có ai biết lý do không. Đây là do hỏng phần mềm hay gì? Liệu có sửa được không. Ai giúp được cố gắng giúp nha. Mình đang cần lắm. Thanks nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

bạn vào link này đọc hướng dẫn coi có cứu được điện thoại của bạn không ? http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499

woajnj1991

Thanks nha. Nhưng máy mình giờ bật cũng không lên được nữa liệu có sửa bằng J.A.F được không. Cắm qua dây cáp USB liệu có được không?

AndyCuong

Supper Moderators
Thanks nha. Nhưng máy mình giờ bật cũng không lên được nữa liệu có sửa bằng J.A.F được không. Cắm qua dây cáp USB liệu có được không?

mình có coi một số trang web nước ngoài nói là được , như mà mình chưa có bạn nào máy bị dead phone , nên không có cách nào test , mong bạn thông cảm .

bluedragon0307

Bạn mang ra NokiaCare đi, hình như tiền chạy lại cũng ko đắt lắm đâu, chi khoảng 200K cho N73 thôi hay sao ý

bluedragon0307

200k mà rẻ:-/ mình thấy ở bên ngoài toàn lấy từ 50---->100k thôi!

Tuỳ bạn nghĩ thôi, nhưng mà với mình thì mình sẽ mang ra Care trc vi theo mình ở đó đảm bảo hơn. Bạn thử nghĩ xem máy die rồi mang ra hàng ngoài ko quen biết nhỡ nó làm hỏng hẳn thì sao?

duong1986

Máy của bạn của bạn mua lại hay mua mới? Vì N73 thường thì đèn bên cạnh là màu xanh, N73 ME mới là màu trắng. Nếu máy N73 ME mà đèn bên cạnh màu xanh thì tớ cam đoan 100% là N73 thường up lên N73 ME. Cách phân biệt N73 ME xịn với N73 thường up lên ME rất đơn giản: N73 thường bộ nhớ trong của máy là 44Mb, của N73 ME thì chỉ là 40 Mb thôi, up FW N73 thường lên ME ko thể thay đổi dc cái này:)
Thôi đi bác mình có 2 con N73 ME nè nó bộ nhớ trong 44 mb nè.nhưng đó là ME còn con N73 thường thì chương trình nghe nhạc của máy không có chữ Exit.:((

nicky205

N73 quay phim thì được, nhưng chụp ảnh thì không

Mấy bạn cho mình hỏi với.
Trưa hôm nay, mình đem cái N73 của mình đi thay vỏ (từ đen qua trắng_ và mình nói với tiệm là thay vỏ rin của công ty.
Thay xong, tất cả OK rồi.
Thế mà về nhà thử lại, thì thấy ở camera, mình quay phim thì được, nhưng chụp ảnh thì không...
Có bạn nào biết vì sao không, bày cho mình với, hoặc có phầm mềm nào giúp chụp ảnh khôgn, hjx hjx

bluedragon0307

Thôi đi bác mình có 2 con N73 ME nè nó bộ nhớ trong 44 mb nè.nhưng đó là ME còn con N73 thường thì chương trình nghe nhạc của máy không có chữ Exit.:((

Nghi ngờ đó:-? Làm sao mà 44Mb dc? Chỉ có up thường lên ME mới dc như vậy thôi. Bạn nói vậy khó tin lắm, trên 4rum đầy N73 thường lên ME, ko tin bạn thử hỏi xem :) Hoặc bạn chụp vài cái hình lên đây để anh em kiểm chứng :D

pussycat1405

Nghi ngờ đó:-? Làm sao mà 44Mb dc? Chỉ có up thường lên ME mới dc như vậy thôi. Bạn nói vậy khó tin lắm, trên 4rum đầy N73 thường lên ME, ko tin bạn thử hỏi xem :) Hoặc bạn chụp vài cái hình lên đây để anh em kiểm chứng :D

pác nói sao chứ E mua con N73 ME xịn nè! mua tại thế giới di động hẳn hoi! bộ nhớ trong máy là 44.3Mb (coi trong X-plore đó),dèn bên cạnh màu trắng chứ ko phải màu xanh (mặc dù E khoái màu xanh hơn...heee...)

bluedragon0307

pác nói sao chứ E mua con N73 ME xịn nè! mua tại thế giới di động hẳn hoi! bộ nhớ trong máy là 44.3Mb (coi trong X-plore đó),dèn bên cạnh màu trắng chứ ko phải màu xanh (mặc dù E khoái màu xanh hơn...heee...)

Cái này mới ah:O Nói thật là mình chưa nghe thấy bao giờ. Bạn chụp vài hình lên cho mọi người xem đi.

Chỉnh sửa cuối:

pussycat1405

Cái này mới ah:O Nói thật là mình chưa nghe thấy bao giờ. Bạn chụp vài hình lên cho mọi người xem đi.

có mỗi cí máy sao chụp đựoc jo`! chụp cí vỏ thui nghe! đủ để mọi người biết có phải E đang xài N73 ME hay ko .vậy thui....
[/IMG]

nicky205

Mấy bạn cho mình hỏi với.
Trưa hôm nay, mình đem cái N73 của mình đi thay vỏ (từ đen qua trắng_ và mình nói với tiệm là thay vỏ rin của công ty.
Thay xong, tất cả OK rồi.
Thế mà về nhà thử lại, thì thấy ở camera, mình quay phim thì được, nhưng chụp ảnh thì không...
Có bạn nào biết vì sao không, bày cho mình với, hoặc có phầm mềm nào giúp chụp ảnh khôgn, hjx hjx

có ai gặp trường hợp này chưa

nicky205

ở chế độ quay phim, bạn chọn Option để chuyển qua chụp ảnh là OK thôi mà

trời ơi, ý mình là thế này nè.
Mình vào camera thì ok rồi.
vô quay phim hay chụp ảnh gì cũng dc hết.
nhưng chỉ khác ở chỗ, mình bấm nút chụp để quay phim thì ok.
nhưng bấm nút chụp để chụp ảnh thì mãi không được...

troly

Well-Known Member
trời ơi, ý mình là thế này nè.
Mình vào camera thì ok rồi.
vô quay phim hay chụp ảnh gì cũng dc hết.
nhưng chỉ khác ở chỗ, mình bấm nút chụp để quay phim thì ok.
nhưng bấm nút chụp để chụp ảnh thì mãi không được...

Thế thì bạn chưa chuyển chế độ nó sang chụp ảnh thì sao bấm chụp ảnh được hả bạn ơi?=D>

Status
Không mở trả lời sau này.