• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

huymanh90

các bạn cho mình hỏi cách hiển thị thời gian cuộc gọi đến và đi.Khi mình nhận 1 file bài hát bluetooth nó đều vào mục tin nhắn.sau đó không chuyển sang thẻ nhớ được.cho mình hỏi có cách nào lưu luôn vào thẻ nhớ không hoặc cách chuyển các file đó vào thẻ nhớ.Máy mình là n73

bluedragon0307

các bạn cho mình hỏi cách hiển thị thời gian cuộc gọi đến và đi.Khi mình nhận 1 file bài hát bluetooth nó đều vào mục tin nhắn.sau đó không chuyển sang thẻ nhớ được.cho mình hỏi có cách nào lưu luôn vào thẻ nhớ không hoặc cách chuyển các file đó vào thẻ nhớ.Máy mình là n73

Nhận bài hát qua BT xong bạn vào mục tin nhắn mở tin BT vừa nhận dc lên, sau đó vào Option-->Save. Có thể save vào thẻ nhớ hay máy tuỳ bạn :)

TraiNgheoHn

Có cách nè: bạn vào x_ploer sau đó nhấn phím 4,file sẽ nằm ở đó,bạn cắt nó vào ổ E thôi.

kanichiwa

Nếu bạn muốn giữ tin nhắn thì back up trc khi 4mat đi, chứ 4mat rồi là trên máy mất sạch, máy trắng tinh như hồi mới mua về:D

Back Up thì Okê r`, nhưng chưa hiểu khi mình restore lại thì nó có có lưu thông tin các phần mềm mình đã cài trong bộ nhớ máy kô, nếu có thì l4mat để làm gì????? Hình như cái back up chỉ dùng khi mình muốn up FW thôi:|:|

Hiện chưa biết có phần mềm nào chuyển ra chuyển vào như kiểu mình đổi bộ nhớ lưu tin nhắn từ thẻ sang máy là nó tự chuyển í:-??:-??

Mà lần trc mình đọc 1 cái chủ đề thủ thuật dành cho máy đã hack là sau khi 4fat mình chỉ cần tìm đc cài Foder lưu tin nhắn rồi chỉ cần copy là xong, kô biết có đúng kô nữa, ai biết thì chỉ hộ vs;;);;)

luzlie

em n73 của tớ ko update music library đc lúc update cứ loading xong ko hiện thêm số bài tớ cho vào ai biết cách khắc phục ko

TraiNgheoHn

em n73 của tớ ko update music library đc lúc update cứ loading xong ko hiện thêm số bài tớ cho vào ai biết cách khắc phục ko

Có 1 số máy cũng bị như bạn,bạn thử 4mat máy đi nếu không được thì chạy lại pm coi sao.

nilku

Bạn Có Thể Thử Như Sau :

Vào E:\Private tìm và xóa những Files sau đi

e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat

ht6868

n73 sao ram ít vậy ta 20mb lúc khởi động . sau đó bay dần huhuhuhuhuh lên đời N82 thui

Chỉnh sửa cuối:

ht6868

tiện đây cho tui hỏi với. các bro ơi N73 hiện tại nên cài bản ngage bao nhiêu thì chơi ổn định nhất? mong được trả lời nhanh.

vodka_134

tai sao có 1 số theme em cai ra gan xong roi,lai báo la Unable to intall?nghĩa là sao hả các bác.em phải làm j ạ.các bác giúp em với

luzlie

Bạn Có Thể Thử Như Sau :
Vào E:\Private tìm và xóa những Files sau đi
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
Posted via Mobile Device
Máy mình ko có nh~ file như thế:(

pussycat1405

sao máy của E mua cách đây 5 tháng E mua con N73 ME chính hãng lun mà đèn ở phím chụp hình,galery, tăng giảm volume (nói chung là đèn cạnh sườn bên phải của máy) khi sáng đèn thì màu trắng, máy của bạn E mua như vậy nhưng đèn màu xanh trỗng đẹp hơn! pác nào bít tại sao ko chỉ E với ! màu đèn có soft nào thay đổi đựoc ko vậy? thankssssss

TraiNgheoHn

sao máy của E mua cách đây 5 tháng E mua con N73 ME chính hãng lun mà đèn ở phím chụp hình,galery, tăng giảm volume (nói chung là đèn cạnh sườn bên phải của máy) khi sáng đèn thì màu trắng, máy của bạn E mua như vậy nhưng đèn màu xanh trỗng đẹp hơn! pác nào bít tại sao ko chỉ E với ! màu đèn có soft nào thay đổi đựoc ko vậy? thankssssss

Màu đèn là do bóng mà bạn,bóng màu gì thì nó là màu đấy thôi.

bluedragon0307

Máy của bạn của bạn mua lại hay mua mới? Vì N73 thường thì đèn bên cạnh là màu xanh, N73 ME mới là màu trắng. Nếu máy N73 ME mà đèn bên cạnh màu xanh thì tớ cam đoan 100% là N73 thường up lên N73 ME. Cách phân biệt N73 ME xịn với N73 thường up lên ME rất đơn giản: N73 thường bộ nhớ trong của máy là 44Mb, của N73 ME thì chỉ là 40 Mb thôi, up FW N73 thường lên ME ko thể thay đổi dc cái này:)

bluedragon0307

Posted via Mobile Device
Máy mình ko có nh~ file như thế:(

Trên fone:
Menu>Tools>Data cbl.
Chọn Mass storage.
Kết nối fone vào PC.

Kết nối Mass storage như kiểu bạn mua đầu đọc thẻ rồi cắm thẻ nhớ vào ý, có điều đây là qua fone chứ ko qua đầu đọc thẻ.

Trên PC:
Kết nối fone vào PC xong thì mở ổ mới hiện lên.
Tools>Folder option>View>Chọn Show hidden file and folder, bạn sẽ thấy folder Private. Chúc vui

trunghien88

Xin hỏi Lỗi đầy bộ nhớ Sim trên N73

mình có một vấn đề này nhưng không biết post ở đâu nên đành vào đây hỏi vậy, mong được mọi người giúp đỡ. nếu nhầm box thì xin Mod chuyển giúp.
tôi có máy N73ME, xài super Sim của Viettel, 2 ngày gần đây tự nhiên nó trở chứng: thỉnh thoảng lại hiện lên thông báo "Not enough memory to receive sim message. Delete some data first"
tôi đã kiểm tra bộ nhớ Sim vẫn trống và đã thử xóa hết các số điện thoại lưu trong Sim nhưng vẫn không được.
Mong được các bạn giúp cho, mình xin cám ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.