• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Máy mình dạo này thỉnh thoảng lại tự nhiên treo luôn.Bấm nút khởi động lại cũng không được.Thế là phải tháo pin ra khởi động lại.Các bạn cho mình hỏi liệu làm thế có hại máy và thẻ nhớ không.Tiện thể cho mình hỏi luôn có 1 số ứng dụng mình cài xong rồi nhưng khi vào phần applications không thấy đâu.Mình phải mở phần nào để thấy các ứng dụng đó.Thanks

Bạn nên lưu lại dữ liệu rồi format cả máy lẩn thẻ,máy xài lâu nên nó đừ lắm.bạn cài phần mềm nào mà không thấy trong applications vậy? :-?

N73ME giup minh voi!!!!!!!!!!!

hôm bữa mình up FW không hiểu sao máy cứ dùng đc 1 lúc là mất nguồn phải khởi động lại.bạn nào biết giúp mình với.thank

bluedragon0307

tắt âm bàn phím bạn vào profile chọn mục keypad tone chọn off là được. tắt chuông khởi động trên diễn đàn có hướng dẫn rồi bạn chịu khó tìm nhé

Tắt chuông khởi động thì để Warning tone off là dc mà, cần gì phải phúc tạp hả bạn?

hoainam10188

Cho mình hỏi ! Mình định fomat lại máy lẫn thẻ , nhưng vấn đề là ở chỗ mình muốn lưu hoặc copy lại toàn bộ các ghi chú (sinh nhật,công việc cần làm ,v.v.) kèm theo lịch trong máy (Quá nhiều nên ko thể làm tay được )

Có cách nào không vậy !

lovelienfrv

các anh ơi cho em hỏi: Tại sao khi em dùng N73ME ở phấn galery ấy, nó chỉ xem được ảnh ở trong máy thôi, ảnh trong thẻ thì không xem được, sao lại thế ạ

bluedragon0307

Cho mình hỏi ! Mình định fomat lại máy lẫn thẻ , nhưng vấn đề là ở chỗ mình muốn lưu hoặc copy lại toàn bộ các ghi chú (sinh nhật,công việc cần làm ,v.v.) kèm theo lịch trong máy (Quá nhiều nên ko thể làm tay được )

Có cách nào không vậy !

Bạn cắm DT vào máy tính, mở NokiaPCSuite lên, vào Backup. Muốn lưu lại thì ấn Back up, muốn lấy ra ấn Restore. Xong:D

HotelHoangMinh

các anh ơi cho em hỏi: Tại sao khi em dùng N73ME ở phấn galery ấy, nó chỉ xem được ảnh ở trong máy thôi, ảnh trong thẻ thì không xem được, sao lại thế ạ

Có thể thẻ nhớ của bạn có vấn đề hoặc gắn thẻ chưa đúng nên format lại thẻ nhé. Chúc bạn vui!

duong1986

Hạn Chế về bộ nhớ Ram n73

theo các bạn đã biế thì bộ nhớ Ram của n73 chỉ có 44 mb thôi,vì vậy nó không thể theo được các sư huynh của mình (n82,n95) do vậy các bạn nên cài các ứng dụng thật cần thiết phù hợp với mình không nên cài những thứ không cần thiết, nó sẽ làm cho máy thường bị treo hoặc chạy ì ạch, không nên gắn thẻ nhớ vào máy tình không rõ nguồn góc khi không có chương trinh diệt virut tốt, nên cài nhũng ứng dụng vào thẻ (nếu không liên quan đến hệ thống) sẽ tiết kiệm được bộ nhớ Ram!như vậy máy của bạn sẽ chạy nhanh hơn và không phải bực khi gặp chuyện gấp:(

huymanh90

cho mình hỏi cách khắc phục máy khi bị rơi vào nước.Mình đã tháo pin và sấy khô.Tiếp theo cần phải làm gì nữa

TraiNgheoHn

cho mình hỏi cách khắc phục máy khi bị rơi vào nước.Mình đã tháo pin và sấy khô.Tiếp theo cần phải làm gì nữa

Bước tiếp theo bạn tìm được câu trả lời thì bạn mang ra hàng cho nó sửa cho nhanh :D.

duong1986

Trường hợp máy bị bà thủy rủ đi chơi thì bạn nên mang ra tiệm cho sữa chứ đừng dại dột làm liều!vì nó sẽ đụng vào phầm cứng chứ không phải phần mền, nếu không biết mà lỡ dại thì ko fotmat lại đc đâu:((

lovelienfrv

Có thể thẻ nhớ của bạn có vấn đề hoặc gắn thẻ chưa đúng nên format lại thẻ nhé. Chúc bạn vui!

Hix. Em bị thế mấy lần oy. Lần trước format lại cả máy mới được. Còn thẻ thì từ khi mua máy, em chưa rút ra lần nào. Do không có đầu đọc nên toàn phải cắm trực tiếp di động vào PC thôi. Lần này lại phải reset máy thì chết mất. mất bao nhiêu phần mềm cài vào máy.HIx:(:)(:)(:)((

HotelHoangMinh

Hix. Em bị thế mấy lần oy. Lần trước format lại cả máy mới được. Còn thẻ thì từ khi mua máy, em chưa rút ra lần nào. Do không có đầu đọc nên toàn phải cắm trực tiếp di động vào PC thôi. Lần này lại phải reset máy thì chết mất. mất bao nhiêu phần mềm cài vào máy.HIx:(:)(:)(:)((

đâu mất đâu bạn. bạn lưu những file gốc trong thẻ nhớ. Sau khi format lại máy thì install những file gốc này trong thẻ nhớ là được mà.

huymanh90

Thẻ nhớ của mình tự nhiên không mở được.Nó báo lỗi Memory card corrupted.Mình cho thẻ vào pc format nhưng vẫn không được.Các bạn cho mình hỏi thẻ mình bị lỗi gì

Auto

Thẻ nhớ của mình tự nhiên không mở được.Nó báo lỗi Memory card corrupted.Mình cho thẻ vào pc format nhưng vẫn không được.Các bạn cho mình hỏi thẻ mình bị lỗi gì
Nó bị hỏng mất rồi ^^!
Posted via Mobile Device

nsonkk

các bro cho mình hỏi tý, con n73me của minh dạo này chạy rất chậm, lại hay bị treo máy nhất là lúc vào bộ sưu tập kể cả khi mình tháo thẻ nhớ ra vẫn treo. mình đã up lên FW mới nhất rồi nhưng vẫn thế. minh còn reset = power + goi + 3 + * nhưng vẫn ko ăn thua.
hic, các bro giúp mình với............................:-/:-/:-/:-/

tuan184

mấy anh chị cho tui hỏi cai:tôi đang dùng con n73 đời trước nghe nói nâng phần mềm n73 me có được không?
mấy người ở ngoài vẩn chạy được?

criter

Máy của mình đang sài n73 thường(Có hồng ngoại) Không biết vì lý do gì khi mình thay vỏ khác thì máy có vấn đề thế này:
Mình vào tools -> infrared(Hồng ngoại) thì có tín hiệu nhận hồng ngoại nhưng khi send dữ liệu qua máy khác thì nó báo lỗi không kết nối được với máy khác. Vậy xin hỏi do đâu?
Mọi người giúp dùm. Cảm ơn!

TraiNgheoHn

Máy của mình đang sài n73 thường(Có hồng ngoại) Không biết vì lý do gì khi mình thay vỏ khác thì máy có vấn đề thế này:
Mình vào tools -> infrared(Hồng ngoại) thì có tín hiệu nhận hồng ngoại nhưng khi send dữ liệu qua máy khác thì nó báo lỗi không kết nối được với máy khác. Vậy xin hỏi do đâu?
Mọi người giúp dùm. Cảm ơn!

Có thể do hồng ngoại máy kia bị hỏng,bạn thủ send sang 1 máy khác xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.