• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

bluedragon0307

Ko hỉu sao tự nhiên máy của em nếu sạc mà có cắm thẻ nhớ thì máy vẫn báo sạc, nhưng để tận 3 tiếng sau mở lên máy báo empty pin, bỏ thẻ nhớ ra thì lại bt. Liệu thẻ nhớ của em có bị lỗi ko ah?

Bản Slick 0.48 dùng trên N73 có tốn pin ko ah? Em cài trên thẻ nhớ, máy đầy pin nhưng vừa login xong thì máy báo empty pin, bỏ thẻ ra mở máy lên pin vẫn đầy ắp?:-/ Pó tay luôn

MinhThang

Manager
Ko hỉu sao tự nhiên máy của em nếu sạc mà có cắm thẻ nhớ thì máy vẫn báo sạc, nhưng để tận 3 tiếng sau mở lên máy báo empty pin, bỏ thẻ nhớ ra thì lại bt. Liệu thẻ nhớ của em có bị lỗi ko ah?

Bản Slick 0.48 dùng trên N73 có tốn pin ko ah? Em cài trên thẻ nhớ, máy đầy pin nhưng vừa login xong thì máy báo empty pin, bỏ thẻ ra mở máy lên pin vẫn đầy ắp?:-/ Pó tay luôn

Kiểm tra lại thẻ của bạn đi nên copy dữ liệu ra và format cho em nó 1 cái.

huymanh90

cho mình hỏi có cách nào thay đổi nhạc chuông tin nhắn của n73 theo ý mình không.Mình thấy nó chỉ cho thay đổi mấy cái nhạc chuông có sẵn trong máy thôi.Mình muốn thay thành 1 đoạn nhạc khác

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi có cách nào thay đổi nhạc chuông tin nhắn của n73 theo ý mình không.Mình thấy nó chỉ cho thay đổi mấy cái nhạc chuông có sẵn trong máy thôi.Mình muốn thay thành 1 đoạn nhạc khác

THì bạn chép nhạc đó vào Sound/digital đi rồi chọn :)

khacduyle2

N73ME của mình cứ hiện:
"E
-->
<--" (ký hiệu đang đợi kết nối GPRS)khởi động lại máy mới hết.Nhưng khi vào INTERNET thoát ra vẫn bị tình trạng ấy, bạn nào có thể giải đáp giúp mình không?

huymanh90

Hôm trước mình thây trong diễn đàn có ứng dụng hiển thị lại tin nhắn đã nhận cho n73.Hôm nay mình tìm để download thì không thấy nua.Có ai biết tên ứng dụng đó là gì không?Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Hôm trước mình thây trong diễn đàn có ứng dụng hiển thị lại tin nhắn đã nhận cho n73.Hôm nay mình tìm để download thì không thấy nua.Có ai biết tên ứng dụng đó là gì không?Thanks

Hiển thị lại là sao bạn? Mình ko hiểu lắm :-??

cless2010

hix cái N73 của em sau khi up FW len mới nhất thì nghe nói có MobileTV mà sao lúc vào icon mobile TV thì nó đòi tím cái gì mà blutute mà em kết nối với N96 có tv cũng ko dc hix ai giúp em cho em coi đc moble TV trên N73 với

huymanh90

Hiển thị lại là sao bạn? Mình ko hiểu lắm :-??
Mình tìm được rồi.Ứng dụng ActiveSMSLock_1.10.Nó cho phép hiển thị lại tin nhắn người khác gửi cho mình mà mình đã đọc.Mình thấy ứng dụng này rất hay

ke0kul

hix cái N73 của em sau khi up FW len mới nhất thì nghe nói có MobileTV mà sao lúc vào icon mobile TV thì nó đòi tím cái gì mà blutute mà em kết nối với N96 có tv cũng ko dc hix ai giúp em cho em coi đc moble TV trên N73 với
cái này cần gắn thêm thiết bị hardware ở ngoài nữa mới xem đc bạn àh ;))
hùi đầu cũng hý hửng nhưng sau cụt hứng. vs lại mobile TV cũng hok cần thiết lắm. xem đau mắt thí mồ. ;;)

ke0kul

X-( Sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy? Thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả, kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((
em cũng bị như bro nè. thỉnh thoảng máy không rung. nhưng khởi động lại thì rung tít ;)) ai bít chỉ giùm luôn với ạh.
còn cái nhạc chuôg ấy thì có lẽ trong 1 lúc nào đó, bác move cái thẻ nhớ ra nên nó không tìm đc cái bài nhạc chuông của bác nữa. nên nó cho về cái mặc định.

huymanh90

cho mình hỏi phải có capsoff thì mới mở được thư mục sys và private của xpoler à.Mà cái capsoff này phải hack phone mới có à.Mình không hack phone mà sign ứng dụng bằng file cer thì có cách nào cài được capsoff không?Thanks

bluedragon0307

N73ME của mình cứ hiện:
"E
-->
<--" (ký hiệu đang đợi kết nối GPRS)khởi động lại máy mới hết.Nhưng khi vào INTERNET thoát ra vẫn bị tình trạng ấy, bạn nào có thể giải đáp giúp mình không?

Bạn thử kiểm tra xem có PM nào cần update thường xuyên như HandyWeather hay PM diệt virus nào đang chạy ẩn ko thì tắt đi thử xem

thiensu16

Bạn mở bài hát khác, xong bịt lại thử nếu nó vẫn không có động tĩnh gì thì chắc nó bị hỏng rồi, còn có mà nhỏ thì không sao.
mình bịt bên hư lai(nghi ngờ) thấy nghe nhac ko nhỏ xuống,tuy nhien tay van cảm thấy rung rung(có lẽ do dang nghe max nên gây chấn động máy thui vì thật sy khi nghe nhac,toàn máy dều rung mà) bịt bên ko hư lại thì thấy nhỏ hẳn.
vậy chắc hư rùi sao:((.Mà bạn bịt lai có bi jong mình ko thế

huymanh90

có cách nào để hiển thị thời gia cuộc gọi khi kết thúc cuộc gọi không hả các bạn

huymanh90

cho mình hỏi cách tắt âm bàn phím và tiếng chuông khởi động n73 mà không cần chon silent.

kachiuxa14

cho mình hỏi cách tắt âm bàn phím và tiếng chuông khởi động n73 mà không cần chon silent.

tắt âm bàn phím bạn vào profile chọn mục keypad tone chọn off là được. tắt chuông khởi động trên diễn đàn có hướng dẫn rồi bạn chịu khó tìm nhé

huymanh90

Máy mình dạo này thỉnh thoảng lại tự nhiên treo luôn.Bấm nút khởi động lại cũng không được.Thế là phải tháo pin ra khởi động lại.Các bạn cho mình hỏi liệu làm thế có hại máy và thẻ nhớ không.Tiện thể cho mình hỏi luôn có 1 số ứng dụng mình cài xong rồi nhưng khi vào phần applications không thấy đâu.Mình phải mở phần nào để thấy các ứng dụng đó.Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.