• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

huymanh90

Mình đang dùng n73 me.Các bạn cho mình hỏi:tại sao máy mình khi khởi động cứ phát ra tiếng kêu như chuông báo động nghe rất khó chịu.Có lúc nó bắt đòi nhập mật khẩu nữa.Có phải do mình cài phần mềm bảo vệ nào đó không.Mình cài khá nhiều phần mềm bảo vệ và các phần mềm khác.Giờ không biết tại phần mềm nào nữa.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

hay cái font Tiếng Việt này liên quan đến product code của nó àh, nếu đúng bạn xem hộ mềh xem máy mềh có xem đc máy font vntime k nhế:
type: RM-133
Imei:35641017370549
Code: 05438433

Máy chưa đổi code đổi kiếc gì cả chỉ up FW 1 lần thôi V 4.0812.4.2.1
Mà nếu ấy biết check imei thì check hộ vs tại thấy mọi ng kêu đó là hàng ngoài.

product code chủ yếu quan trọng là ngôn ngữ trên dt thôi!! nếu product code không hỗ trợ unicode, bạn chỉ cần cài font là được

i_love_baby387

Minh da reset the nho bang dien thoai nhug van ko dc. Xin loi vi viet bai ko dau. Vi minh dag truy cap tu dien thoai. Lam on cho minh hoi up lai firmware ban thap hon thi co lam sao ko.

đương nhiên là không sao;) bạn úp lại bằng J.A.F nhé!! chú ý làm đúng các bước là ok!

huymanh90

cho mình hỏi khi format máy thì sẽ phải cài lài tất cả các ứng dụng à.Còn thẻ nhớ có mất dữ liệu không?N73 làm cách nào để format.Thanks

traihp9001

Well-Known Member
cho mình hỏi khi format máy thì sẽ phải cài lài tất cả các ứng dụng à.Còn thẻ nhớ có mất dữ liệu không?N73 làm cách nào để format.Thanks

thường thường khi format máy thì những dữ liệu trong thẻ nhớ vẫn còn và khi lắp vào máy nó sẽ tự động cài lại(chủ yếu là các ứng dụng java nhưng cài đc thì cũng hay bị lỗi lắm).nhưng tốt nhất nên format lại cả thẻ và máy vì có những ứng dụng máy ko thể tự động cài lại (vì khi format máy đâu đc hack phone mà có thể cài những ứng dụng unsign)
muốn format n73 bạn có thể ấn cùng lúc tổ hợp phím " * " và " 3 " và " phím gọi (màu xanh) " và " nút nguồn " là đc.còn format thẻ nhớ thì có thể format trong phần " memory " trong máy hoặc cắm vào PC click chuột phải chọn format với định dạng là " FAT "

langthang0910

Khi 4mat thì toàn bộ dữ liệu trong máy sẽ mất.
Tuy nhiên khi 4mat máy rồi thì nên 4mat luôn cả thẻ nhớ luôn vì nếu không thì khi mở máy nó sẽ đòi cài dặt các PM đã cài trên thẻ.
Cách 4mat máy hiệu quả nhất: format 4 (bốn) ngón.
Cách làm: tắt máy ===>Giữ chuẩn và chặt 3 phím * 3 và phím gọi rồi ấn bật máy.
Khi nào hiện cái bàn tay lên khoảng 2 giây thì hiện ra yêu cầu chọn thành phố là xong.
Chúc thành công b-)

huymanh90

thường thường khi format máy thì những dữ liệu trong thẻ nhớ vẫn còn và khi lắp vào máy nó sẽ tự động cài lại(chủ yếu là các ứng dụng java nhưng cài đc thì cũng hay bị lỗi lắm).nhưng tốt nhất nên format lại cả thẻ và máy vì có những ứng dụng máy ko thể tự động cài lại (vì khi format máy đâu đc hack phone mà có thể cài những ứng dụng unsign)
muốn format n73 bạn có thể ấn cùng lúc tổ hợp phím " * " và " 3 " và " phím gọi (màu xanh) " và " nút nguồn " là đc.còn format thẻ nhớ thì có thể format trong phần " memory " trong máy hoặc cắm vào PC click chuột phải chọn format với định dạng là " FAT "
vậy mình nên format máy trước hay format thẻ trước.Khi format máy có cần phải tắt máy không.Cho mình hỏi luôn làm sao để tắt tiếng chuông khi khởi động

Chỉnh sửa cuối:
vậy mình nên format máy trước hay format thẻ trước.Khi format máy có cần phải tắt máy không.Cho mình hỏi luôn làm sao để tắt tiếng chuông khi khởi động

4mat máy rồi 4mat thẻ. 4mat máy 4 ngón thì tắt máy đi rồi thực hiẹn thao tác 4 ngón.
Tắt chuông khởi động thì trước lúc tắt máy bạn chuyển về chế độ silent.

winsec

các pro oi chỉ giáo mình với N73me ko hoạt động đc nữa

mình bị mất kết nối khi đang cập nhật phần mềm nên N73me của mình ko hoạt đông đc nữa

thiensu16

Cho e hỏi cái này.COn n73 thì có 2 loa :1 ở trên và 1 ở dưới.Loa ở trên thì coi như chia ra làm trái phải ( do có nút nguồn ở giữa).E thắc mắc về 2 loa trái- phải này.Khi dang nghe nh5c e bịt lo bên phải lại thì nghe nhac nhỏ hẳn nhưng khi lam tương tự với lo bên trái thì hầu như âm thanh ko đổi luon.Cho e hỏi vậy loa bên trái của e có hư ko để em sửa nữa:(

i_love_baby387

Cho e hỏi cái này.COn n73 thì có 2 loa :1 ở trên và 1 ở dưới.Loa ở trên thì coi như chia ra làm trái phải ( do có nút nguồn ở giữa).E thắc mắc về 2 loa trái- phải này.Khi dang nghe nh5c e bịt lo bên phải lại thì nghe nhac nhỏ hẳn nhưng khi lam tương tự với lo bên trái thì hầu như âm thanh ko đổi luon.Cho e hỏi vậy loa bên trái của e có hư ko để em sửa nữa:(

bịt làm chi bạn ơi:D nếu vẫn nghe loa ngoài hay thì sửa làm gi! chưa chắc đã hỏng như bác nghĩ đâu!! tụ nhiên lại mang tiền ra biếu mấy anh thợ:p

thiensu16

bịt làm chi bạn ơi:D nếu vẫn nghe loa ngoài hay thì sửa làm gi! chưa chắc đã hỏng như bác nghĩ đâu!! tụ nhiên lại mang tiền ra biếu mấy anh thợ:p

Không phải bạn à,tại cái loa trái đó hầu như ko hát thì fai,mình muốnn bít là có ai lam thử giống mình ko ma bi tình trang giống mình thì cho mình bỉ61t.Mình còn bảo hành ko tốn tiền đâu8-|

MinhThang

Manager
Không phải bạn à,tại cái loa trái đó hầu như ko hát thì fai,mình muốnn bít là có ai lam thử giống mình ko ma bi tình trang giống mình thì cho mình bỉ61t.Mình còn bảo hành ko tốn tiền đâu8-|

Loa hát lớn hát nhỏ có thể do bài hát nữa đó bạn, còn bạn vẫn nghe bình thường như mọi khi, thì sao lai bận tâm chi cho nó mệt nhỉ.:-?

thiensu16

Mình không chac la nghe lon như xưa ko nữa,Hayma61y ban thử bịt loa trái laĩ xem co bị jong mỉnh ko.Cam ơn nha

MinhThang

Manager
Mình không chac la nghe lon như xưa ko nữa,Hayma61y ban thử bịt loa trái laĩ xem co bị jong mỉnh ko.Cam ơn nha

Bạn mở bài hát khác, xong bịt lại thử nếu nó vẫn không có động tĩnh gì thì chắc nó bị hỏng rồi, còn có mà nhỏ thì không sao.

langthang0910

1. Khi format máy có thể tháo cái thẻ nhớ ra cho nó lành. ==> Cắm cái thẻ nhớ vô cổng đọc thẻ trên PC, lưu lại những thứ cần thiết rồi format thẻ trên máy (nếu có đầu đọc thẻ). Khi nào xong máy thì cắm vô rồi format lại thẻ = máy để cài đặt các folder mặc định.
2. Nếu k0 có đầu đọc thẻ thì cứ tháo ra, khi nào xong cắm vô, đợ nó yêu cầu install thì hủy hết, rồi vô format thẻ = máy.
3. Xong
4. Chúc vui vẻ :D

Status
Không mở trả lời sau này.