• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Mr_Tommy

Cái đó có thể là bộ nhớ máy của bạn full đó. Kiểm tra bộ nhớ máy còn bao nhiêu nha.

em đã pảo là thẻ nhớ còn trống đến 1.1G và bộ nhớ máy trống đến 32M mà. Máy vẫn báo full memory, vô mục nào nó cũng báo full cả. Mà khởi động lại thì đc. Nhưng khởi động xong pin tụt liền 1->2 vạch. Chán mới dùng đc 4 tháng mà pin không đc nổi 1 ngày. Ai bít giúp tôi với. Tôi dùng N73ME

Mr_Tommy

N73 mình dùng chương trình PhoneInfo và 1 chương trình nào đó (wên rồi):(thì nó ghi là máy hiển thị 16.000.000màu mà. Nhưng lên các diễn đàn thì chỉ có 200 mấy màu àh. Chẳng lẻ cái chương trình đó lỗi rồi.

ôi zời!! Quan trọng chi bạn hềy mình thấy vẫn đẹp vẫn tốt mà

cutamthat

Các bác ơi N73 có dùng được tai nghe AD41 ko? Em dùng thử rồi, nghe được, rất hay nhưng ko chuyển bài và tăng giảm vôlum được. Không biết các bác nào dùng rồi chỉ dẫn hộ em cái (liệu do N73 ko hỗ trợ cái giống này hay tại tai nghe có vấn đề?)

tal0v3t

nếu bạn next được mà ko giảm volum được thì do tai rồi.....cái phần nối AD41 đó tích hợp cho mọi máy Nokia popport mà

buitruc

Bạn có cách nào cài font tiếng việt cho N73 không chỉ cho mình với, mình đả tạo thư mục fonts trong thư mục resoure của thẻ nhớ copy fonts vào rồi khởi động máy lại rồi nhưng vẫn không thể hiển thị được tiếng Việt. Mong các bác chỉ giáo

khoanguyen2512

nếu bạn next được mà ko giảm volum được thì do tai rồi.....cái phần nối AD41 đó tích hợp cho mọi máy Nokia popport mà

Có thể bạn để Lock rùi, cái nút gạt bé tý đó ở bên hông cái chuyển AD41 đó. Ah anh em cho mình hỏi cái tai nghe xịn theo máy N73ME là AD41-HS28 đúng ko nhỉ ?

Kojiro

Super V.I.P
Có thể bạn để Lock rùi, cái nút gạt bé tý đó ở bên hông cái chuyển AD41 đó. Ah anh em cho mình hỏi cái tai nghe xịn theo máy N73ME là AD41-HS28 đúng ko nhỉ ?

Chính xác là AD41-HS28 đó bạn :D

buitruc

Bạn phải cài thêm Pm FontRouter nữa. Link nhé: http://www.box.net/shared/2mgocd000w

Mình down về rồi nhưng khi cài vào máy thì báo cetifice error bạn ơi, mình không thể cài được bạn có bản nào cài cho N73 nào khác không cho mình xin với. Nếu được bạn có thể sign dùm mình 1 bản nhe máy mình N73ME. Ime : 356406010267101

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Mình down về rồi nhưng khi cài vào máy thì báo cetifice error bạn ơi, mình không thể cài được bạn có bản nào cài cho N73 nào khác không cho mình xin với. Nếu được bạn có thể sign dùm mình 1 bản nhe máy mình N73ME. Ime : 356406010267101

Bạn copy thư mục Fonts trong file giải nén này vào ổ E:/resource/ ( thư mục này phải mở My Computer , chọn Menu Tools---> Folder Option---> Chuyển sang Thẻ View----> phần Hidden files & Folders thì chọn Show hidden files & folders , xong nhấn Ok để hoàn tất ! Lúc này vào trong thẻ nhớ có thể thấy được thư mục Resource ! Sau đó copy thư mục Fonts vào trong E:/Resource ( Với E là ổ đĩa đầu đọc thẻ có thẻ nhớ của bạn ) xong ! Lắp thẻ nhớ vào ! Khởi động lại máy ! là ok ! Hiển thị được tiếng việt ok ! Trong MobiReader : Vào Option ---> Settings! chuyển sang thẻ Fonts---> Font Family chọn font là Tahoma là ok ! Có thể đọc được TV ! Chúc bạn thành công !
http://www.mediafire.com/?xdn1tmyy9dz

Johnny2907

máy N 73 ME của mình đã xóa hết các ứng dụng rồi mà sao vẫn còn chạy chậm,nhạc thì có 250 bài,thẽ 2Gb xài mới có 590Mb mà sao máy nó chậm quá,up firmware mới nhất luôn,ai bít cách khắc phục thì giúp mình nha

Germaniteen

Mình cũng vậy đó N73 chạy sao 1 thời gian thì chậm lắm! Có thể nhiều file rác đó! Xóa bớt đi sẽ ok

TraiNgheoHn

Bạn lắp thẻ 2Gb vào thì máy sẽ chậm hơn thẻ 512 rồi,bạn thử lắp thẻ 512 vào xem sao.Mình up từ ME về IE cảm giác IE dùng nhanh hơn đấy,tin nhắn bạn lưu vào máy nhé đừng lưu trên thẻ.Thử xem sao nhé.

Germaniteen

Thẻ nhớ quá to nên chạy i ạch cũng phải muôn dung lượng cao thì phải hy sinh đôi chút tốc độ,k thì đổi con N82 chạy cho nhanh hơn

keduadoi

Mọi người ơi bây giờ mình rút thẻ nhớ và dùng đầu đọc thì nó cứ báo the disk is write protected ko thể copy hay xó gì đc, vậy có phải là đầu đọc bị hỏng ko nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.