• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Bestfriend2525

Tầm tiền như vậy N73 là ổn rùi . Có tầm 3tr(máy cũ) mà bao chức năng cao cấp đó thôi , đòi hỏi sao đc nhìu nữa. Chẳng qua dùng nhìu chán rùi nên mới re view như ông kia.

tlong_hau

Mình làm con máy cũ còn bảo hành dài , 4củ ( kể ra cũng hơi đắt) nhưng cũng chả thấy xót xa gì,tiền nào của nấy mà, xài ngon lành, chưa thấy nó đơ là gì (cài nhìu ứng dụng và game), vừa nghe nhạc vừa chơi game 3D cũng good---> có người gọi điện đến vẫn ngon canh, alo ,cup máy xong nhạc lại hát game lại chơi kaka,nghe nhạc bằng tai nghe ( mặc dù là tai của nó ( tai nghe của Nokia đánh giá ko cao bằng cho lắm ) nhưng chất lượng khá ổn, cái tai mình khó tính lắm nhưng đánh giá nó cũng tầm 8/10. Chụp ảnh thì đừng hỏi .. cứ gọi là ăn đứt con P1i của Sony ...
Cho các bác vài hình em chụp bằng con N73 ME hàng S2 4củ của em nà

2 tấm dưới để close-up 3 tấm trên cùng để auto ( kích vào link coi ảnh thật nha :D)

Mà nói thực , cùng máy N73 hay máy gì đó đâu phải cái nào cũng giống nhau, có máy dùng rất ngon,có máy thì ì iạch nên các bác cũng đừng nhận xét chung chung vơ cả nắm nha ^_^ /... các bác phải bít là N73 tuy ra đã lâu nhưng cho đến nay nó vẫn phát triển, vẫn ra hàng đều đặn .... ko như 1 số hãng khác hay máy khác, mới ra vài hum đã ngừng sản xuất, như con Nokia 5700 chẳng hạn ra chưa được bao lâu đã stop sản xuất .. Nói chung sản xuất nữa hay ko nó phụ thuộc vào thị hiếu của người tiêu dùng, + sản phẩm có ổn định hay ko. n73 ra cuối năm 2006 đến giờ vẫn trụ hạng đó thôi

Chỉnh sửa cuối:

tlong_hau

em đánh giá với giá tiền như thế nólà số 1 . 4 của mua máy cũ ( nhưng dùng ngon lành + còn mới )em cũng ko ân hận hehe .... ĐIện thoại là cái dùng tạm thời hok lâu dài dùng chán ta lại mua máy mới :)

Johnny2907

Mà nói thực , cùng máy N73 hay máy gì đó đâu phải cái nào cũng giống nhau, có máy dùng rất ngon,có máy thì ì iạch nên các bác cũng đừng nhận xét chung chung vơ cả nắm nha ^_^ /... các bác phải bít là N73 tuy ra đã lâu nhưng cho đến nay nó vẫn phát triển, vẫn ra hàng đều đặn .... ko như 1 số hãng khác hay máy khác, mới ra vài hum đã ngừng sản xuất, như con Nokia 5700 chẳng hạn ra chưa được bao lâu đã stop sản xuất .. Nói chung sản xuất nữa hay ko nó phụ thuộc vào thị hiếu của người tiêu dùng, + sản phẩm có ổn định hay ko. n73 ra cuối năm 2006 đến giờ vẫn trụ hạng đó thôi

bác này nói đúng ý mình nè,mà con N73 của mình cái vở nó cũ quá rồi với phím chụp hình cũng cũ,có ai bít ở HCM thì mua cái vở zin màu đen và phím ở đâu ko?giá bao nhiu???

vietlong3

kon N73 ME của mình bị mất cái núm 5 chiều mằng sắt . còn phần nhựa ở trong vẫn còn . di chuyển vẫn được nhưng rất khó khăn . vậy mình thay cái này hết bao nhiêu tiền nhỉ ? và ở hà nội có chỗ nào thay không /...

TraiNgheoHn

Mất khoảng 30k, bạn cứ ra bất kỳ cửa hàng đt nào cũng có bạn ạ.Trước mình cũng bị như bạn rồi mà.

Em_be_hu

Cho e hỏi thêm về cái núm 5 chiều này dc ko? E chơi game câu cá của n-gage nhiều quá nên jo em nó bị chập 2 nút làm 1 VD như khi em chuyển sang trái thì nó dich sang trái 1 nấc đồng thời nó tự động enter luôn. Vậy khi e đi thay phím 5 chiều liệu nó có hết ko?
Cám ơn trước nhé!

nam303hp

phím 5 chiều đó ăn vào Main bạn ạ, nếu chỉ bị trầy xước (thay núm đó khoảng 30-40k), còn nếu bị hư (bị chập 2 nút làm 1 là có dấu hiệu sắp gãy hoặc bẩn quá nên bị kẹt) thay cái đó cũng hơi Lục Tốn đấy. Giá cả dao động từ 250 - 300k. Các bạn nhớ nên thường xuyên vệ sinh máy, đặc biệt ko để máy nằm úp xuống tránh tình trạng bị đè dồn lực xuống phím JoyStick rất mau hỏng.

phím 5 chiều đó ăn vào Main bạn ạ, nếu chỉ bị trầy xước (thay núm đó khoảng 30-40k), còn nếu bị hư (bị chập 2 nút làm 1 là có dấu hiệu sắp gãy hoặc bẩn quá nên bị kẹt) thay cái đó cũng hơi Lục Tốn đấy. Giá cả dao động từ 250 - 300k. Các bạn nhớ nên thường xuyên vệ sinh máy, đặc biệt ko để máy nằm úp xuống tránh tình trạng bị đè dồn lực xuống phím JoyStick rất mau hỏng.

Thay cả cục phím tròn đó mất 600K tại nokia care. Thay vào dùng thì ngon nhưng các phần khác lại không ngon vì có thể bị thay đồ>> ko chơi game trên máy có joystick:|

troly

Well-Known Member
nhưng bóc ra thay có bị boc tem không pác . em ngại mất tem lắm .
Thợ khéo tay thì có thể dán lại tem cho bạn đấy. Mình đã từng được tay thợ sữa máy dán lại mà.

tlong_hau

Trương trình tự động chạy ngầm

Mình dùng N73ME , khi bật hay sử dụng camera, contacts, hay Gallery thoát ra bằng cách ấn vào options và chọn exit , trương trình đã thoát ra ngoài nhưng khi dùng Jbak TaskMan để xem trưong trình chạy ngầm thì các trương trình trên vẫn còn đang chạy ngầm phải phải ngừng trương trình trên Jbak TaskMan mới được . Điều này rất khó chịu . Bạn nào dùng N73 ME test phát xem thế nào nha... Điều này có lẽ khiến máy của mình nhanh hết Pin ... hix hix
Có cách nào khắc phục ko các bác .. Format máy hình như vẫn bị thì phải ..

TraiNgheoHn

Của mình cũng vậy nhưng nó đâu có gây ra nhanh hết pin đâu nhỉ?Cái này là do mặc định của c.trình rồi bạn ạ

TranNguyenTu

Nói chung Symbian đều thế cả. Tuy nhiên, theo mình biết thì những PM chạy ngầm cũng không gây tốn pin quá nhiều bằng sự chiếm dụng Ram làm cho máy bạn chạy chậm. Nếu máy bạn nhanh hết pin có thể do nhiều nguyên nhân:
1. Vô tình gạt vào nắp camera khi để ĐT trong túi
2. Pin dùng lâu ngày, không đúng cách cũng là một nguyên nhân;
3. Màn hình để quá sáng (độ sáng tối đa);
4. Cài quá nhiều PM, thậm chí có những PM chẳng bao h dùng đến.
5....

Bạn thử kiểm tra lại nhé! chúc vui

Hadola

Con N73ME của mình bị lỗi thỉnh thoảng báo "Unsafe to remove storage...." mà mình có tháo thẻ nhớ ra đâu. Vào nhắn tin bấm đc vài chữ là bị "closing application..." phải tháo thẻ nhớ ra mới sử dụng bình thường đc. Hic...
Mình đã format, đổi thẻ nhớ khác cũng không hết.
Đã up FW mới cũng kg khắc phục đc. Bi giờ đành xài máy kg thẻ.
Bác nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ giúp.
Thx all!

tlong_hau

Xem lại thẻ nhớ của bạn có vấn đề hok ... có lẽ do tiếp xúc kém với máy . bạn có thể mamg ra care để được lau chùi chỗ tiếp xúc

hana

máy N73 của tôi cài smart movie,đã unlock nhưng cứ chạy đc 1mins là báo lỗi? có ai biết lỗi này là sao ko ?? thankss nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.