• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

tanhieu

Minh sử dụng N73 v3.0705.1.0.31, không hiểu sao pin chỉ dùng được 1 ngày là hết, đã mua một cục mới của Koracell về cung tương tự, đang 7 nấc tắt máy bật lên còn 3 nấc, điện thoài đã reset lại từ đầu. Bác nào có kinh nghiệm chỉ với. Firmware có ảnh hưởng gì không nhỉ. Máy minh mua lại, không biết có dính thằng đểu không. :(

máy bạn có thể bị hao pin trong máy nhưng có thể cục pin của bạn kô cầm pin, pin koracel chưa chắc đã là pin tốt bạn nhé. nếu bạn biết chút ít về điện tử thì bạn có thể kiểm tra bằng cách sau: dùng đồng hồ V.O.M bật về thang đo Ohm nấc X1, dùng 2 que đo kepf vào chấu pin nếu que đỏ nằm ở chân dương pin (+) que đen kẹp vào chân âm pin (-) thì kim đồng hồ sẽ chạy lên hết (về 0 ohm) nếu bạn làm ngược lại thì nếu kim nhít lên càng nhiều thì độ hao pin của máy bạn càng nặng, nhưng nếu kim kô lên thì máy bạn kô hao nhưng nếu bạn vẫn thấy máy bạn hao pin kô pải do pin thì bạn có thể đem ra tiệm người ta kiểm tra dùm cho bạn bằng cách dùng một thiết bị chuyên dùng cấp nguồn cho máy bạn rùi họ kiểm tra thử máy bạn có hao pin khi gọi hay là hao pin ở chế độ chờ kô bạn nhé. chúc thành công

khoanguyen2512

Mình dùng sạc xịn pin cũng được 3 ngày,còn sạc đểu chỉ được hơn 1 ngày thôi.

Bác cho em hỏi sạc theo máy của bác Output là bao nhiu mA nhỉ ? kái của em có 350mA sạc lâu quá, đinh kiếm kái 800mA sạc cho nhanh nhưng ko bít có hại pin ko nhỉ ?

xuannamcntt

Mình dùng sạc zin bạn à. Mà bác nào biết chỗ nào sửa tốt không, chỉ với, chưa rành mấy cái này lắm. Có lẽ máy hao pin ở chế độ chờ, vì chơi game nghe nhạc thi thời gian cung chẳng thua bao nhiêu.

tlong_hau

Pin của N73 Help

Mình dùng N73ME Nghe nhạc bằng loa ngoài ở mức âm thanh trung bình,nghe liên tục được tầm hơn 3h đồng hồ Liệu Pin của mình có kém lắm ko,Mình nghe nói N73ME nghe nhạc bằng loa ngoài liên tục được 6h đồng hồ cơ mà
-Còn vấn đề nữa ..Thi thoảng Pin của mình đang chỉ có 2 vạch mà không hiểu sao nó lại nhảy lên 3-4 vạch ( Nhất là khi bật và tắt máy)
Các bác giúp mình nha
thanks nhìu nhìu:-??

tlong_hau

Pin của N73 Help

Mình dùng N73ME Nghe nhạc bằng loa ngoài ở mức âm thanh trung bình,nghe liên tục được tầm hơn 3h đồng hồ Liệu Pin của mình có kém lắm ko,Mình nghe nói N73ME nghe nhạc bằng loa ngoài liên tục được 6h đồng hồ cơ mà
-Còn vấn đề nữa ..Thi thoảng Pin của mình đang chỉ có 2 vạch mà không hiểu sao nó lại nhảy lên 3-4 vạch ( Nhất là khi bật và tắt máy)
Các bác giúp mình nha
thanks nhìu nhìu

Các bác giúp mình nha
thanks nhìu nhìu

Pin bác cũ rồi nên có hiện tượng báo ảo thế. Bây giờ chỉ có cách đùng hết sạch rồi sạc đầy vài lần thì có thể tránh được hiện tượng đó. Thay pin mới thì cũng ok lắm:)

TraiNgheoHn

Như thế gọi là quá ít bạn ạ.Mình mà nghe nhạc suốt cũng phải được 1 ngày.Máy mình dùng hơn 1 năm rồi nhưng nếu chỉ để nghe gọi và nt thì cũng phải được đến gần 4 ngày đấy.

tlong_hau

Remove bài hát trong trình nghe nhạc của N73ME

Mình dùng N73 ME . Cái trương trình nghe nhạc của nó quai đảng quá ... Khi Refresh List nhạc nó load tất cả những gì mà nó có thể bật và nghe được ( mình cái Slick nó load lun cả tiếng Buzz.mp3 vào đó nữa ) CHo mình hỏi làm sao để remove nó khỏi List mà ko ảnh hưởng đến file buzz.mp3 kia được.Vì khi mình remove ở trương trình đó thì nó xóa lun cả file kia trên máy ( hay thẻ nhớ) chán hẳn :(

Mình dùng N73 ME . Cái trương trình nghe nhạc của nó quai đảng quá ... Khi Refresh List nhạc nó load tất cả những gì mà nó có thể bật và nghe được ( mình cái Slick nó load lun cả tiếng Buzz.mp3 vào đó nữa ) CHo mình hỏi làm sao để remove nó khỏi List mà ko ảnh hưởng đến file buzz.mp3 kia được.Vì khi mình remove ở trương trình đó thì nó xóa lun cả file kia trên máy ( hay thẻ nhớ) chán hẳn :(

Tạo một playlist riêng không thì dùng LCG Jukebox, nó có chức năng lựa chọn folder chứa nhạc đóa:|

aeiou

Vào All Song, chọn bài muốn bỏ ra khỏi list, chọn Option - Song detail, chọn xuống cuối cùng mục Library đang là Music chọn lại là Podcast rồi chọn done. Ra xem lại list xem: mất rồi. Không ảnh hưởng gì đến các phần mềm khác. Nhạc chuông mp3 cũng thế nhá chuyển sang Podcast lúc nghe nhạc đỡ bị nghe nhạc chuông.

tlong_hau

Bạn ơi vào Song details chọn xuống cuối cùng nó là "Comment" mà ko thấy Library đâu cả hix hix....
Giúp mình với nào :(

khoadtvn

Mình mới mua con N73ME xài,ko hiểu sao nó xử lý có vẻ chậm chạp lắm,có con 6630 kế bên nó hoạt động còn nhanh hơn,bộ nhớ máy còn trống khoảng 23MB,fw 4.0736.3.2.1. Các cao thủ cho mình xin ý kiến,tại máy mình hay bản chất n73 ME nó như thế

TraiNgheoHn

Bạn dùng thẻ 2Gb và đã cop nhiều nhạc hoặc chương trình đúng không?Bao giờ thẻ 2gb cũng chậm mà bạn,bạn thử tháo thẻ ra hoặc dùng thẻ nhỏ hơn mà xem.Đảm bảo sẽ nhanh hơn đấy. FW đó của bạn cũng đã lâu rồi, đã có FW mới 4.08 rồi đó.

tlong_hau

Vào All Song, chọn bài muốn bỏ ra khỏi list, chọn Option - Song detail, chọn xuống cuối cùng mục Library đang là Music chọn lại là Podcast rồi chọn done. Ra xem lại list xem: mất rồi. Không ảnh hưởng gì đến các phần mềm khác. Nhạc chuông mp3 cũng thế nhá chuyển sang Podcast lúc nghe nhạc đỡ bị nghe nhạc chuông.
dòng cuối là cái comments chứ làm gì có cái Library nào bác ơi

29thang5

cho tớ hỏi là tớ dùng N73 nhưng chẳng may bị khóa ở ngoài màn hình , bây giờ mỗi khi khởi động máy nó đều hỏi pass ... ko có thì bó tay ko vào được . Các bác nào có soft để mở ko vậy chỉ giáo với ... cám ơn nhiều nhiều .

Gozilla85

cho tớ hỏi là tớ dùng N73 nhưng chẳng may bị khóa ở ngoài màn hình , bây giờ mỗi khi khởi động máy nó đều hỏi pass ... ko có thì bó tay ko vào được . Các bác nào có soft để mở ko vậy chỉ giáo với ... cám ơn nhiều nhiều .

Theo mình, bạn nên đem máy ra tiệm để KTV dò pass code cho nhanh :D, format hay up lại FW vẫn còn pass code

Status
Không mở trả lời sau này.