• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Bestfriend2525

Oái nản nhỉ . thế con cái náp đậy thẻ nhớ cũng ko có nốt ah. Thế này cũng gọi là full sao

vokhang

Oái nản nhỉ . thế con cái náp đậy thẻ nhớ cũng ko có nốt ah. Thế này cũng gọi là full sao

vỏ full thì có đầy đủ hết bạn nhé. cả nút hông kèm nắp đậy thẻ nhớ. nhưng mà chất lượng quá kém so với đồ zin. nút hông xài không bao lâu là tróc hết rồi.

tanhieu

Thanks ai pm em chỗ mua vỏ full vơi. ở Hải phòng hay Hà Nội cũng đc

mình có nhưng mà mình ở xa chỗ bạn lắm bạn ah, mình ở muôn ma thuột lận. bộ vỏ có đầy đủ lun, có đầy đủ các fim bên hông và nắp đậy thẻ nhớ lun nói chung là hông thiếu một cái ji ngoài bộ fim nấm thui

xuannamcntt

Giúp mình con N73 với, không biết lỗi gì

Minh sử dụng N73 v3.0705.1.0.31, không hiểu sao pin chỉ dùng được 1 ngày là hết, đã mua một cục mới của Koracell về cung tương tự, đang 7 nấc tắt máy bật lên còn 3 nấc, điện thoài đã reset lại từ đầu. Bác nào có kinh nghiệm chỉ với. Firmware có ảnh hưởng gì không nhỉ. Máy minh mua lại, không biết có dính thằng đểu không. :(

xuannamcntt

Có bác nào giúp em với, con N73 của em pin chỉ dùng được 1 ngày, mua cục Koracell cung tương tự, pin 7 nấc tắt máy bật lên còn...3 nấc, hic. Không biết cái gì có thể gây ra nguyên nhân này, máy đã reset lại, FW 3.0705.1.0.31, có khi nào thằng FW, hay thẻ nhớ khong nhỉ. Máy mình mua lại, dám trúng thằng đểu buồn lắm, hic

Edwards

Kiểu này chắc máy bác bị lỗi nguồn tiếp xúc pin rồi, bác mang ra hàng xem sao chứ pin N73 này công nhận trâu, em dùng nhiều mà cũng được 3 ngày ;)
Có bác nào giúp em với, con N73 của em pin chỉ dùng được 1 ngày, mua cục Koracell cung tương tự, pin 7 nấc tắt máy bật lên còn...3 nấc, hic. Không biết cái gì có thể gây ra nguyên nhân này, máy đã reset lại, FW 3.0705.1.0.31, có khi nào thằng FW, hay thẻ nhớ khong nhỉ. Máy mình mua lại, dám trúng thằng đểu buồn lắm, hic

vokhang

Minh sử dụng N73 v3.0705.1.0.31, không hiểu sao pin chỉ dùng được 1 ngày là hết, đã mua một cục mới của Koracell về cung tương tự, đang 7 nấc tắt máy bật lên còn 3 nấc, điện thoài đã reset lại từ đầu. Bác nào có kinh nghiệm chỉ với. Firmware có ảnh hưởng gì không nhỉ. Máy minh mua lại, không biết có dính thằng đểu không. :(

firmware không ảnh hưởng gì đến tình trạng này bạn nhé. thứ 1 bạn cần kiểm tra lại máy xem chương trình chạy nền có nhiều không. điều đó cũng gây ra hao pin. thứ 2 bạn kiểm tra xem bluetooth có bật không. nó cũng ảnh hưởng đó bạn. còn tất cả ok mà vẫn hao pin thì đó là do máy. bạn nên đem ra những nơi sữa chữa cho kĩ thuật làm bạn nhé. Thân!

vokhang

không ảnh hưởng gì đến firmware bạn nhé. máy bạn bị bệnh hao pin rồi. bạn đem ra cửa hàng cho kỉ thuật kiểm tra bạn nhé.

TraiNgheoHn

FW cũng gây ảnh hưởng chứ bạn, có thể bạn up FW bản đó lỗi thì sao?Bạn thử up bản mới xem sao,up Offline như đã giới thiệu bạn nhé,như thế đỡ nguy hiểm hơn đấy,mà lại nhanh và không bị thót tim như up online. Việc FW lỗi không có gì lạ cả,Win Sp2 còn có bản lỗi bản tốt nữa là....

vokhang

FW cũng gây ảnh hưởng chứ bạn, có thể bạn up FW bản đó lỗi thì sao?Bạn thử up bản mới xem sao,up Offline như đã giới thiệu bạn nhé,như thế đỡ nguy hiểm hơn đấy,mà lại nhanh và không bị thót tim như up online. Việc FW lỗi không có gì lạ cả,Win Sp2 còn có bản lỗi bản tốt nữa là....

hihi. lỗi cũng nằm ở từ có thể. chứ chưa chắc chắn mà. nhưng N73 lỗi gì chứ mình xài qua 5 xác máy và test tất tần tật firmware từ lúc N73 mới ra đến giờ, chưa hề bị tình trạng hao pin mà.:D

xuannamcntt

không ảnh hưởng gì đến firmware bạn nhé. máy bạn bị bệnh hao pin rồi. bạn đem ra cửa hàng cho kỉ thuật kiểm tra bạn nhé.

Cám ơn các bạn nhiều, cái N73 của mình thi còn thẻ club, mà hong thấy cái tem Nokia dán ngoài, hai bên hong máy vỏ không bó sát lắm, có lẽ đã bung máy rồi, khong biết đem ra care được không nhỉ, để mình còn biết lỡ có đem ra tiệm? Mới xài mấy cái món này lần đầu, chưa biết múi gì ráo. Không biết tên bán có mò mẫm gì trong chưa, nghi ngờ lắm, để đem kiểm tra xem sao. Một lần nữa thank các bác.

TraiNgheoHn

Bạn mua trao tay thì có khi nó chọc ngoáy rồi đấy,cứ thử đem qua care nhờ họ phán cho 1 câu xem sao.hiiii

vokhang

Cám ơn các bạn nhiều, cái N73 của mình thi còn thẻ club, mà hong thấy cái tem Nokia dán ngoài, hai bên hong máy vỏ không bó sát lắm, có lẽ đã bung máy rồi, khong biết đem ra care được không nhỉ, để mình còn biết lỡ có đem ra tiệm? Mới xài mấy cái món này lần đầu, chưa biết múi gì ráo. Không biết tên bán có mò mẫm gì trong chưa, nghi ngờ lắm, để đem kiểm tra xem sao. Một lần nữa thank các bác.

tem nokia dán ngoài thì không quan trọng đâu. xài thời gian cũng tróc như thường. quan trọng là tem trên đầu ốc. và máy đã có mở rồi thì bạn nhìn trên đầu ốc là biết ngay à. cứ đem ra care xem sao bạn. nếu nó từ chối bảo hành thì nó cũng phải có cho mình 1 cái biên bản xác thực thôi. chứ nó không nói miệng buông xuôi với mình được đâu.

Johnny2907

bạn xạc bằng cục sạc zin hay lô??mình cũng bị như bạn,phải xạc đúng sạc của N73 mới xài đc 2 3 ngày

TraiNgheoHn

Mình dùng sạc xịn pin cũng được 3 ngày,còn sạc đểu chỉ được hơn 1 ngày thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.