• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Mr_Tommy

máy này ko hỗ trợ tin nhắn flash bạn nào giúp mình sử dụng đc tin nhắn flash ko. Tin nhắn mà đọc xong là mất lun ý :D

emla1111

Các bạn chỉ giúp mình chỗ sửa điện thoại ở HCM có tay nghề cao chút!mình cần đem con n73 đi sửa!giúp mình với!help me

ht6868

các bác ơi cứu em với . con N73 ME của em nó bị làm sao ấy . em cài chính xác rồi mà nó cứ nhảy về 7h00. em ko hiểu nổi. huhuhuhu. có cách nào chữa ko ahj em mới mua . máy đã hết bảo hành rồi ah!

troly

Well-Known Member
các bác ơi cứu em với . con N73 ME của em nó bị làm sao ấy . em cài chính xác rồi mà nó cứ nhảy về 7h00. em ko hiểu nổi. huhuhuhu. có cách nào chữa ko ahj em mới mua . máy đã hết bảo hành rồi ah!

Đã nhiều lần mà kô được thì bạn 4mat nó đi thì hết thôi mà.:D

ht6868

em 4 mat *#7370# rồi mà vẫn bị . em ko bít làm cách nào nữa . bác có cách cứu em với

binhminhmuon

Chào mọi người, nhờ mọi người tư vấn giùm mình với:
Sau khi mình hack xong N73ME thành công thì máy không nhận thẻ, treo không tắt nguồn được mà toàn phải tháo pin ra...
Mình đã format bằng *#7370# mấy lần nhưng không cải thiện được tình hình, máy vẫn treo khi lắp thẻ vào (để bình thường không sao) nghi ngờ thẻ hỏng đổi thẻ khác vào vẫn bị như vậy...
Đã thử HR nhưng không được, mình đọc mấy bài trước thấy phải giữ các phím cho đến khi hiện lên chọn múi giờ nhưng không thấy...:-??
Giờ mình phải làm gì? up FW mới thì thấy..mạo hiểm quá :-/
Cảm ơn các bạn đã quan tâm

Zenki

Super V.I.P
Chào mọi người, nhờ mọi người tư vấn giùm mình với:
Sau khi mình hack xong N73ME thành công thì máy không nhận thẻ, treo không tắt nguồn được mà toàn phải tháo pin ra...
Mình đã format bằng *#7370# mấy lần nhưng không cải thiện được tình hình, máy vẫn treo khi lắp thẻ vào (để bình thường không sao) nghi ngờ thẻ hỏng đổi thẻ khác vào vẫn bị như vậy...
Đã thử HR nhưng không được, mình đọc mấy bài trước thấy phải giữ các phím cho đến khi hiện lên chọn múi giờ nhưng không thấy...:-??
Giờ mình phải làm gì? up FW mới thì thấy..mạo hiểm quá :-/
Cảm ơn các bạn đã quan tâm
Bạn thử format 4 ngón lại xem, nếu vẫn bị thì phải up lại FW thôi :D Bạn kiểm tra thẻ xem có bị Virus hay gì không?

nhanotc

Sao em cũng dùng N73 mà sau khi hack thành công nó không bị sao cả :)). Lạ thật đấy nhỉ, spam tí thôi. ai bít thì giúp pác ý mới

nhanotc

Các Bro cho em hỏi chút.
Máy em đã hack rồi, không biết thành công hay không nhưng mà vào X Plor thì nó vào đc file sys và pra... gì gì đó.
Sau đó em tiến hành cài phần mềm thì nó vẫn bắt Sign mới cho cài. ( em nghe nói hack đc rồi thì không cần Sign )
Tiếp theo em cài đc bản Python1.45
sau đó em tiếp tục cài megapy nhưng mà nó bắt Sign. sau khi em Sign vẫn không thể cài đc.
Em hack = cách phổ thông ( dùng HelloCapbrie )
Vậy nếu em muốn hack lại bằng các phương pháp mới thì có ảnh hưởng tới máy không?
Và ai có bản megapy nào cài đc thì share cho em đc không.

binhminhmuon

Bạn thử format 4 ngón lại xem, nếu vẫn bị thì phải up lại FW thôi :D Bạn kiểm tra thẻ xem có bị Virus hay gì không?

Cảm ơn bạn đã góp ý, thẻ đã được format sạch sẽ mấy lần, mình cũng đã cố đưa vào máy để format trên máy nhưng chưa kịp làm đã treo..
Up FW mình thấy không tự tin lắm vì đây là máy của bạn, mang ra Nokia Care không biết giá rổ thế nào nhỉ?

TraiNgheoHn

Bạn có thể cho thẻ nhớ của bạn vào máy khác rồi 4mat ở máy đó là ok, trước mình cũng làm vậy mà. Nếu bạn ở HN thì bạn mang qua mình up cho,mình thì rất tự tin nhưng vấn đề mạng, điện nó có tự tin hay không thì....

minh76100

các bạn ơi phím 5 chiều của mình die rồi.hỏi các bạn trong diễn đàn có ai biết ở hải phòng có chỗ nào sửa ngon mà uy tín ko.vì thay cái này cần đến thợ cứng tay 1 tí.ở trong nội thànhh nhé.thank

anhsonhp

tớ cũng mới thay cái fim 5 chiều cách đây mấy tháng,đến h vẫn chưa hỏng :).hồi đó thì giá là 70k còn bi h thì ko rõ.nếu cần thì pm yahoo minh nhé: anhsonnguyen2007

JigSaw

bác traingheohn có thể giúp em nâng cấp cái FW mới cho con N73ME của em không vậy, mấy cái vấn để này em chịu quá

ANHTUAN9791

bác traingheohn có thể giúp em nâng cấp cái FW mới cho con N73ME của em không vậy, mấy cái vấn để này em chịu quá

Vào Nokia.com down cái NSU mới nhất cho N73ME về cài vào máy,cắm cable vào,bật NSU làm theo hướng dẫn và ngồi chờ!
Lưu ý là mạng và điện phải ổn định nhá nếu không là không tải được FW về mà up đâu!

lovemy

Em có một số vấn đề cần hỏi về N73 MUSIC
- Có cách nào cải thiện lấy nét vật cần chụp ( Auto focus ) những vật thật gần k ? EM chụp mà nó k bắt nét được . khoảng cách cần 5 - 20 cm so với vật thể
- Khi nghe nhạc , nhạc tin nhắn đến chỉ là " Tút " một cái kèm rung nhẹ . Mặc dù đã cài nhạc tin nhắn rồi . Có cách nào mà tin nhắn đến là nó báo chuông như bình thường k ?

Status
Không mở trả lời sau này.