• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

gaconchipchip

pác Kổi cho em ý kiến phát, có 1 con N73ME đang dùng FW 4.0812.4.2.1 có nên nâng lên FW mới nhất rùi hack phone hay để zậy hack lun, cho em xin cái đường link topic hack giùm, search hoài mà nhiêu wa' ko biết đâu;) thanks pác :)

TraiNgheoHn

pác Kổi cho em ý kiến phát, có 1 con N73ME đang dùng FW 4.0812.4.2.1 có nên nâng lên FW mới nhất rùi hack phone hay để zậy hack lun, cho em xin cái đường link topic hack giùm, search hoài mà nhiêu wa' ko biết đâu;) thanks pác :)

Bạn up lên đi chạy cho nhanh, up lên V mới ram khi khởi động máy lên 17Mb đấy.Bạn qua đây tham khảo cách hack nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

ahgnaoh_h2t

Lỗi trong App.manager cua N73

Hôm trước mình có down theme vista cài váo máy,nhưng ko cài đc,dến khi vào App.manager thi máy lai hiển thị

khi mình an isstall vào 2 cái kia thì nó báo

sau đó máy lại báo

Cho mình hỏi là làm sao để có thể xóa đc 2 file đó đi,tất nhiên la ko dùng đến cách fomat thẻ.thank:no6xn::no6xn::no6xn:

ahgnaoh_h2t

không đc rồi bạn ơi.mình đã vào như bạn chỉ nhưng khi vào đến Private thì mình ko nhìn thấy file 10202dce đâu cả.bạn xem lại hộ mình cái

ahgnaoh_h2t

ak,dc rồi bạn ơi,mình mới ở bên tinhte.com về.bên kia mình cũng hỏi về vấn đề này.mình ko thấy file 10202dce là vì minh để turn off trong secman.hj`.vì mình mới dùng nên chưa biết nhiều.
Cho mình hỏi bạn 1 tí nữa là làm sao mà bạn biết đc là ứng dụng chạy này trên file đó vậy.thanks

calvinklein87

một số thắc mắc về N73 mong các bạn giúp dùm mình

----mình mới mua n73 đã hack phone theo kiểu nay cài (( secmanv1.10)) cái này để on or off phải ko ? và chép file intallserver.exe ko biết hack phone như zay đúng ko và khi cài game và ứng dụng có cần phải sing nữa ko??

---ko biết n73 có cài dc game của n-gage giống n81 ko ha?? nếu có chỉ mình với nhé..đọc trên dd nhiều trang ko hiểu cách làm.chi tiết 1 chút

---cho mình biết cách kiểm tra máy mình là fw đời bao nhiu ko? và os9.01 hay os.9.02 thắc mắc wa mà ko biết làm sao? biết để mình cài game và up lên fw mới...

ps:mong các bạn giải thích dùm mình nha

bowjthewen

xIN HỎI N73 đã có việt hóa tiếng việt chưa vậy mọi người ... ! E search mà hem có ... chắc nghĩ là chưa có việt hóa cho dòng này đúng hem ???

TraiNgheoHn

----mình mới mua n73 đã hack phone theo kiểu nay cài (( secmanv1.10)) cái này để on or off phải ko ? và chép file intallserver.exe ko biết hack phone như zay đúng ko và khi cài game và ứng dụng có cần phải sing nữa ko??

---ko biết n73 có cài dc game của n-gage giống n81 ko ha?? nếu có chỉ mình với nhé..đọc trên dd nhiều trang ko hiểu cách làm.chi tiết 1 chút

---cho mình biết cách kiểm tra máy mình là fw đời bao nhiu ko? và os9.01 hay os.9.02 thắc mắc wa mà ko biết làm sao? biết để mình cài game và up lên fw mới...

ps:mong các bạn giải thích dùm mình nha

1)Đúng
2)Cài được,bạn chịu khó nghiên cứu kĩ hơn.
3)Bạn nhấn *#0000# nó sẽ hiện V của bạn,máy bạn là N73 thì nó thuộc OS 9.1.

ht6868

giúp mình với cái thẻ nhớ của mình bây giờ tư nhiên cắm vào máy thì treo điện thoại mà cắm vào máy tính thì cũng ko lên. cái đèn ở đầu đọc thẻ cứ nháy nháy. có phải cai thẻ đã "die" rồi ko? hay nó bị nhiễm virus . em ko thể fomart được. em đã thử fomart 4 nút và để cả thẻ nhớ ở bên trong máy xem no có hết ko. mà vẫn ko hết. em tiếc cái thẻ này lắm. em dùng N73.V4.0812.4.2.1 em hỏi đây có phải fw mới ko ah? up fw== calb có an toàn ko? các pro trả lời giúp em nhé!

Em_be_hu

giúp mình với cái thẻ nhớ của mình bây giờ tư nhiên cắm vào máy thì treo điện thoại mà cắm vào máy tính thì cũng ko lên. cái đèn ở đầu đọc thẻ cứ nháy nháy. có phải cai thẻ đã "die" rồi ko? hay nó bị nhiễm virus . em ko thể fomart được. em đã thử fomart 4 nút và để cả thẻ nhớ ở bên trong máy xem no có hết ko. mà vẫn ko hết. em tiếc cái thẻ này lắm. em dùng N73.V4.0812.4.2.1 em hỏi đây có phải fw mới ko ah? up fw== calb có an toàn ko? các pro trả lời giúp em nhé!

Theo t thì 80% là thẻ của bạn ra đi vĩnh viễn ko về rồi, bạn 4mat 4 nút thì chỉ 4mat bộ nhớ máy thôi chứ ko liên quan ji đến thẻ nhớ cả, nếu mún 4mat cả thẻ nhớ nữa thì vào File manager rồi 4mat nó. Bạn nên đem máy đến hàng và lắp thử thẻ mới vào xem nó có nhận dc thẻ mới ko, nếu ko nhận thì nhờ bọn Care nó xem cho có phải lỗi máy ko?

X-( Sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy? Thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả, kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((

Có thể do thẻ nhớ của bạn bị lỗi nên nó ko nhận dc ringtone bạn chọn, còn cái chế độ rung thì có thể do bạn cắm sạc pin nên nó ko rung dc, còn nếu ko cắm mà vẫn bị thì nên đem đến bệnh viện nơi gần nhất, bọn care sẽ kiểm tra cho bạn.

bluedragon0307

là sao nhỉ, mình úp firmware mới nhất của n73 = NSU là 4.0839.42.2.1 đó :)

Ko, đó là dòng đầu tiên. Bấm *#0000# thì hiện ra 4 dòng:
dòng 1 là tên FW
dòng 2 là ngày tháng năm
dòng 3 là RM-133
Dòng thứ 4 là Nokia N73 (**) mình muốn hỏi là chỗ ** của N73ME là số 12 hay 13

spyunknow

cho mình hỏi ai có cách xoá liefblog không ,có nó thì mấy phần mềm giấu tin nhắn cũng vô ích, vào liefblog là còn nguyên à

NguyenTu

Super V.I.P
cho mình hỏi ai có cách xoá liefblog không ,có nó thì mấy phần mềm giấu tin nhắn cũng vô ích, vào liefblog là còn nguyên à

Theo mình biết thì không xóa được, nó ăn theo FW roài. nhưng bạn thử dùng PM advand D.lock để khóa cái đó đi thử xem!

spyunknow

Theo mình biết thì không xóa được, nó ăn theo FW roài. nhưng bạn thử dùng PM advand D.lock để khóa cái đó đi thử xem!
mình thử rồi không nhưng được bạn ơi kiểu này chắc phải xóa hết tin nhắn của bồ quá:D

Status
Không mở trả lời sau này.