• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

HotelHoangMinh

ah Kojiro giúp giùm em cái, máy N73ME của em đã hack phone, các soft trong diễn đàn cần hackphone để cài thì đều cài được, sao em cài tới Resco Photo Viewer 5.00 bản việt hóa tải trong diễn đàn thì nó bắt nhập key:( giúp giùm em xí, SR máy em là 356406019389393:(:)(( thanks ah

bạn nhập 00000 nha bạn

Mr_BimBim

Ai giúp đệ với

Đệ dùng kon N73 ME tự dưng từ hum kia cứ mỗi lần khởi động lại mày là lại phải cài đặt lại ngày giờ, đệ đã fomat máy và thẻ nhớ rồi nhưng ko được,vẫn bị lỗi đấy, xong đệ đã thử update phiên bản mới nhưng ko update được
có huynh nòa biết bệnh của máy đệ ko,chỉ đệ cách giải quyết với

Mr_BimBim

?
anh ơi auto update ở trong Clock là ở đâu em tìm ko thấy ah

ui huynh ơi đệ thấy rồi nhưng để như vậy khởi động lại máy vẫn bị cài lại ngày giờ ah :((

Kojiro

Super V.I.P
?
anh ơi auto update ở trong Clock là ở đâu em tìm ko thấy ah

ui huynh ơi đệ thấy rồi nhưng để như vậy khởi động lại máy vẫn bị cài lại ngày giờ ah :((

Theo mình biết thì trên điện thoại cũng có 1 cục pin cmos như trên PC để cài nhớ ngày giờ hệ thống, pin hết thì khả năng nhớ cũng mất theo, chỉ có việc thay pin là xong.

pussycat1405

trên máy điện thoại bây giờ hầu hết model nào cũng có pin cmos nó chỉ nhỏ bằng đầu ngón tay thôi! thay quả pin đó là xong mà! giá cũng ko mắc lắm đâu

DinhTuan

Posted via Mobile Device
minh dung n73 me,minh lo tay xoa folder 10207114 trong private cua bo nho may,minh thay trong do co 1 file khong fai theme,bay gio xoay man hinh thi ton gan het ram,luc truoc chi co hon 1 Mb thoi,chac la do thieu file.co ban nao up len giup minh folder 102071140 khong vay? Hoac la gui qua mail thamtinhthamtien@yahoo.com. Cam on cac ban da doc

vancopvt

Em n73 của mình bị lỏng chân tai nghe. Bây giờ cắm tai nghe vào lúc được lúc sịt. Ai biết cách vệ sinh chỗ đó không? Minh cũng đã tham khảo một số cách nhưng kô dám thử vì mình thấy cái móc gắn tai nghe này nhỏ quá nên sợ hư. Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
minh dung n73 me,minh lo tay xoa folder 10207114 trong private cua bo nho may,minh thay trong do co 1 file khong fai theme,bay gio xoay man hinh thi ton gan het ram,luc truoc chi co hon 1 Mb thoi,chac la do thieu file.co ban nao up len giup minh folder 102071140 khong vay? Hoac la gui qua mail thamtinhthamtien@yahoo.com. Cam on cac ban da doc

Mình check thì thấy ko có gì quan trọng trong đó cả bạn à, bạn thử cài thêm 1 theme khác thử xem nó tạo ra folder đó ko? Đó là folder phát sinh sau khi cài theme chứ ko phải mặc định của máy đâu, hao pin là do bạn dùng PM nào đó á.

Giúp mình với không kết nối n73 vào máy tính được

Mấy tháng nay mình không kết nối được con n73 vào máy tính. Mặc dù đã tìm đủ mọi cách như cài PC Suite mới nhất về rồi tìm driver cho cable ca-53 nhưng vẫn không ăn thua. Khi kết nối thì mình chọn Mass Storage và máy bắt đầu chuyển sang tình trạng offline rồi nó cũng báo Mass storage mode active nhưng chờ mãi vẫn chẳng kết nối vào được. Bạn nào biết có thể giải thích cho mình với. Cám ơn trước.

MinhThang

Manager
Mấy tháng nay mình không kết nối được con n73 vào máy tính. Mặc dù đã tìm đủ mọi cách như cài PC Suite mới nhất về rồi tìm driver cho cable ca-53 nhưng vẫn không ăn thua. Khi kết nối thì mình chọn Mass Storage và máy bắt đầu chuyển sang tình trạng offline rồi nó cũng báo Mass storage mode active nhưng chờ mãi vẫn chẳng kết nối vào được. Bạn nào biết có thể giải thích cho mình với. Cám ơn trước.

Thế lúc trước bạn có kết nối được không? bạn có dùng fonts nào trên thẻ hoặc bạn có kết nối với PC được ở các chế độ khác không, kiểm tra thật kỹ rồi thông tin rõ ràng để anh em trợ giúp cho bạn.

bluedragon0307

Bạn thử để chế độ PCsuite xem có vào dc ko, hoặc mượn 1 cable khác để cắm xem vì cable N73 hay lỏng lắm

Mình đã thử hết mọi chế độ rồi. Thẻ nhớ cũng format lại luôn mà cũng chẳng được tới. Đau đầu ghê luôn

vancopvt

Posted via Mobile DeviceTheo bạn nói thì điện thoại của bạn đã báo là nhận cổng mass storage nhưng trên màn hình máy tính thì ko hiển thị nhận cổng usb đúng ko? Nếu đúng thế thì do chỗ cắm cổng usb của bạn bị gẫy hoặc hư. Bạn thử cắm vào máy khác xem. Còn nếu đt bạn báo ko kết nối được thì do thẻ nhớ đang dùng cho chương trình khác. Vd như pm jbaktashman, free sms... hoặc do bạn dùng font, đê tin nhắn trên thẻ nhớ. Bạn cứ tắt đi là dùng cổng mass storage ok.

sevendark

Cần giúp đỡ về Hack Phone N73

Các bro trong forum giúp mình nha.Mình đang xài dt N73 lúc truớc đã từng hack phone ở fw năm 2007 sau đó mình mới nâng cấp lên fw V4.0839.42.0.1 (25-09-2008)thì các phần mềm hack trước bị xóa.mình định hack giống như lần trước thì file AppTrk 2.7 ko cài dc.nên mình xài AppTrk 2.89 thì cài dc và mình chạy file secman.exe trên máy tính để tạo file Rom Patcher cho dt nhưng lai lại báo not found device.mà trên forum lại nhìu kiểu hack phone làm mình chả biết cái nào phù hợp với dt N73 của mình.nên đây minh mạn phép lập topic này mong các bro chỉ mình nên hack phone theo cách nào để phù hợp với FW của mình.

Hoden

Super V.I.P
Các bro trong forum giúp mình nha.Mình đang xài dt N73 lúc truớc đã từng hack phone ở fw năm 2007 sau đó mình mới nâng cấp lên fw V4.0839.42.0.1 (25-09-2008)thì các phần mềm hack trước bị xóa.mình định hack giống như lần trước thì file AppTrk 2.7 ko cài dc.nên mình xài AppTrk 2.89 thì cài dc và mình chạy file secman.exe trên máy tính để tạo file Rom Patcher cho dt nhưng lai lại báo not found device.mà trên forum lại nhìu kiểu hack phone làm mình chả biết cái nào phù hợp với dt N73 của mình.nên đây minh mạn phép lập topic này mong các bro chỉ mình nên hack phone theo cách nào để phù hợp với FW của mình.

bạn vào đây đừng post lung tung nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

thanh_a15

Các bác chp em hỏi con n73me của em đang dùng bình thường ko rơi rớt gì đột nhiên khi gọi đt thì nghe được mà khi trả lời thì bên kia không nghe thấy gì là mắc bệnh gì ạ?và sửa chữa ở đâu,như thế nào ạ?

master_xo

Vậy có thể mic thu âm của máy bạn có vấn đề rồi. Nên mang ra thợ để nó kiểm tra mic thu cho

Auto

Các bác chp em hỏi con n73me của em đang dùng bình thường ko rơi rớt gì đột nhiên khi gọi đt thì nghe được mà khi trả lời thì bên kia không nghe thấy gì là mắc bệnh gì ạ?và sửa chữa ở đâu,như thế nào ạ?

Bạn gắn tai nge vào mà thử!
Chắc hỏng mic í
Posted via Mobile Device

oromeo

Em dùng con N73, nhưng khổ nỗi mắt cận, nhìn cái danh bạ cái số nó nhỏ quá. Bác nào có cách nào chỉnh nó to lên không ? Giúp em với ?

Status
Không mở trả lời sau này.