• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N77!

thanhnam711

Mình xài n77, không hiểu sao trước đây mỗi lần mình 4mat là máy trở về như lúc mới mua vậy nhưng bây giờ 4mat nó chỉ xóa pm đã cài trên máy thôi, còn tn, danh bạ, ngày giờ....còn y nguyên. Có bạn nào bít cách 4mat hoàn toàn máy ko? giúp mình với thanks. Còn nữa, mỗi khi format máy thì những icon của pm cài trong máy không xóa đc, nhìn nó như thế này này, mất thẩm mỹ lắm:((, bạn nào bít cách xóa những icon này hướng dẫn cho mình nhé. thanks nhìu nhìu.

Sao bài mình ai xóa vậy kà:(

nouvu2372

Ai mà biết,ai,ai mà chơi ác vậy??Bạn reset máy lại đc chưa?,N77 cũng sắp thuộc hàng hiếm rồi

spiderman_anhvu

Làm các bước sau cho đảm bảo nhé
1- Format 4 ngón (search trên forum để biết cách)
2- Đút thẻ nhớ vào PC, format trên PC
3- Khởi động lại mobile, format thẻ nhớ lần nữa trên mobile

Thông báo kết quả lại nhé ;)

MinhThang

Manager
Mình xài n77, không hiểu sao trước đây mỗi lần mình 4mat là máy trở về như lúc mới mua vậy nhưng bây giờ 4mat nó chỉ xóa pm đã cài trên máy thôi, còn tn, danh bạ, ngày giờ....còn y nguyên. Có bạn nào bít cách 4mat hoàn toàn máy ko? giúp mình với thanks. Còn nữa, mỗi khi format máy thì những icon của pm cài trong máy không xóa đc, nhìn nó như thế này này, mất thẩm mỹ lắm:((, bạn nào bít cách xóa những icon này hướng dẫn cho mình nhé. thanks nhìu nhìu.

Sao bài mình ai xóa vậy kà:(

Một thời sài N77 đây. Làm như Anhvu thì xem có còn gì nữa không nhé.:D

Auto

Trước e cũng có 1cây!
Mua mấy ngày thì tự nhiên biến mất. K biết ai lấy luôn...chưa xài đc gì mà mất rồi :-??

Posted via Mobile Device

thanhnam711

Ban đầu em cũng định mua n92, tại kết mấy cái coi TV nhưng hiềm cái là n92 ko có rung thật bết tiện nên chuyển sang xài n77.
Làm các bước sau cho đảm bảo nhé
1- Format 4 ngón (search trên forum để biết cách)
2- Đút thẻ nhớ vào PC, format trên PC
3- Khởi động lại mobile, format thẻ nhớ lần nữa trên mobile

Thông báo kết quả lại nhé ;)

Bạn Anh Vũ người nhện ơi vấn đề của mình đâu liên quan đến thẻ nhớ đâu mà 4mat thẻ nhớ làm gì (trong wá trình 4mat không cắm thẻ nhớ). Mà không hiểu sao máy mình không 4mat 4 ngón đc nhỉ, thậm chí đã nhờ người nhấn dùm nút khởi động sau khi mình đã đè chặt ba nút *, 3, call vẫn không đc, không bít bạn nào có kinh nghiệm zụ này chỉ mình nhé

Auto

Ban đầu em cũng định mua n92, tại kết mấy cái coi TV nhưng hiềm cái là n92 ko có rung thật bết tiện nên chuyển sang xài n77.
Bạn Anh Vũ người nhện ơi vấn đề của mình đâu liên quan đến thẻ nhớ đâu mà 4mat thẻ nhớ làm gì (trong wá trình 4mat không cắm thẻ nhớ). Mà không hiểu sao máy mình không 4mat 4 ngón đc nhỉ, thậm chí đã nhờ người nhấn dùm nút khởi động sau khi mình đã đè chặt ba nút *, 3, call vẫn không đc, không bít bạn nào có kinh nghiệm zụ này chỉ mình nhé

Đè chặt ba nút *, 3, call và ấn nguồn...đè luôn nguồn và giữ chặt cả thảy 4nút ;)
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager

Lấy thẻ nhớ ra, tắt máy (chú ý là pin phải đầy đủ) dùng lệnh *+3+ngọi+nguồn. Giữ im đến khi nào cái hình 2 bàn tay xuất hiện là ok. Format máy là phải format luôn thẻ nhớ .

TruongHan

Super V.I.P
Ráng format 4 ngón xem,kiên nhẫn làm hoài sẽ có ngày format được àh :))
PS :Mai mốt kiếm Tăng Thanh Hà làm 1 pô giống bác chủ topic này mới được :|

spiderman_anhvu

Vấn đề là bạn bảo sau khi format vẫn còn các icon của các soft còn sót lại mà không xóa mình, mình đoán là do lúc format thì các ứng dụng trên thẻ nhớ vẫn để lại rác. Thế nên theo như kinh nghiệm từ mọi người là lúc format máy thì format luôn thẻ nhớ đi, vậy thôi :)

Còn format 4 ngón thì sao lại không được? Máy symbian nào format 4 ngón chả được hả bạn? :-? Thế lúc trước bạn format bằng *#7370# à ?

thanhnam711

Còn nữa, mỗi khi format máy thì những icon của pm cài trong máy không xóa đc, nhìn nó như thế này này, mất thẩm mỹ lắm:((, bạn nào bít cách xóa những icon này hướng dẫn cho mình nhé. thanks nhìu nhìu.

(

Vấn đề là bạn bảo sau khi format vẫn còn các icon của các soft còn sót lại mà không xóa mình, mình đoán là do lúc format thì các ứng dụng trên thẻ nhớ vẫn để lại rác. Thế nên theo như kinh nghiệm từ mọi người là lúc format máy thì format luôn thẻ nhớ đi, vậy thôi :)

Còn format 4 ngón thì sao lại không được? Máy symbian nào format 4 ngón chả được hả bạn? :-? Thế lúc trước bạn format bằng *#7370# à ?

Hic bạn chưa hiểu ý mình rùi, các ứng dụng trên thẻ nhớ không để rác mà ứng dụng cài trên đt mới để lại icon xấu xí như thế nay. Bây giờ click vào icon đó cũng ko vào ct đc mà xóa cũng ko đc. Chẳng bít làm sao cả. cõnmat 4 ngón mình thử nhìu lần lắm rồi mà lần nào cũng chẳng đc

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Cách format 4 ngón:

1. Tắt máy, rút thẻ nhớ :)
2. Giữ chặt 3 nút [*], [3], [call]
3. Bấm nút bật nguồn cho tới khi máy bật lên và xuất hiện hình 2 bàn tay nắm chặt nhau :p

Cũng chỉ đến mức này thôi, không biết thanhnam711 có làm đúng không nữa :D

thanhnam711

Hiihiii các bạn đã chỉ bảo rất tận tình mình test cũng tận tình lun nhưng vẫn không đc :D. Có lẽ chỉ còn cách phải cài lại từng ứng dụng mất icon rồi xóa đi thôi.

Auto

Mới định nói a làm thế đấy :D
Chứ kẹt wá dùng *#7370# cũng k đc sao :-??
Posted via Mobile Device

troly

Well-Known Member
Hiihiii các bạn đã chỉ bảo rất tận tình mình test cũng tận tình lun nhưng vẫn không đc :D. Có lẽ chỉ còn cách phải cài lại từng ứng dụng mất icon rồi xóa đi thôi.

Bạn thực hiện các bước như thế nào? sao lại ko được nhỉ:O. lại từ đầu nhé: Bạn chỉ cần tắt máy, bấm phím (*), (3), (call), bấm giữ nút nguồn. Cứ như thế đến khi nào máy hiện ra phần chọn giờ Quốc gia là được. Nào lại nhé=D>

thanhnam711

uhm *#7370# chỉ xóa đi những gì đã lưu ở bộ nhớ máy thôi, mà nó xóa cũng không hết nữa, nhìn nham nhở lắm (nhìn hình thì bít). Bạn auto sao ăn rồi mất đt riết vậy :D

thanhnam711

Bạn thực hiện các bước như thế nào? sao lại ko được nhỉ:O. lại từ đầu nhé: Bạn chỉ cần tắt máy, bấm phím (*), (3), (call), bấm giữ nút nguồn. Cứ như thế đến khi nào máy hiện ra phần chọn giờ Quốc gia là được. Nào lại nhé=D>

Hihiiii hichic :((nãy giờ ở topic này có ai hướng dẫn mình làm cách khác đâu. Thậm chí đã nhờ ông anh bấm hộ, mỗi người bấm 2 nút mà vẫn chẳng đc. Bực ghê lun.

Auto

uhm *#7370# chỉ xóa đi những gì đã lưu ở bộ nhớ máy thôi, mà nó xóa cũng không hết nữa, nhìn nham nhở lắm (nhìn hình thì bít). Bạn auto sao ăn rồi mất đt riết vậy :D

Vào box8 mà hỏi ;)
Ở đây k reply đâu ;;)
Thế buộc phải cài lại các pm đó rồi xóa thôi...
Ai kiu 4mat mà hok chịu xóa hết trước.
E rất kĩ...xóa sạch...4mat sau. ;)
Mất có 1,5phút :D
Posted via Mobile Device