• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N77!

Hoden

Super V.I.P
E đang xài n77! hum wa em có cài font chữ! xong máy em đơ lun!

E không hiểu máy em bị sao nữa!

Em vẫn thao tác như bt thui!

Đầu tiên em bật capoff rồi em vào xplore tạo thư mục font trong resource ở ổ C! xog em cop cái font đấy vào ! xong xuôi em vao tool trong xplore và chọn khởi động lại máy!

máy em tự tắt nguồn rồi đèn màn hình lúc sau sáng rồi lại tự tắt đi! rồi chỉ có chữ nokia hiện lên rồi lại tự tắt đi rồi cứ thế chứ máy không khởi động hẳn!

Em đợi lâu quá nên rút pin ra rồi bật lại thì cũng bị y như vậy! đến h em vẫn chưa mở máy lên đc hix vậy máy em bị sao thế ạ!có cách khắc phục nào không ạ! nếu phải đem đi sửa thì em nên sửa ở chỗ nào uy tìn bây giờ! các bác giúp em vs nhé! em cảm ơn rất nhìu

bạn 4mat lại nhé là hết ngay một số máy cài font bị lỗi như vậy.

linh1411

máy em không thể lên hẳn để 4mat ế! nó chỉ có cái màn hình chờ không đèn có chữ nokia ở bên dưới thôi! :((

linh1411

em đã thử 4mat bằng cách ấn liền nút *,3,xanh, nguồn nhưng mà vẫn không đc! chú thik là máy em bị trạng thái như kiểu đang tắt nguồn nhé! không phải đang mở sẵn lên đc rồi đâu!

Hoden

Super V.I.P
em đã thử 4mat bằng cách ấn liền nút *,3,xanh, nguồn nhưng mà vẫn không đc! chú thik là máy em bị trạng thái như kiểu đang tắt nguồn nhé! không phải đang mở sẵn lên đc rồi đâu!

thì đang tắt mới 4mat cách đó nếu không dùng jaf flash fw lại thôi

linh1411

"dùng jaf flash fw lại " là gì hả anh! anh nói rõ hơn đc không ạ! em gà lắm

MinhThang

Manager
"dùng jaf flash fw lại " là gì hả anh! anh nói rõ hơn đc không ạ! em gà lắm

Bạn lập Topic sai qui định, đã hỏi trong kia rồi tại sao còn mở nữa?
Vấn đề máy của bạn rất đơn giản do bạn không làm đúng thôi, bạn làm theo mình thử nhé, Máy phải được 50% Dung lượng Pin, nếu hết Pin thì cắm sạc vào sạc cho đủ. Tiếp theo bạn lấy Pin ra cho máy tắt hẳn, lắp Pin vào tháo thẻ nhớ ra luôn nhé, bắt đầu làm như sau: Bấm phím * + 3 + Gọi + Nguồn, Giữ im 4 phím chờ khi nào máy khởi động lại đến hình 2 bàn tay nắm nhau thì thả ra là OK. Cách này mà không được nữa thì đem tới Bệnh viện bạn nhé.

cupidbaby

Bạn lập Topic sai qui định, đã hỏi trong kia rồi tại sao còn mở nữa?
Vấn đề máy của bạn rất đơn giản do bạn không làm đúng thôi, bạn làm theo mình thử nhé, Máy phải được 50% Dung lượng Pin, nếu hết Pin thì cắm sạc vào sạc cho đủ. Tiếp theo bạn lấy Pin ra cho máy tắt hẳn, lắp Pin vào tháo thẻ nhớ ra luôn nhé, bắt đầu làm như sau: Bấm phím * + 3 + Gọi + Nguồn, Giữ im 4 phím chờ khi nào máy khởi động lại đến hình 2 bàn tay nắm nhau thì thả ra là OK. Cách này mà không được nữa thì đem tới Bệnh viện bạn nhé.

N77 ko 4mat cách này được đâu anh thắng ơi!Của bạn này chắc phải mang ra ttbh up lại fw thôi!:|

Hoden

Super V.I.P
có thể khi cài font bị lỗi bộ suư tập...hôm trứoc 5800 của mình cũng bị vì xoá thử prative không khởi dộng đựoc phone luôn ,4mat lại hết

Huuloc14

E đang xài n77! hum wa em có cài font chữ! xong máy em đơ lun!

E không hiểu máy em bị sao nữa!

Em vẫn thao tác như bt thui!

Đầu tiên em bật capoff rồi em vào xplore tạo thư mục font trong resource ở ổ C! xog em cop cái font đấy vào ! xong xuôi em vao tool trong xplore và chọn khởi động lại máy!

máy em tự tắt nguồn rồi đèn màn hình lúc sau sáng rồi lại tự tắt đi! rồi chỉ có chữ nokia hiện lên rồi lại tự tắt đi rồi cứ thế chứ máy không khởi động hẳn!

Em đợi lâu quá nên rút pin ra rồi bật lại thì cũng bị y như vậy! đến h em vẫn chưa mở máy lên đc hix vậy máy em bị sao thế ạ!có cách khắc phục nào không ạ! nếu phải đem đi sửa thì em nên sửa ở chỗ nào uy tìn bây giờ! các bác giúp em vs nhé! em cảm ơn rất nhìu

Híc mỉnh củng bị giống bạn nè , mình cài unico vào bộ nhớ máy , xong rồi mình lại xóa đi nhưng không xóa được file xx.ttb gỉ đó rồi tắt mày khởi động lại nhưng bị đơ máy luôn . Lúc mở máy chỉ hiện chử nokia rồi màn hình trắng tinh , huhuhu giở không biết phải làm sao nửa chán quá .

jackbg

Bạn phải ở vùng có sóng thì mới coi được, và bạn coi với gói cước đăng ký như thế nào vậy? bạn có thay đổi SIM khác không, nếu không thì kiểm tra lại phần cài đặt xem sao.
Thay sim khác thì sao?không xem được à? vô lý quá. tôi cũng có N77 mua lại và khi thay sim của tôi vào vẫn xem được TV mặc dù sim tôi có đăng ký đâu. tôi xem được TV gần 1 năm nhưng bg thì không xem được nữa không hiểu tại sao ( đừng nói đến chuyện di chuyển đến vùng không cung cấp dv TV nhé vì tôi làm việc ở đây, ngồi đây đến nay gần 10 năm rồi) thật không hiểu thế nào nữa-nản

trannhungoc

Trợ giúp mình với cái N77

Mình dùng Nokia N77 tự nhiên chẳng hiểu trẻ con nó bấm gì mà giờ không còn gởi tin nhắn được nữa nhưng vẫn nhận được tin nhắn. Hix mong các bạn giúp đỡ mình với, cảm ơn bạn nhiều!! KHông biết mình pôst bài ở đây có đúng chủ đề ko nữa, nếu không đúng mong admin và có thể gởi hướng dẫn vào mail cho em với , hoangtu_kimkhoi@yahoo.com. Chân thành cảm ơn, mong hồi âm.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng Nokia N77 tự nhiên chẳng hiểu trẻ con nó bấm gì mà giờ không còn gởi tin nhắn được nữa nhưng vẫn nhận được tin nhắn. Hix mong các bạn giúp đỡ mình với, cảm ơn bạn nhiều!! KHông biết mình pôst bài ở đây có đúng chủ đề ko nữa, nếu không đúng mong admin và có thể gởi hướng dẫn vào mail cho em với , hoangtu_kimkhoi@yahoo.com. Chân thành cảm ơn, mong hồi âm.

Chắc là do chỉnh số tổng đài tin nhắn rồi, 1 là bạn hỏi tổng đài (mình chỉ biết mobifone mà ko biết bạn dùng mạng gì) 2 là bạn restore fastory settings với pass là 12345 :)

trannhungoc

Mình phải làm như thế nào?? Mình đang dùng mạng VInaphone, Restore Fastory setting thì làm như thế nào??? Mình mù tịt luôn, mong bạn chỉ bảo. Cảm ơn bạn nhiều!!!

hhkkll

Mình phải làm như thế nào?? Mình đang dùng mạng VInaphone, Restore Fastory setting thì làm như thế nào??? Mình mù tịt luôn, mong bạn chỉ bảo. Cảm ơn bạn nhiều!!!

Posted via Mobile Device
Bạn kiểm tra lại số trung tâm tin nhắn nhé, chắc lỗi trên 80% là ở đó. Bạn vào messaging>option>setting>text messager>massage center và massage center in use. Thử chuyển trung tâm tin nhắn (massage in use) sang 1 trug tâm khác(nếu có, thường thì có massage center, massage center 01...) hoặc bạn tự cài lại số trug tâm tn nhé (gọi tổg đài để biết số trug tâm tn).

trannhungoc

Cảm ơn bạn nhiều!! Mình làm được rồi. Cảm ơn diễn đàn nhiều, chúc diễn đàn ngày càng tích cực hơn

cubeancu

Lỗi nghe nhạc trong N77

Chào mọi người,
Mình có cái N77, nghe nhạc nó hay bị điên điên, lúc phát 1 bài nhạc , đang chạy giữa chừng lại đứng và im luôn, nếu dùng nút chạy nhanh qua đoạn đứng đó thì có thể nghe tiếp (hoặc bị tiếp ở phần nhạc tiếp theo), mình dùng trình nghe nhạc mặc định của N77, mình cũng thử đổi định dạng của nhạc (mp3,wma,wav) thể nhưng vẫn bị, mình thử với nhiều bài nhạc khác vẫn bị, không hiểu sao nữa. Không biết do trình nghe nhạc của N77 (nếu có cái soft nào thay thế được xin mọi người chỉ giúp) hay là do bài nhạc (cái này chắc không vì mình chép qua điện thoại khác vẫn chạy ầm ầm :((
Mong mọi người giúp đỡ vấn đề này của mình, cảm ơn mọi người

habaolinh

Super V.I.P
Chào mọi người,
Mình có cái N77, nghe nhạc nó hay bị điên điên, lúc phát 1 bài nhạc , đang chạy giữa chừng lại đứng và im luôn, nếu dùng nút chạy nhanh qua đoạn đứng đó thì có thể nghe tiếp (hoặc bị tiếp ở phần nhạc tiếp theo), mình dùng trình nghe nhạc mặc định của N77, mình cũng thử đổi định dạng của nhạc (mp3,wma,wav) thể nhưng vẫn bị, mình thử với nhiều bài nhạc khác vẫn bị, không hiểu sao nữa. Không biết do trình nghe nhạc của N77 (nếu có cái soft nào thay thế được xin mọi người chỉ giúp) hay là do bài nhạc (cái này chắc không vì mình chép qua điện thoại khác vẫn chạy ầm ầm :((
Mong mọi người giúp đỡ vấn đề này của mình, cảm ơn mọi người
4mat lại máy và thẻ, ko hết up lại fw nhé bạn.

phunghoan

Cài đặt phần mềm bị ẩn icon

Em dùng N77 hôm nọ em tải 1soos phần mềm và game về dùng sau khi cài ra 1 số cái bị ẩn mất icon ko biết vào chỗ nào, vao appmanager thì thấy nó đã đc cài trong máy. em muốn hỏi làm cách nào để mấy cái icon nó hiện ra, các bác gúp em với !!!! :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((