• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

alieng

cái N78 của em bị rơi xuống nước, tình hình là sau khi khởi động lại thì máy ko bắt sóng được, các phím 2,8,0 ko sử dụng được, phím 3 và phím chụp hình thì rất chập chờn, các bác có cách nào khắc phục thì chỉ em với, hu hu hu
em có nên đem ra cửa hàng sửa ko vì em rất sợ bị luộc đồ, chõ em ở cũng ko có nokia care
mà em ở quảng ngãi đó bác nào bik chỗ nào sữa máy uy tín thì bảo em với

adware

cái N78 của em bị rơi xuống nước, tình hình là sau khi khởi động lại thì máy ko bắt sóng được, các phím 2,8,0 ko sử dụng được, phím 3 và phím chụp hình thì rất chập chờn, các bác có cách nào khắc phục thì chỉ em với, hu hu hu
em có nên đem ra cửa hàng sửa ko vì em rất sợ bị luộc đồ, chõ em ở cũng ko có nokia care
mà em ở quảng ngãi đó bác nào bik chỗ nào sữa máy uy tín thì bảo em với

Posted via Mobile Device

theo mình biết thì nokia care sẽ ko bảo hành khi máy bị rớt xuống nước đâu . Bạn mua máy ởđâu thì nên đem đến đấy cho họ sửa .

levietcuong08

Mình mới đọc báo EchipM số ra ngày mai. Nó dám bảo pin N78 của a e mình có 1050mAh. Vậy mà cũng dám đăng.

THCN

Để mai mình mua báo xem sao. Mấy bác phóng viên báo EchipM này hay đăng sai thông tin lắm.
Posted via Mobile Device

levietcuong08

Uh. Bạn xem đi. Nhớ cho ý kiến ngen. Đăng như vậy lầm chết những bạn k bít, k xài. Với lại N81-2G pin 1080mAh chứ k fải 1050mAh.

TomRyan8891_2009

Cho em hỏi , máy em mới up lên FW mới nhất V30.011 , có thể dùng Hello OX 1.3 để hack thành công được không , và sau khi hack xong , máy có thể chơi game n-gage full được không , N78 có thể dùng bản n-gage 1536 được không ?

MinhThang

Manager
Cho em hỏi , máy em mới up lên FW mới nhất V30.011 , có thể dùng Hello OX 1.3 để hack thành công được không , và sau khi hack xong , máy có thể chơi game n-gage full được không , N78 có thể dùng bản n-gage 1536 được không ?

Mình không dùng N78 nên không biết, nhưng theo mình thì khi bạn đã Hack thì cứ làm theo các cách, nếu không được thì làm lại, từ chỗ này bạn sẽ có kinh nghiệm trong Hack cho các lần sau hoặc cho bạn bè chẳng hạn.
Về Games N-Gage thì Hack không liên quan gì đến chuyện chơi Full hay không bạn à, mà Hack chỉ là để cài pm trong đó có cả N-Gage thôi, còn bạn muốn biết bản nào hỗ trợ thì bạn sang BOX Games tham khảo và hỏi anh em để được giúp đỡ. Chúc bạn thành công với em N78 của bạn.

THCN

Khà khà, ở Cà Mau nên đọc báo EchipM chậm hơn mấy bác ở thành phố Sài Gòn 1 ngày, đúng là bình luận như vậy dễ hiểu lầm quá, mấy bác nào yếu bóng vía thì sẽ không mua N78 đâu. Cái N81 thua N78 cả về chức năng lẫn pin, nó chỉ được cái nắp trượt (mấy bác ấy nói là thời trang nhưng mình mua máy là để sử dụng chức năng, với lại kiểu dáng của N78 cũng đẹp vậy), mình thấy cái N81 hơn N78 ở bộ nhớ trong và phím chức năng chơi game thôi, còn lại chụp ảnh không bằng, không có GPS, mấy bác ấy nói chức năng GPS ở Việt Nam ít xài, nhưng mình đang dùng nó kết hợp với Googlemap và cả Vietmap thấy đều rất hữu ích và tuyệt vời. N78 lại rẻ hơn N81 8G tới 2tr lận mà chức năng thì quá ngon lành với mức giá hợp lý. Nói chung N78 hơn hẳn N81, đây là ý kiến riêng của mình, còn các bạn nghĩ sao?
Posted via Mobile Device

levietcuong08

Good. Đúng lắm. Mà chính xác hơn là n81 mắc hơn n78 50% giá tiền n78(2tr, n78 co hơn 4tr ha). N78 cũng đẹp nữa mà. Với lại dạng thah như n78 là bền nhất so với trượt và gập. Đúng chứ mấy bạn.

naul1497

Vậy là máy bạn bị thiếu bộ nhớ rồi. Sẳn format lại máy bạn nên up lên luôn đi. Up lên firmware mới máy chạy nhanh và nghe nhạc sẽ hay hơn bạn à.

Uhm, mình ra wifi, bấm *#7370# để vào update nhưng chỉ up được lên bản v21 thôi, không up lên v30 được :(. Định dùng phonix để up lên v30 nhưng thấy nhiều ý kiến lỗi quá nên chưa dám, các bạn cho ý kiến nhé, thanks all!

levietcuong08

Ac. Hack được lâu lắm ui. Gần 1 tháng ùi đó. Coi lại trên dđ đi. K cần hello vẫn hack được. Mình là ví dụ.

adware

mấy bác ơi . có phần mềm nào xem TV online qua wifi vừa nhanh lại cón có các kênh của việt nam không vậy . Tiện thể cho em hỏi , khi xem các clip online trên realplayer của máy thì có nhiều clip bị xé hình . Làm cách nào khác phục được . Nếu có phần mềm nào thay thế thì có thể up cho em dc không ?

NSeripro

Posted via Mobile DeviceBác nào đã up lên firm 30 cho em mấy nhận xét để em up con N78 của em lên với. Nghe mấy bác nói có firm 30 rồi mà chưa dám up. Thanks các bác nhiều!

TomRyan8891_2009

Thông báo:Đã hack được fw 30.0 mới nhất.Dùng phần mềm Hello OX 2.v2.01.Unsigned.sis.Pà con search mà dùng nha.Mình mới hack xong rồi,lên thông báo cho anh em.Click vao link để download về dùng nha.
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=138947&d=1250664460

Cho mình hướng dẫn sử dụng luôn đi bạn , nghe nói ứng dụng mới nhất này chỉ cần mở lên là nó tự động làm từ A đến Z luôn , ta chỉ ngồi chờ thôi , đúng không vậy ?

levietcuong08

Up đi. Không hư đâu mà sợ. Nói chơi thôi, up lên có tí thay đổi, nói chug thì tốt. Nge nhạc good.

Status
Không mở trả lời sau này.