• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

haininh

cho mình hỏi tý nhé.
khi mình up lên fw 21 rồi nhưng máy lại mất ứng dụng transition
mà máy n78 của anh bạn cùng cơ quan vẫn có hiệu ứng này
ko biết có phải do cài đặt trong máy ko nhỉ
các bác hướng dẫn em với nhé

vuvantuan59

Vào cài đặt vào phần lựa chọn theme (chù đề) tùy chọn và bật hiệu ứng lên là ok !
cho mình hỏi tý nhé.
khi mình up lên fw 21 rồi nhưng máy lại mất ứng dụng transition
mà máy n78 của anh bạn cùng cơ quan vẫn có hiệu ứng này
ko biết có phải do cài đặt trong máy ko nhỉ
các bác hướng dẫn em với nhé
Posted via Mobile Device

mdapro

mình up len fw 21.002 từ đó ko cài được ứng dụng nào nữa mặc dù đã sigh nó chỉ hiện lên chuẩn bị cài đặt rồi biến mất ai biết cách nào khắc phục giúp với
ko ai giúp mình ah :((

phantiendung

Mình đang dự tính tậu một chú dế mới, nhưng mà đang phân vân giữa N81 và N78 không biết nên mua con nào, anh em có thể cho mình một lời khuyen không.

phantiendung

Cái phím navi wheel của tớ bị tróc lun lớp đen ( sau khi tróc lớp bạc bên ngoài thì lòi ra lớp đen này ) ra rồi các pác ạ :| có chỗ chuyên mạ cho loại này ko anh em ?

Không biết bạn đang ở đâu? Nếu ở tp.HCM thì đến số 83A Paster Q1 (hay là 53A mình không nhớ rõ lắm, nó nằm sát bên trường cao đẳng kỹ thuật Cao Thắng đó), ở chổ này chuyên tân trang điện thoại đó. Nếu như mạ lại thì khoảng 20.000 đó, mình đã từng làm rồi.

demo_13

mình up len fw 21.002 từ đó ko cài được ứng dụng nào nữa mặc dù đã sigh nó chỉ hiện lên chuẩn bị cài đặt rồi biến mất ai biết cách nào khắc phục giúp với
bạn thử format lại máy và thẻ nhớ xem nào

mdapro

vẫn ko được mà có ai format 3 ngón trên n78 được ko mình ko tài nào format 3 ngón trên n78 được

Thrash_metal

vẫn ko được mà có ai format 3 ngón trên n78 được ko mình ko tài nào format 3 ngón trên n78 được

N78 đặc biệt ở chỗ format 3 ngón bằn cách ấn phím Call, * và PHÍM MEDIA ( ko phải phím 3 nhé) Bạn thử đi, chắc chắn sẽ được đấy :)

dongdoi2020

Em cũng không hiểu tại sao con n73 lại đắt hơn n78 trong khi công nghệ của con n78 hơn n73me phải nói một trời một vực
Thậm chí n73me nói là music edition nhưng nghe nhạc lạy n78 bằng cụ
Thật là khó hiểu

vuvantuan59

Em cũng không hiểu tại sao con n73 lại đắt hơn n78 trong khi công nghệ của con n78 hơn n73me phải nói một trời một vực
Thậm chí n73me nói là music edition nhưng nghe nhạc lạy n78 bằng cụ
Thật là khó hiểu

Không khó hiểu đâu bạn à !chỉ có ở TGDD nó mới thế thôi cũng giống n81 vậy thôi cũng gọi N78 bằng cụ thế mà nó vẫn đắt hơn đặc biệt là cái 8G mình mua thẻ 16G cho N78 thẻ ở Phú Thái mất có gần 600 ngàn tính ra vẫn có tiền mua 1 cái điện thoại tặng em gái ! Hi !
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

có cách nào tắt hoàn toàn đèn flash khi chụp ảnh cho em n78 ko nhỉ
Posted via Mobile Device
thì tắt đèn đi là xong kiểm tra trên n78 FW 21 hoặt động tốt(bức 1 có từ bức 2 trở đi là ok )

kingofsea

Bình tĩnh bình tĩnh, không phải ai cũng giỏi như bạn mà:)

Viết rõ ràng ở trên , ko đọc mà hỏi thì pác ấy hơi nóng cũng ko phải lạ :D

Có cách nào coi file flash nặng tầm 1.29mb trở lên dc ko anh em , hồi đó firm 12 cài dc bản flashlite 3 developer , coi êm file những 2mb , giờ firm 21 ko cho cài nữa , coi bằng mặc định của máy file 1.29mb mà dc chút là báo ko đủ bộ nhớ :|

prado7

Chào cả nhà, mình vừa mới sở hữu N78 chiều qua và đến tối đã update lên fw 21, cảm giác chạy không nhanh bằng fw12 cũ của máy :D mình chưa dùng nhiều nên chưa biết fw21 hơn ở điểm nào nhưng thôi cứ fw mới là phải hơn chứ nhỉ hiihii.. Từ hôm nay sẽ mầy mò học hỏi thêm nhiều, có gì thắc mắc rất mong sự giúp đỡ của các bạn, chúc mọi người cuối tuần vui vẻ b-)

mdapro

Viết rõ ràng ở trên , ko đọc mà hỏi thì pác ấy hơi nóng cũng ko phải lạ :D

Có cách nào coi file flash nặng tầm 1.29mb trở lên dc ko anh em , hồi đó firm 12 cài dc bản flashlite 3 developer , coi êm file những 2mb , giờ firm 21 ko cho cài nữa , coi bằng mặc định của máy file 1.29mb mà dc chút là báo ko đủ bộ nhớ :|

thật ra mình viết nhầm dù thay phím 3 = đa phương tiện rồi nhưng vẫn ko được bạn ạ chứ ko phải mình ko đọc còn việc bác nào nóng thì mình ko wan tâm cũng chăng thèm đọc của những người nóng tính vậy đâu

Status
Không mở trả lời sau này.