• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

Gladiator

Tặng các bác mấy cái hình chụp bằng N78 công nhận 3.2 mà chụp được phết

Chỉnh sửa cuối:

giadaiminh

Đuôi sis đầy trên diễn đàn mà bạn. Đa số phần mềm có đuôi sis đó. Bạn vô box phần mềm tải về. Chép file sis vào thẻ nhớ rồi vào quản lí file click thẳng vào file đó là cài thôi. Y như cài phần mềm trên PC thôi mà.
nếu nói cách cài đặt thì mình bít rùi.Nhưng để tìm 1 pm nào đó thì phải tìm như thế nào?chứ mỗi lần cần tìm pm nào lại phải nhớ pm đó nằm ở mục nào, rùi trang bao nhiêu?bạn hiểu ý mình nói chứ?dạng tìm như google vậy đó.thanks
giả sử như mình mún tìm pm xplorer 1.22 đi mà ko bít chính xác nó nằm ở trang nào vậy tìm làm sao?nếu lục tung từng cái trong diễn đàn lên thì mất thời gian quá

lekhachuy3aa

nếu nói cách cài đặt thì mình bít rùi.Nhưng để tìm 1 pm nào đó thì phải tìm như thế nào?chứ mỗi lần cần tìm pm nào lại phải nhớ pm đó nằm ở mục nào, rùi trang bao nhiêu?bạn hiểu ý mình nói chứ?dạng tìm như google vậy đó.thanks
giả sử như mình mún tìm pm xplorer 1.22 đi mà ko bít chính xác nó nằm ở trang nào vậy tìm làm sao?nếu lục tung từng cái trong diễn đàn lên thì mất thời gian quá

Bạn để ý trong diễn đàn có chức năng tìm kiếm kìa. Nhìn lên trên là thấy liền đó. Tìm kiếm trong chuyên mục

longangel7

hix

sao không ai trả lời giùm mình vậy. dạo này đau đầu với nó quá. cài handyclock,n gage ... 1 vài phần mềm là bị treo phần nghe nhạc mặc định.
đem lên nokia care up firm lại rồi mà vẫn thấy bị thế.
mình dùng N78 .FW 21.002 chưa hack
mong các pro test giùm không biết do N78 bị như vậy hay do máy em ...

Gladiator

sao không ai trả lời giùm mình vậy. dạo này đau đầu với nó quá. cài handyclock,n gage ... 1 vài phần mềm là bị treo phần nghe nhạc mặc định.

bác thử test lại xem,nhiều khả năng là các phần mềm trong máy của bác xung khắc với nhau,trước em có đọc 1 bài nói về vấn đề này trên PDAViet nhưng không nhờ ở mục nào,bác nhờ ai có kinh nghiệm xem hộ đi:(

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu máy bạn cài ít PM thì còn dễ ktra, nếu cài quá nhiều PM thì rất khó kiểm tra được. Cách đơn giản nhất là reset máy rồi cài PM lại từ từ để xem cái nào gây đứng. Nhưng thường thì mình ít khi thấy Pm nào xung khắc với PM nghe nhạc mặc định của máy cả. Mình đã thử cài rất nhiều PM mà chưa thấy tình trạng này bao giờ.

Gladiator

Nếu máy bạn cài ít PM thì còn dễ ktra, nếu cài quá nhiều PM thì rất khó kiểm tra được. Cách đơn giản nhất là reset máy rồi cài PM lại từ từ để xem cái nào gây đứng. Nhưng thường thì mình ít khi thấy Pm nào xung khắc với PM nghe nhạc mặc định của máy cả. Mình đã thử cài rất nhiều PM mà chưa thấy tình trạng này bao giờ.

Theo như lời của bác thì N78 của bác kia nguy rồi mắc bệnh hiểm nghèo chưa rõ nguyên nhân :O

odyseN78

Có mod nào ở đó ko giúp em với em đang dung N78 ma em chẳng thấy đường j cả.Có bác nào đã xài full em N78 chỉ cho em với.
YH:hoanglobuoc@yahoo.com.
Luc nào em cũng ss

longangel7

hix. em đã chạy lại phần mềm trên nokia care mà.
loại bỏ khả năng các pm xung khắc vì em thư lần lượt tưng cái.giờ thấy có 6 pm bị.:-/
sau đó tìm ra được vài phần mềm ý cài vào là music bị treo luôn.
triệu trứng như em đã pos ở bài trước(trg 38)

cai này khởi động lại là hết. nhưng bực nhất là khi dùng cap usb nó lại bị treo music. phải kill process

longangel7

có mod nào ở Hà Nội xem giúp em với. mệt với nó.!
nick em là :long_mariecurie@yahoo.com

hoaibao789

Các bác ơi sao tôi cài file swf mặc định trong máy nhưng nó chỉ có màn hình tối thui khi khóa phím, không thấy nó show gì hết. Các bác giúp em với.

tracquocminh

khi dùng chức năng powersaver thì bản phải chỉnh lại thời gian khóa phím dài hơn thời gian đèn màn hình tắt. Lúc này bản mới nhìn thấy được.

tracquocminh

dòng N dùng rất tiện

bạn nào dùng Nserise như N78 theo mình thì không cần cài thêm ứng dùng nào cũng chất rất tiện. Chỉ cài thêm Vietmap thôi là đủ lắm rồi.
Khi bạn muốn nén phim vào máy thì đùng dùng soft nào khác ngoài PC Suite của nokia, nó có phần chuyển phí thừ PC sang dt rất tốt, chỉ cần nhất chuyển là nó tự làm rất cả như nén đúng kích thước màn hình, chuyển thành mp4 luôn rất tiện, dt không cần cài Smartmovie làm gì cho mất công.
Phần báo thức trong máy cải tiến rất tốt không cần cài thêm HandyClock... làm gì.
Tóm lại: N78 khá đầy đủ không cần cài thêm ứng dụng nhiều trừ game thôi

hoaibao789

khi dùng chức năng powersaver thì bản phải chỉnh lại thời gian khóa phím dài hơn thời gian đèn màn hình tắt. Lúc này bản mới nhìn thấy được.

Được bạn ơi nhưng cái màn hình tối thui thì cũng coi như không. :(:)(:)((

khaichua

làm j` có chuyện xem phim ngon, xem giật như đúng rồi. ma` làm sao để xem phim ko giật thế, xem được 1 nửa thì nó bảo là ko đủ bộ nhớ ! Bó tay :(:(

Status
Không mở trả lời sau này.