• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

motsinhvien

cho mình hỏi N78 có thể cài chương trình làm khác giọng nói (khác giọng của mình) khi gọi dt ko? nếu có giới thiệu mình cái link nhé thanks!

vuaxebus

Hic thông báo với all mem là cách đây hơn 1 tuần m mag máy đi bảo hành o nokia care về vđề zoom n78 ko đc. Đến ngày hnay lấy máy. Kết quả là yô

vuaxebus

Kquả là zoom đc. Nhưng, máy bi nâng cấp lên firm 30. Wifi bắt kém hơn trc. Hinh nhu con k download dc. K hack đc. Tóm lai lợn lành thành què
sory m pot qua dt.

vuaxebus

chán wa. Chắc sáng mai lại ra nokia care bắt họ hạ firmware xuống. K bt có đc k. Có nên làm như vậy k? Hay làm tn jờ. Help me! Thanks all!

i_love_baby387

Fỉrm mới thường chạy mượt mà hơn cũ, chỉ có điều theo một số nguồn tin thì con N78 này hay bị lỗi nên thế.
Posted via Mobile Device

80704378

chạy lại fw như thế nào anh hướng dẫn cụ thể cho em đựoc không ,thanks anh

máy mình upfirmware 21.002.051.1 cũng bị lỗi này, up xong máy xóa hết tất cả các soft cho symbian (cài trên máy lẫn thẻ) chỉ chừa lại soft java. Có 1 bạn nói là còn cài đc Vietmap nhưng mình đã thử rồi, hầu như tất cả soft symbian đều gặp tình trạng "tập tin bị lỗi". Ko biết có phải máy chưa đc hack ko nhỉ?

slimtoan

tớ mơi mua cho bé gái cái N78, tự dưng xài ngon cho tới hôm qua không bắt wifi/gprs được ? đem ra TGDD thì nhân viên ngồi chỉnh chỉnh gì đó là vô được? Không biết anh em có gặp trường hợp này chưa nhỉ ?

vuaxebus

Wifi tốt hơn đâu. Trước wifi gần nhà mình bắt tốt 3 vạch, jờ còn có 2 vạch thôi ah! Đt của mình Ncare nói là do lỗi main (liên quan đến zoom ) nên ngta p thay con chíp j đó. Jờ thì zoom đc nhưng wifi thì thê này đây. Ah mọi ng có bị tình trạng khi quay phim thì đèn flash cứ bị nhấp nháy không? Mình bị như vậy đấy! Mọi ng kiểm tra xem nhé. Hỏi Ncare ngta bảo là NÓ thế! hết thuốc chữa.!

vuaxebus

Tin vui xin gửi đến all mem là m đã hack được n78 fw30 rồi. Cài thành công các soft unsign.
Nếu ai không rõ cách làm cứ mail cho m. vuaxebus@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

KhongAn

Ah mọi ng có bị tình trạng khi quay phim thì đèn flash cứ bị nhấp nháy không?
Đèn nháy để biết đường mà quay chứ :)) Bro có phần mềm nào dùng đèn flash N78 làm đèn pin (Torn) không ?

KhongAn

Phím Navi của N78 cũng hay đấy chứ ? nhưng không bằng phím chuột của BlackBerry được

adware

cái quay phim đèn nháy là mặc định rồi mà . mà lâu lâu cũng bực mình thiệt
Có ai biết bật đén cái phím navi sáng chung với đèn bàn phím không ?

80704378

hình như up lên v21 dùng tốn pin hơn đúng ko nhỉ :( ?

mình nghĩ điều này là đúng vì mình dùng firmware cũ khi vào wifi nhiệt độ máy vẫn bình thường, nhưng từ sau khi up firmware mỗi lần vào wifi máy nóng lên thấy rõ. Có lẽ bản này ngốn pin hơn thật rồi!!!

80704378

Pin 1200 làm gì có chuyện nghe gọi được 6 ngày bạn! Nếu ít gọi dữ lắm là 3 ngày à! Còn sử dụng bình thường 2 ngày là max rùi!

đâu có bạn! mình nghe gọi ít mà pin vẫn dùng được hơn 4 ngày đấy thôi, xài bình thường thì 3 ngày, còn dùng nhiều thì 2 ngày.

N5320

Ai ĐÃ DÙNG NOKIA 5630XM cho hỏi con N78 và 5630 thế nào, giá 2 con ngang nhau, Pin con 5630 thì chỉ có 890 mah< 1200 cua N78 nhưng trên TGDĐ thì thời lượng sử dụng 5630 lai nhìu hơn N78, Còn về nghe nhạc thì sao? 5630 có fai là loa 3D ko :( . Mình đang phân vân giữa 2 Em này nên cần các bạn ai ĐÃ DÙNG rùi thì cho ý kiến cái. Thank

vuaxebus

N78 trên cả tuyệt vời, hội tụ đầy đủ các tình năng, chỉ mỗi tội bàn phím của nó hơi chuối thôi. đèn flash hơi có vấn đề một chút. Bạn là ng k thich chọc ngoáy vào đt thì dung 5630, ngc lại ban dùng n78. Còn vấn đề pin trên thế giới di động là không đúng đâu. Bạn có thể vào forum.nokia.com xem chi tiết cụ thể 2 dế này.

Chỉnh sửa cuối:

nbnbnb2112

Ai ĐÃ DÙNG NOKIA 5630XM cho hỏi con N78 và 5630 thế nào, giá 2 con ngang nhau, Pin con 5630 thì chỉ có 890 mah< 1200 cua N78 nhưng trên TGDĐ thì thời lượng sử dụng 5630 lai nhìu hơn N78, Còn về nghe nhạc thì sao? 5630 có fai là loa 3D ko :( . Mình đang phân vân giữa 2 Em này nên cần các bạn ai ĐÃ DÙNG rùi thì cho ý kiến cái. Thank

Mấy dòng XM đc cái mã thôi bạn ạ.Dòng NSeries chuẩn hơn đấy!.Con 5630XM đắt ngang N78 vì nó là mẫu mới thôi bạn,N78 lúc mới ra hơn 8tr đấy!

nbnbnb2112

N78 không có nắp sau màu đen nhỉ,của mình màu xanh trông cứ đểu đểu thế nào.Xem ở mấy trang nước ngoài thấy có cả N78 trắng,không biết VN có chưa

Status
Không mở trả lời sau này.