• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

TomRyan8891_2009

Cho mình hỏi , trình cài đặt n-gage cho N78 mới nhất hiện nay là bao nhiêu , có phải là 1536 không ?

alieng

con N78 của em bị vô nước, hiện giờ đang bị mất sóng, ở chỗ em người ta ko dám sửa vì sợ mất nguồn, sắp tới em định vào Tp, ai bik chỗ nào sửa uy tín chỉ em với, chân thành cảm ơn

levietcuong08

Vụ ngage thj hỏi làm j. Lên ngage .com tải về là bít. Hổ trợ tối đa 16gb. Mình k ở tp nên k bít. Nge bạn nói như vậy thj hjnh như máy lỗi hđh ui. Thay thẻ khác xem, đừng bỏ thẻ cũ ngen.

135798642

cho hỏi máy mình cài nhiều ứng dụng quá, appmanager toàn hiện memory full :( ( mình biết là xóa bớt 1 số pm đi thì đc, nhưng khổ nỗi mình ko muốn xóa cái j` :D ) .. hiện mình đang có 1 số theme cần xóa, cho hỏi có phần mềm nào xóa theme ko??? (dùng cái pm đổi tên theme j` j` ko đc ..)

Kojiro

Super V.I.P
cho hỏi máy mình cài nhiều ứng dụng quá, appmanager toàn hiện memory full :( ( mình biết là xóa bớt 1 số pm đi thì đc, nhưng khổ nỗi mình ko muốn xóa cái j` :D ) .. hiện mình đang có 1 số theme cần xóa, cho hỏi có phần mềm nào xóa theme ko??? (dùng cái pm đổi tên theme j` j` ko đc ..)

Nếu theme ko có trong app để gỡ thì bạn phải tìm trong hệ thống để xóa thủ công :) Mỗi máy mỗi khác, trên N95 thì trong resource/skins, N73 thì nằm trong private, nếu am hiểu tương đối thì bạn tìm thử trong máy bạn xem sao.
Mà máy bạn cài gì mà kinh thế :-? Thẻ bao nhiêu? Đừng nói là toàn cài trên máy nhé :|

motsinhvien

cho mình hỏi mình cài thẻ chương trình trên thẻ nhớ. giờ thay thẻ mới mình copy dữ liệu từ thẻ củ sang mới mà ko cài lại các chương trình trên thẻ thì khi để vào đt thẻ mơí, các chương trình đã cài có chạy đc ko các bác?

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi mình cài thẻ chương trình trên thẻ nhớ. giờ thay thẻ mới mình copy dữ liệu từ thẻ củ sang mới mà ko cài lại các chương trình trên thẻ thì khi để vào đt thẻ mơí, các chương trình đã cài có chạy đc ko các bác?

Mình chưa thử :) Nhưng mình nghĩ thế này: nếu thẻ đã được định dạng để máy nhận được, bạn đã sao chép tất cả các file (kể cả file ẩn) trên thẻ cũ qua thẻ mới thì có thể chạy được.
Thử rồi báo kết quả xem sao :D

levietcuong08

Mình ngj là k. Vì mỗ thẻ có số riêng, hãng sxuất riêg, dung lượg khác nhau. Nói chug theo mình là k nên đùa với lửa.

trunganh0412

Cai nay k hoi cung biet ma.Neu copy the thi chac chan k duoc dau.Chiu kho cai lai pm di.
Posted via Mobile Device

gioantoni

Bạn dùng máy vi tính để mở thẻ nhớ ra, cho hiện tất cả các file kể cả file ẩn, copy tất cả sang thẻ nhớ mới, thế là xong thôi. Hôm trước mới chuyển từ thẻ 2G sang 8G cũng thế, không phải cài lại gì, cứ thế xài thôi

j_cage

Member

để chắc ăn bạn nên kiếm 2 cái đầu đọc thẻ USB, cắm 2 thẻ nhớ vào đầu đọc, bật tính năng hiện đầy đủ file ẩn lên, rồi chỉ việc cop trực tiếp toàn bộ nội dung từ thẻ cũ sang thẻ mới là đảm bảo ko phải cài lại gì hết. Mình làm cách này nhiều lần lắm đều ổn! Lưu ý là định dạng của thẻ mới phải giống thẻ cũ, chẳng hạn thẻ cũ để FAT32 thì thẻ mới cũng phải đề FAT32.

trunganh0412

Cho nay to chua hieu.Du pm nao minh cai vao the nho nhung van co 1 so file cua pm day dc cai trong bo nho may.The thi chi copy the nho k thoi thi sau pm chay dc.Phai copy ca bo nho may sang nua chu.Vi lan trc minh format may k format the thi k vao may pm cai trc dc.Ban thay co dung k.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Cho nay to chua hieu.Du pm nao minh cai vao the nho nhung van co 1 so file cua pm day dc cai trong bo nho may.The thi chi copy the nho k thoi thi sau pm chay dc.Phai copy ca bo nho may sang nua chu.Vi lan trc minh format may k format the thi k vao may pm cai trc dc.Ban thay co dung k.
Posted via Mobile Device

Vì mem kia nói bộ nhớ máy vẫn để nguyên, đâu có đề cập đến 4mat máy đâu bạn :) Chỉ nói chuyển dữ liệu từ thẻ qua thẻ thôi mà.

THCN

Bạn cứ bỏ thẻ mới vào điện thoại và format, sau đó chép tất cả dữ liệu của thẻ cũ vào máy tính (nhớ show những file ẩn lên) rồi lấy dữ liệu ấy chép vào thẻ mới đã được format bằng điện thoại. Vậy là OK, không cần phải chạy lại phần mềm! Chúc bạn thành công!

dkdk

sao máy em thỉnh thoảng nhắn tin nhấn phím ko ăn gì hết vậy các bác....hjx

binhseu

Posted via Mobile Device luc bi nhu vay ban thu nhan fjm lui lai 1o, roj lai tien xem. Chac ban nhan nhanh qua may no ko kip xu ly

Status
Không mở trả lời sau này.