• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

mtamcd

Kết nối mass store vào private/1020dce ( ko nhớ chính xác ) xóa tất cả các file sis trong thư mục đó đi là hết.

Format ổ cứng à, cái này tui tuần đầu dùng N95 8G mà 4mat tới 7 lần kìa:|

Bác post bài lung tung quá, ở hai topic thắc mắc 9.2 và N81 đều có bài là sao???

xin lỗi, tại lần đầu xài điện thoại mà mắc lỗi nên rối quá, lúc đó cũng tối, mà không biết hỏi ai, vo bộ nhớ xóa lung tung :((
Ah, hỏi tiếp, sau khi xóa xong nó co nhanh hơn , load lúc hiện bảng không hoàn thành cài đặt ứng dụng thì nhanh thậm chí không có nhưng load vẫn chậm, có cách nào nữa không

xin lỗi, tại lần đầu xài điện thoại mà mắc lỗi nên rối quá, lúc đó cũng tối, mà không biết hỏi ai, vo bộ nhớ xóa lung tung :((
Ah, hỏi tiếp, sau khi xóa xong nó co nhanh hơn , load lúc hiện bảng không hoàn thành cài đặt ứng dụng thì nhanh thậm chí không có nhưng load vẫn chậm, có cách nào nữa không

Load cái gì chứ???? Bạn nên ghi rõ ra hoặc nêu tên những mục đó bằng tiếng anh cho mọi người dễ nhận biết:|

Sau khi xóa mấy cái kia xong thì khi reboot nó sẽ ko xảy ra hiện tượng bạn nói nữa. Còn máy sử dụng nhanh hay chậm thì còn tùy vào mỗi người khi sử dụng và cài đặt phần mềm.

Lưu ý là máy nhanh hay chậm là do bộ nhớ Ram chứ ko hoặc ít liên quan đến bộ nhớ máy. Mình từng dùng con N81 8G của ông bạn, bộ nhớ trong ko hiểu sao có 4mb mà chạy vẫn nhanh lắm:)

kaka_156

Câc bác ơi,em làm đủ cách rùi mà vẫn chưa refresh cho con N81 được. Mà chương trình nghe nhạc cua em lúc nào cũng có biểu tượng đang chạy là sao??? Các pác giúp em với, nói thật là em chưa có chút kjnh nghiệm nào trong việc sử dụng mấy dòng máy có hệ điều hành cả:((
Nếu ko thì các bác dạy em cách format và cài lại tất cả với( Em sắp phải lên nhập học rùi) Nhanh giúp em

Câc bác ơi,em làm đủ cách rùi mà vẫn chưa refresh cho con N81 được. Mà chương trình nghe nhạc cua em lúc nào cũng có biểu tượng đang chạy là sao??? Các pác giúp em với, nói thật là em chưa có chút kjnh nghiệm nào trong việc sử dụng mấy dòng máy có hệ điều hành cả:((
Nếu ko thì các bác dạy em cách format và cài lại tất cả với( Em sắp phải lên nhập học rùi) Nhanh giúp em

N81 cái music đó nó chạy khi khởi động máy, kệ nó cũng chả ảnh hưởng gì đâu:| Còn muốn tắt nó đi khi khởi động thì phải có kha khá kiến thức về S60. Sử dụng phần mềm powerbot 1.0:|

Format thì đơn giản, format nhẹ *#7370#, format 4 ngón sạch hơn giữ nguồn, *, 3 và nút call cùng lúc đến khi máy khởi động lại:|

mtamcd

Load cái gì chứ???? Bạn nên ghi rõ ra hoặc nêu tên những mục đó bằng tiếng anh cho mọi người dễ nhận biết:|

Sau khi xóa mấy cái kia xong thì khi reboot nó sẽ ko xảy ra hiện tượng bạn nói nữa. Còn máy sử dụng nhanh hay chậm thì còn tùy vào mỗi người khi sử dụng và cài đặt phần mềm.

Lưu ý là máy nhanh hay chậm là do bộ nhớ Ram chứ ko hoặc ít liên quan đến bộ nhớ máy. Mình từng dùng con N81 8G của ông bạn, bộ nhớ trong ko hiểu sao có 4mb mà chạy vẫn nhanh lắm:)

Mình xài N81 8G , xài vẫn bình thường cho tới khi cài lần cuối cùng gồm 3 game vào máy, sau đó không hiểu sao máy chậm hẳn, dù đã xóa 3 game kia mà máy vẫn chậm, khởi dộng máy có khi mất 5 phút mới vào được bình thường, lúc cắm cáp xong rồi rút ra nó vẫn xử lý rất lâu, nó không báo gì hết, chỉ đơn giản là đứng máy cho tới khi vào được bảng menu thôi, trong quá trình đứng đó có bấm cái gì cũng không ăn
P/S: sau khi máy chậm mình hoảng quá cắm cáp vào và xóa hết tất cả tập tin được báo là được cài vào máy trong ngày đó
Vậy giờ theo mấy bạn mình nên làm sao, mình đã thử khôi phục cài đặt gốc nhưng nó vẫn chậm, nhất là lúc khởi động máy và sau khi rút cáp, quá trình đứng máy đến khi có thể điều chỉnh bình thưởng trong menu chính rất lâu kéo dài trên 3 phút, còn khởi động máy mất đến 5 phút :|

Mình xài N81 8G , xài vẫn bình thường cho tới khi cài lần cuối cùng gồm 3 game vào máy, sau đó không hiểu sao máy chậm hẳn, dù đã xóa 3 game kia mà máy vẫn chậm, khởi dộng máy có khi mất 5 phút mới vào được bình thường, lúc cắm cáp xong rồi rút ra nó vẫn xử lý rất lâu, nó không báo gì hết, chỉ đơn giản là đứng máy cho tới khi vào được bảng menu thôi, trong quá trình đứng đó có bấm cái gì cũng không ăn
P/S: sau khi máy chậm mình hoảng quá cắm cáp vào và xóa hết tất cả tập tin được báo là được cài vào máy trong ngày đó
Vậy giờ theo mấy bạn mình nên làm sao, mình đã thử khôi phục cài đặt gốc nhưng nó vẫn chậm, nhất là lúc khởi động máy và sau khi rút cáp, quá trình đứng máy đến khi có thể điều chỉnh bình thưởng trong menu chính rất lâu kéo dài trên 3 phút, còn khởi động máy mất đến 5 phút :|

Cài nhiều soft quá, cài theme nặng quá, thoát chưa hết phần mềm.... Format cả ổ cứng trên PC và format máy rồi cài lại tất cả xem sao:| Nhớ là đừng cậy ổ 8G mà chép nhiều. 8G mà chỉ có 64 Ram đỡ ko nổi đâu:|

mtamcd

Cài nhiều soft quá, cài theme nặng quá, thoát chưa hết phần mềm.... Format cả ổ cứng trên PC và format máy rồi cài lại tất cả xem sao:| Nhớ là đừng cậy ổ 8G mà chép nhiều. 8G mà chỉ có 64 Ram đỡ ko nổi đâu:|

Format ổ cứng là sao, rồi format máy nữa, mình mới xài smartphone lần đầu nên không rõ mấy vụ này...
Hỏi thêm nữa, nếu không được cài nhiều thì bộ nhờ 8G MÌNH BIẾT LÀM GÌ ĐÂY, không lẻ xài chùng 2G rùi đẻ đó :|, mình có tham khảo vài topic trong đây, thấy má6y bạn chép nhiều nhạc hay phim cũng gặp khá nhiều rắc rối...hic hic

Format ổ cứng là sao, rồi format máy nữa, mình mới xài smartphone lần đầu nên không rõ mấy vụ này...
Hỏi thêm nữa, nếu không được cài nhiều thì bộ nhờ 8G MÌNH BIẾT LÀM GÌ ĐÂY, không lẻ xài chùng 2G rùi đẻ đó :|, mình có tham khảo vài topic trong đây, thấy má6y bạn chép nhiều nhạc hay phim cũng gặp khá nhiều rắc rối...hic hic

Là cắm điện thoại chế độ mass rồi format ổ cứng;| Ổ cứng 8G thì để chứa file hình ảnh, film, nhạc. Nó chạy chậm là do có nhiều file chứ ko do dung lượng các file đó. Mình để nhạc hình, film nhạc vừa phải cũng hết 4G thôi:|

Hungpdahl

Well-Known Member
Bộ nhớ nó là 8G nhưng không lên lạm dụng hết,rễ xẩy ra treo máy hựac lỗi ổ đó.

mtamcd

Hỏi thêm, nếu sử dụng wifi truy cap net quá nhiều thì những tập tin dơn từ net sẽ vào thư mục nào của máy, truy cập net nhiều quá thì máy có nặng không , có cách nào làm nhẹ máy không
Ah, máy tôi cài nhiều game và ứng dụng quá ( cài vô rồi tháo ra nhiều), nên giờ bộ nhớ máy nó hơi đầy còn trống có 6M ah, có cách nào làm nhẹ không, như xóa bớt rác hay các file không dùng chẳng hạn...

Kojiro

Super V.I.P
Hỏi thêm, nếu sử dụng wifi truy cap net quá nhiều thì những tập tin dơn từ net sẽ vào thư mục nào của máy, truy cập net nhiều quá thì máy có nặng không , có cách nào làm nhẹ máy không
Ah, máy tôi cài nhiều game và ứng dụng quá ( cài vô rồi tháo ra nhiều), nên giờ bộ nhớ máy nó hơi đầy còn trống có 6M ah, có cách nào làm nhẹ không, như xóa bớt rác hay các file không dùng chẳng hạn...

Lướt web thì nó lưu trong C:/Cache, bạn xóa trong đó.

Còn xóa rác chỉ có cách xóa thủ công thôi bạn à, vào các folder hệ thống thấy mấy file nào quen quen thì xóa (việc này nguy hiểm à)

Mà bạn dùng dùng gì mà kinh. Máy bộ nhớ cỡ đó mà chỉ còn 6M, kinh quá!

mtamcd

bộ nhớ máy chứ có phải bộ nhờ 8g đâu, bộ nhớ máy có 24M ah, mà chưa kể bạn cài game N-gage chả hiểu sao nó cứ lỳ lợm chui vào bộ nhớ máy
Riêng cái bộ nhớ máy hay chính xác hơn là ổ C thi thật tình mình không dám xóa bậy ^^!!!

becksc3

Các bác giúp em với! Con N81 2gb em mới lấy 1 tháng, tự nhiên dạo này có vấn đề. Em cop nhạc vào thẻ nhớ như mọi khi nhưng đến luc rút USB ra, vào trình phát nhạc cập nhật nhac mới thì không đươc:((. Nó quét cả tiếng đông hồ mà ko tìm thấy. Bác nào co kinh nghiệm giúp em với.Thanks các bác trước

Mình cũng gặp tình trạng tương tự như bạn này với con N81 - 8 GB của mình, ghét lắm cóp nhạc vào máy tính ( bằng cả PC Suite hay dùng cáp ko qua PC Suite, vào trình nghe nhạc của máy Refresh cho nó Add thì ko Add được bài nào, đợi mãi mà ko thấy.Máy mình vừa up lên firmware mới nhất trên hãng sáng nay nhưng vẫn gặp tình trạng này.Có cách nào giúp mình giải quyết vụ này được ko các bạn ?Cho mình hỏi luôn N81 8Gb của các bạn có gặp lỗi này của mình ko??Cóp nhạc vào mà ko Add được thì cóp làm gì nhỉ ???Giúp mình với nhé.Thank U very much

mtamcd

Do máy mình mới up fw, chưa lướt web nên chưa phát sinh folder này nhưng mình nhớ là C:/cache thì phải.

mình không gấp, khi nào xác định rõ câu trả lời thi nói mình,
Ah, bạn có mẹo nào làm nhẹ máy không, nhất là bộ nhớ trong càng tốt
:p

Mà bạn dùng dùng gì mà kinh. Máy bộ nhớ cỡ đó mà chỉ còn 6M, kinh quá!

Máy bạn em sau khi cài Ngage còn có 4mb nè:))

mình không gấp, khi nào xác định rõ câu trả lời thi nói mình,
Ah, bạn có mẹo nào làm nhẹ máy không, nhất là bộ nhớ trong càng tốt
:p

Mẹo làm nhẹ máy á, xóa welcome, tất cả những file ảnh nhạc nhẽo trong máy đi, gỡ cái setting winzard ra, vv..vv bạn tìm trên diễn đàn trong mấy topci về hack phone đó.

Mà bộ nhớ máy nhiều hay ít ko quan trọng lắm. Quan trọng là Ram:)

1 lần format cai lai firmware cho may tốn cở nhiêu tiện vậy mấy bạn

may mà mình dịch được ngôn ngữ bác này:|

Còn BH thì free còn ko có bảo hành thì ra nokia cảe nó làm 2 loách:|

Ở HN thì qua tui up giúp, lấy rẻ bao thuốc thôi:|

Status
Không mở trả lời sau này.