• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

steedboy

Cảm ơn, nhớ tìm cách nhanh nhanh chứ 4 mat lại thì mệt lắm...có khi teo máy thì xong...

MinhThang

Manager
Cảm ơn, nhớ tìm cách nhanh nhanh chứ 4 mat lại thì mệt lắm...có khi teo máy thì xong...

Trời 4mat thì có gì mà sợ teo máy hả bạn cho nó sạch sẽ rồi bạn chịu khó hack cài lại ứng dụng là xong, mình lâu lâu thường làm vậy mà.

linhphuong_ts

Tối qua vừa thử test loa ngoài của N81 với 6233,kết quả loa ngoài của N81 nghe nhỏ hơn hẳn so với 6233 :| thất vọng luôn :( ko bít có ai bị như mình ko hay là N81 loa ngoài thật sự nhỏ hơn 6233????

Tối qua vừa thử test loa ngoài của N81 với 6233,kết quả loa ngoài của N81 nghe nhỏ hơn hẳn so với 6233 :| thất vọng luôn :( ko bít có ai bị như mình ko hay là N81 loa ngoài thật sự nhỏ hơn 6233????

Tại sao lại đem N81 ra so với 6233 rồi để thất vọng chỉ vì loa ngoài bé hơn nhỉ:| Loa ngoài to chỉ có bác nào thích khoe máy mới thich thôi.

linhphuong_ts

Tại sao lại đem N81 ra so với 6233 rồi để thất vọng chỉ vì loa ngoài bé hơn nhỉ:| Loa ngoài to chỉ có bác nào thích khoe máy mới thich thôi.
Ko phải mình thich khoe mà tại vì trước đây mình nghe nói N81 nghe nhạc hay và loa ngoài to nên mới test thử,mình nghỉ là máy mình bị lỗi nên mới tham khảo cho chắc thui :)

Ko phải mình thich khoe mà tại vì trước đây mình nghe nói N81 nghe nhạc hay và loa ngoài to nên mới test thử,mình nghỉ là máy mình bị lỗi nên mới tham khảo cho chắc thui :)

Loa n81 bình thường thui, nói to là phải so với máy nào đó chứ. Mà nghe nhạc hay hay ko là phải xem tai nghe chứ nghe nhạc loa ngoài lấy đâu ra hay.

phongtran86

co ai biet cach thiet lap mail cho n81 8G ko? xin chi dum. thanks.

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé.

Last edited by a moderator:

tienlp

Các bác cho em hỏi tý nhá
- Em có nghe đồn chuyện N81 trượt lỏng, nhưng sau khi thằng bạn mua N81 8GB bên MaiNguyen Mobile,trượt chắc cứ như Samsung nên yên tâm mua bên thegioididong ... ko ngờ vừa khui box là trượt lỏng như hàng Tàu :( vậy lỏng hay chắc là tùy nơi sản xuất àh ?
- Em tham khảo cách cài TRK để chơi game N-Gage, nhưng sao ko cài dc TRK vào máy ?Khi cài nó cứ báo lỗi "ứng dụng đã có sẵn" :( bác nào biết thì giúp em với chứ mấy cái trial nhà em cũng sắp hết hạn rồi
- Mấy cái game down từ n-gage.com mà cần phải bẻ khóa bằng TRK đó là game dc viết riêng cho N81,N85 và N96 ?Vì em thấy mấy game n-gage chép ngoài tiệm nó ko sử dụng 2 phím A B của máy :(
Bác nào biết thì giúp em với nha, nhất là cái vụ TRK em đang đau đầu mấy hôm nay, có phải format lại ko ạh ?Mà format bộ nhớ trong hay bộ nhớ thứ cấp (em xài N81 8GB) ?Format bằng cách nào? Và có cách gì lưu lại các tin nhắn ko ? (các bác thông cảm ... toàn tin của ng` iu cả :()

Chỉnh sửa cuối:

miu170687

Các bác cho em hỏi tý nhá
- Em có nghe đồn chuyện N81 trượt lỏng, nhưng sau khi thằng bạn mua N81 8GB bên MaiNguyen Mobile,trượt chắc cứ như Samsung nên yên tâm mua bên thegioididong ... ko ngờ vừa khui box là trượt lỏng như hàng Tàu :( vậy lỏng hay chắc là tùy nơi sản xuất àh ?
- Em tham khảo cách cài TRK để chơi game N-Gage, nhưng sao ko cài dc TRK vào máy ?Khi cài nó cứ báo lỗi "ứng dụng đã có sẵn" :( bác nào biết thì giúp em với chứ mấy cái trial nhà em cũng sắp hết hạn rồi
- Mấy cái game down từ n-gage.com mà cần phải crack bằng TRK đó là game dc viết riêng cho N81,N85 và N96 ?Vì em thấy mấy game n-gage chép ngoài tiệm nó ko sử dụng 2 phím A B của máy :(
Bác nào biết thì giúp em với nha, nhất là cái vụ TRK em đang đau đầu mấy hôm nay, có phải format lại ko ạh ?Mà format bộ nhớ trong hay bộ nhớ thứ cấp (em xài N81 8GB) ?Format bằng cách nào? Và có cách gì lưu lại các tin nhắn ko ? (các bác thông cảm ... toàn tin của ng` iu cả :()
Phím A B trên máy N81 chỉ dành cho games N-Gage (có thể 1 số games khác nữa ) ,mấy thằng ngoài tiệm nó kô cài games N-gage cho bác đâu .Mình mua N82 ở TGDD mua xong đem ra thằng cài đặt nhờ nó cài giùm game N-Gage thì nó nói là máy này kô chơi được games N-Gage chỉ có máy N-Gage mới chơi được ,tức quá mình mới nói sách trong box ghi rõ ràng là hỗ trợ chơi game N-Gage mà ,thì nó trả lời là "nó ghi vậy thôi :-??" ,kết quả cuối cùng là mang về nhà lên PDAViet nghiên cứu cách cài và đã thỏa mãn .

Bác lưu ý cái TRK kô fai để cr4ck3d đâu nha .Games N-Gage ở box games s60v3 đều đã Cr4ck3d nên bác kô fai lo chuyện này .http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26610

Kô cần cài cái TRK vẫn có thể cài game N-Gage ,lúc chạy tập tin cài đặt games N-Gage trên PC mà bác download về thì kô cần fai cắm cáp vào dt .Lúc này tập tin cài đặt kô thể kết nối với dt thì nó sẽ báo kô thể cài đặt ,nó cho mình 1 lựa chọn là Extract n-gage to PC nhấn vào đó sẽ được 1 tập tin *.n-gage trên PC của mình .Chép tập tin đó vào thư mục N-Gage trên thẻ nhớ ,sau đó mở trương trình chơi game N-gage trên dt lúc này nó sẽ tự động cài đặt bác chỉ việc chọn nơi cài đặt .Chúc vui

*Trình độ văn học hơi bị tệ nơi kô thể diễn tả hết ý ,sợ bác kô hiểu :D .Lưu ý là dt fai hacked nha bác !

tienlp

.Lưu ý là dt fai hacked nha bác !

Con 81 của e vừa mua ... đã có hack jì đâu ... bác chỉ e với :((
Chưa kể em vừa làm theo cách extract file n-gage ra máy ... chép vào cứ nói là "file corupted,delete now ?" hix hix chỉ nhìn dc cái tựa game chứ ko chơi dc :((

Chỉnh sửa cuối:

zZhuongsunzZ

cho em hỏi ver 20.0.057 của n81 đã có code tiếng việt chưa ạ ? Nếu có thì bác nào giúp em với . Em đã thử nhìu loại nhưng không hề đc .

chimto

Banned
bác nào cho em hỏi tại sao máy em đọc file word không đọc được toàn lỗi font thôi.Bác nào có font đọc tiếng việt của N81 không co em xin với

master_xo

máy N81 của bạn thuộc dòng S60. V3. OS 9.2. nên các file *sis của N70 thuộc S60. V2 thì o cài vào được. còn phần mềm thì cứ vào mục phần mềm cho S60. V3. tải về là cài được mà;;)

emlavip

Em mới mua con n81-2gb. Em thấy có mấy bài viết về up firnware, hack phone để làm gì vậy mấy pác. Em mới vô diễn đàn nên hơi noob...mong mấy pác giúp đỡ.

Em mới mua con n81-2gb. Em thấy có mấy bài viết về up firnware, hack phone để làm gì vậy mấy pác. Em mới vô diễn đàn nên hơi noob...mong mấy pác giúp đỡ.

Up FW bạn hiểu nôm na là nâng cấp từ win 98 lên XP hoặc vista đó:D Còn hack phone thì bạn tự tìm hiểu thêm đi:)

emlavip

thx for your help...Cho em hỏi thêm up lên xong chay có ngon ko pác, có bị lỗi hay vấn đê gì ko?

Àh còn nữa, máy e hiện giờ là bản: 11.0.045 v3.0, bây giờ em đang up firmware nhưng ko bít là down firmware nào?? down v3.0 hiện tại hay là v4.0 ???

Zenki

Super V.I.P
thx for your help...Cho em hỏi thêm up lên xong chay có ngon ko pác, có bị lỗi hay vấn đê gì ko?

Àh còn nữa, máy e hiện giờ là bản: 11.0.045 v3.0, bây giờ em đang up firmware nhưng ko bít là down firmware nào?? down v3.0 hiện tại hay là v4.0 ???
Bạn kết nối đt với PC bằng PC Suite rồi dùng NSU để update, NSU sẽ báo cho bạn FW nào là mới nhất hiện có :)

emlavip

e mới vừa nâng cấp con n81 lên bản 20.0.056 nhưng sao ko có tiếng việt vậy mấy prô?? chỉ em với?

Status
Không mở trả lời sau này.