• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
oh bạn à.format cả máy lãn thẻ rồi vẫn bị...chắc lỗi thẻ rồi hay sao.

Nếu kiểm tra thẻ vẫn ổn thì còn 2 tuyệt chiêu cuối cùng :D
1.Kết nối ở chế độ PC Suite
2.Mua đầu đọc thẻ xài,khỏi đau đầu >:)

i_love_baby387

oh bạn à.format cả máy lãn thẻ rồi vẫn bị...chắc lỗi thẻ rồi hay sao.

Khó đỡ nhỉ:| bạn có để lưu tin nhắn trên thẻ ko?? cài lại pcsuit xem thế nào! chứ nếu thẻ đang dùng bình thường thì ít khi bị lỗi lắm:|

i_love_baby387

Nếu kiểm tra thẻ vẫn ổn thì còn 2 tuyệt chiêu cuối cùng :D
1.Kết nối ở chế độ PC Suite
2.Mua đầu đọc thẻ xài,khỏi đau đầu >:)

Mua đầu đọc thẻ thì quả là khó đỡ>:) tốn 40k

Tiện thể cho hỏi luôn! máy N81 của các mấy anh zai chạy ứng dụng java có mượt mà không?? sao máy mình dùng java hay bị đơ lắm!! nhất là trò nào size lớn thực hiện thao tác nào đó là hay bị đơ một lúc! trong khi mấy cục gạch như 7610 chạy ầm ầm! Ví dụ như operamini chẳng hạn, vào setting chỉnh rồi lưu lại cũng bị đơ vài s,lúc mới vào cũng thế! khó hiểu!

azkaban3000

Mua đầu đọc thẻ thì quả là khó đỡ>:) tốn 40k

Tiện thể cho hỏi luôn! máy N81 của các mấy anh zai chạy ứng dụng java có mượt mà không?? sao máy mình dùng java hay bị đơ lắm!! nhất là trò nào size lớn thực hiện thao tác nào đó là hay bị đơ một lúc! trong khi mấy cục gạch như 7610 chạy ầm ầm! Ví dụ như operamini chẳng hạn, vào setting chỉnh rồi lưu lại cũng bị đơ vài s,lúc mới vào cũng thế! khó hiểu!

Máy mình hồi trước cũng thế, chả hiểu sao, chơi game sis thì ngon lành, riêng java thấy chậm, sau vài lần 4mat thì đỡ.

kevin_fire

máy mình lần trước mang ra care sửa cáp.Giờ không hiểu tại mạng hay tại phần cứng mà vào Gprs không được.mình đã cài đặt đầy đủ tất cả.Theo các bạn có phải tại phần cứng không ?

HaiBanh

máy mình lần trước mang ra care sửa cáp.Giờ không hiểu tại mạng hay tại phần cứng mà vào Gprs không được.mình đã cài đặt đầy đủ tất cả.Theo các bạn có phải tại phần cứng không ?

Ko phải đâu, do mạng thôi chứ GPES theo mình biết thỉ ko liên quan j` tới phần cứng đâu.. nếu bị vài ngày thì thử hủy rồi cài đặt lại là dc:D

handsome_hcm

Ai dùng N81 2g giúp mình với,sao mình lướt wifi của nó,mặc dù kết nối là 100% (ko pass) kết nỗi xong vô web = trình mặc định nhưng ko vô dc,nó chỉ chạy đến nửa cây là đứng và trắng bóc,ko thấy gì ngoài con trỏ chuột,mình thử dùng UCWEB nhưng ko hiểu sao nó cũng chạy intal... rồi đứng cứng luôn.Ai có biện pháp thì giúp mình với???

Kojiro

Super V.I.P
Ai dùng N81 2g giúp mình với,sao mình lướt wifi của nó,mặc dù kết nối là 100% (ko pass) kết nỗi xong vô web = trình mặc định nhưng ko vô dc,nó chỉ chạy đến nửa cây là đứng và trắng bóc,ko thấy gì ngoài con trỏ chuột,mình thử dùng UCWEB nhưng ko hiểu sao nó cũng chạy intal... rồi đứng cứng luôn.Ai có biện pháp thì giúp mình với???

Thì bạn dùng trình mặc định xem sao. Cái UCWeb lần đầu tiên chạy hay bị vậy, bạn bình tĩnh chờ đợi, thoát ra vào lại ok thì các lần sau sẽ ko còn bị khó chịu nữa đâu.

handsome_hcm

Em đã dùng thử bằng trình mặc định rồi,vô web chỉ chạy đến nửa cây là đứng,trắng bóc ko thấy gì ngoài con trỏ chuột hix.Có nhiều lần kết nối 100% vậy khi vào web thử nó báo ko có tính hiệu từ cổng kết nối (em ko nhớ rõ nhưng đại khái nó báo vậy) còn UCWEB em out ra vô nhiều lần vẫn chạy intal..... bấm hủy nó vô dc , nhưng đánh web nó ko chạy . Ai dùng N81 2g mà duyệt web vô tư hay có gặp tình trạng giống em thì cho em bik với,hok bik phải do wifi lổi hay ko nửa hix máy mới mua FPT mà bị thì em đau lắm T_T

Kojiro

Super V.I.P
Em đã dùng thử bằng trình mặc định rồi,vô web chỉ chạy đến nửa cây là đứng,trắng bóc ko thấy gì ngoài con trỏ chuột hix.Có nhiều lần kết nối 100% vậy khi vào web thử nó báo ko có tính hiệu từ cổng kết nối (em ko nhớ rõ nhưng đại khái nó báo vậy) còn UCWEB em out ra vô nhiều lần vẫn chạy intal..... bấm hủy nó vô dc , nhưng đánh web nó ko chạy . Ai dùng N81 2g mà duyệt web vô tư hay có gặp tình trạng giống em thì cho em bik với,hok bik phải do wifi lổi hay ko nửa hix máy mới mua FPT mà bị thì em đau lắm T_T

Bạn hãy thử lại với các nguồn wifi khác nhé! N95 mình cũng từng gặp tương tự nhưng qua nơi khác thì ok :)

vandunga3

Có bác nào đã xài firm 11.0.045 và 21 chưa? Các bác cho em hỏi firm v21 có j` cải thiện ko để em còn up? Firm 11.0.045 em phát hiện đc mấy lỗi rồi
Topic có vẻ đi xuông ghê

i_love_baby387

Có bác nào đã xài firm 11.0.045 và 21 chưa? Các bác cho em hỏi firm v21 có j` cải thiện ko để em còn up? Firm 11.0.045 em phát hiện đc mấy lỗi rồi
Topic có vẻ đi xuông ghê

Mình xài cả v11, v20, v21 rồi! thấy V21 là dùng mượt mà nhất:) Có hiệu ứng transition nên cũng đẹp hơn! Hiện chưa thấy lỗi gì đáng kể cả! Bác nên úp ngay thôi:D

vandunga3

thank bac i_love_baby nhieu
Cai naviwheel cua e gi't wa(có lẽ liệt luôn) ma hết bảo hanh roi. Ko biết sửa đc ko nhỉ

kevin_fire

thay cáp bạn à...cái phím này hay lỗi lắm...không thì mình có 1 cách là bạn mang ra hàng dán một lớp bóng bao quanh phím này.luc vuốt cũng trơn phết..

vandunga3

thay cáp bạn à...cái phím này hay lỗi lắm...không thì mình có 1 cách là bạn mang ra hàng dán một lớp bóng bao quanh phím này.luc vuốt cũng trơn phết..

Em đi dán đthoai nó cũng dán lên Naviwheel đó bác, vẫn bất lực như thế. Cái này hình như tùy từng con mà độ nhạy khác nhau. Ngoài N81 ra em thấy nhiều máy Nokia cũng có phím Navi giống thế này, ko biết có cảm ứng ko nhể? Vd như N95 8GB, E71........

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.