• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

tranducdau

mình cũng đang buồn cái khoản này. Trước khi mua máy mình cứ nghĩ là N81 có GPS. Khi dùng mới biết là nó chỉ có phần mềm chứ không có phần cứng GPS. Thất vọng quá đi mất. biết vậy mình đã mua N82 rồi.

tienthembg

Các bác cho em hỏi con N81 này chụp hình cũng 2MP bằng với con N70. Hình ảnh nó chụp thì như thế nào so với N70, có như nhau không? Em thấy có người bảo hơn. Bác nào thử post ảnh lên xem nó thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

Các bác cho em hỏi con N81 này chụp hình cũng 2MP bằng với con N70. Hình ảnh nó chụp thì như thế nào so với N70, có như nhau không? Em thấy có người bảo hơn. Bác nào thử post ảnh lên xem nó thế nào.

chắc chắn 100% là hơn hẳn bạn thích cứ nhích đi ko phải nghĩ :D

bkxd98

tôi có mua 1 em n81 8gb 2hand dùng, lúc mua ko để ý, về nhà mới phát hiện nắp trượt bị lúc lắc khi trượt ra ngoài, không biết cái này là do bản thân dòng này hay bị hay chỉ riêng máy của tôi? có nơi nào nhận sửa cái này ko?

Kojiro

Super V.I.P
tôi có mua 1 em n81 8gb 2hand dùng, lúc mua ko để ý, về nhà mới phát hiện nắp trượt bị lúc lắc khi trượt ra ngoài, không biết cái này là do bản thân dòng này hay bị hay chỉ riêng máy của tôi? có nơi nào nhận sửa cái này ko?

Trượt lên trên chứ bạn :D Do bạn mua 2nd nên máy đã được sử dụng nhiều, cơ trượt có thể bị lờn nên thế, bản thân máy mới trượt rất và êm và không xục xịch.

DEVIL_BESIDE_YOU

Trượt lên trên chứ bạn :D Do bạn mua 2nd nên máy đã được sử dụng nhiều, cơ trượt có thể bị lờn nên thế, bản thân máy mới trượt rất và êm và không xục xịch.
Nói bậy cũng nói ...........n81 con nào cũng vậy hết ...mua chính hãng 100% cũng vậy;;)

bkxd98

Nói bậy cũng nói ...........n81 con nào cũng vậy hết ...mua chính hãng 100% cũng vậy;;)

vậy là khỏi đi sửa ? cầm máy cảm giác nó xục xịch rất là bựt mình, máy các bác cũng vậy hả các bác?

nguyenvansang

Well-Known Member
vậy là khỏi đi sửa ? cầm máy cảm giác nó xục xịch rất là bựt mình, máy các bác cũng vậy hả các bác?

Cái nì thì hình như Nokia có vẻ kém về khoản thiết kế máy trượt(chắc có lẽ cố ý đây>:)). Bạn yên tâm. Nó có xục xịch cũng chả sao đâu. Xài vài năm vô tư vẫn thế thôi=)).
Tay mới => phải tháo máy => lại càng có nhiều thứ xục xịch hơn nữa(kinh nghiệm bản thânb-))

DEVIL_BESIDE_YOU

Cái nì thì hình như Nokia có vẻ kém về khoản thiết kế máy trượt(chắc có lẽ cố ý đây>:)). Bạn yên tâm. Nó có xục xịch cũng chả sao đâu. Xài vài năm vô tư vẫn thế thôi=)).
Tay mới => phải tháo máy => lại càng có nhiều thứ xục xịch hơn nữa(kinh nghiệm bản thânb-))
chỉ riêng N81 thôi...mấy con khác có thấy bị đâu:D

nguyenvansang

Well-Known Member
chỉ riêng N81 thôi...mấy con khác có thấy bị đâu:D

N95 trước là bằng chứng rõ ràng nhất đó. 6111 nữa. 53 - 52 thì cũng đâu có chắc chắn gì. Bạn thử so sánh mấy em đó với mấy em gập của hãng khác xem:-?

lbxminh

Mình cũng đang sử dụng N81, mình gặp 1 vấn đề pót lên nhờ các bạn giúp với:

Lúc mới mua tôi chưa cài phần mềm, máy chạy êm không bị tình trạng thiếu bộ nhớ.

Dạo sau này tôi cài và gỡ phần mềm khá nhiều. Dẫn đến tình trạng thiếu bộ nhớ, một số phầnmềm khi chạy báo thiếu bộ nhớ không chạy được. Khi mở help cũng bị báo không đủ bộ nhớ để chạy.

Đặc biệt khi khởi động máy một số phần mềm chạy tự động báo lỗi không chạy được.(Nôm na giốngnhư máy vi tính khi khởi động, để chạy quá nhiều chương trình auto không cần thiết, hoặc đã tháo rồi nhưng vẫn còn nằm trong startup list).

Có bạn nào biết cách vào startup list của máy để xóa bớt không cho chạy tự động quá nhiều phần mềm làm nặng máy không, giúp mình với, xin cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng đang sử dụng N81, mình gặp 1 vấn đề pót lên nhờ các bạn giúp với:

Lúc mới mua tôi chưa cài phần mềm, máy chạy êm không bị tình trạng thiếu bộ nhớ.

Dạo sau này tôi cài và gỡ phần mềm khá nhiều. Dẫn đến tình trạng thiếu bộ nhớ, một số phầnmềm khi chạy báo thiếu bộ nhớ không chạy được. Khi mở help cũng bị báo không đủ bộ nhớ để chạy.

Đặc biệt khi khởi động máy một số phần mềm chạy tự động báo lỗi không chạy được.(Nôm na giốngnhư máy vi tính khi khởi động, để chạy quá nhiều chương trình auto không cần thiết, hoặc đã tháo rồi nhưng vẫn còn nằm trong startup list).

Có bạn nào biết cách vào startup list của máy để xóa bớt không cho chạy tự động quá nhiều phần mềm làm nặng máy không, giúp mình với, xin cảm ơn.

Bạn dùng Pm này để tinh chỉnh các ứng dụng nào muốn chạy khi khởi động nhé!

Bạn không nên cài Pm vào bộ nhớ máy, mình nghĩ do bạn chứa quá nhiều dữ liệu vào máy, điều này sẽ làm máy chạy chậm. Hãy cài tất cả ứng dụng vào bộ nhớ thẻ.

linhvnvip

máy của mình đã cài FW mới nhất của N81 rồi nhưng trong quá trình cài bị 1 số lỗi ,ai có thể chỉ cho mình cách cài lại FW cho N81 không..xin cam on,diễn đàn này là của N81 hy vong mọi người đều dùng n81 sẽ có câu trả lời cho mình ..xin cam on

minhkhoa2007

máy của mình đã cài FW mới nhất của N81 rồi nhưng trong quá trình cài bị 1 số lỗi ,ai có thể chỉ cho mình cách cài lại FW cho N81 không..xin cam on,diễn đàn này là của N81 hy vong mọi người đều dùng n81 sẽ có câu trả lời cho mình ..xin cam on

Bạn úp fw mới rồi nhưng cài PM thì báo lỗi hay sao hả bạn? Nếu bạn cài PM nào,báo lỗi ra sao thì ạn hãy post lên chứ nói như thế làm sao mà biết được. Bạn đã úp được fw mới cho N81, bây giờ bạn muốn úp lại thì bạn hãy làm như ban đầu thôi(vì bạn biết úp rồi mà),còn muốn ko dùng fw này mà muốn dùng fw cũ thì có lẽ bạn nên ra tiệm để dùng Box mà úp lại.:)

strenghofspeech

FW mới nhất cho N81 là 11.0.045.Bạn up qua Nokia update sofware. Nếu đã up rồi thì sẽ thông báo là máy bạn đang dùng FW mới nhất và nút update sẽ là reinstall.Nhấn vào reinstall cài lại FW là được.

Spartan

N81, copy quá chậm

hi,
Cái N81 của tui sao copy data từ Computer sang ĐT bằng dây cáp kèo theo máy sao chậm quá trời, mặc dù tui đã cài hết đầy đủ Driver, và USB là 2.0

Copy 100MB nhạc MP3 vào máy N81, mất gần 20 phút, trong khi đó cũng copy tương tự mà tui dùng cái đĩa usb bình thường thì copy có 1 phút...bó tay luôn

Xin các cao thủ chỉ giúp nhé.

thanks

tal0v3t

bạn chấp nhận thôi....nó là đt mà...ko phải USB...ko có lỗi gì đâu,,,nếu bạn muốn copy nhanh....thì cóp cứ 5 bài một lần.đừng cóp cả đống như thế.....cũng ko ngoại trừ khả năng máy tính của bạn đẫ bị nhiễm virus làm châm tốc độ máy tính

Status
Không mở trả lời sau này.