• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã tháo phầm mềm trên phone sạch không còn gì tất cả phần mềm đều cài trên máy.Nhưng máy vẫn báo bộ nhớ phone đầy. Mình chắc chắn khi tháo phần mềm chỉ tháo không run thôi, chứ không delete all (đây là do máy), do đó vẫn còn file trên bộ nhớ phone
Có bạn nào biết cách clean không post lên cho mọi người tham khảo với.

E m vẫn nói với a là không có mà :( A 4mat 4 ngón lại đi, sạch sẽ luôn, em mới làm này.

se750

mình mới mua N81 2G hơi bị chuối chưa biết sử dụng :
mình cài private call and sms guard nhưng không biết khởi động nó ntn ?
Bác nào biết chỉ giáo giùm
thanks

ngoclycn

Chào các bạn mình mới dùng N81 mình cài các phầm mèm vào máy toàn báo lỗi, các bạn chỉ dùm mình với Thanks!

tanmai123

thắc mắc N81

N81 có thể xem film và nghe nhạc online được không. Nếu được mong các bro hướng dẫn cụ thể dùm

Rarhy

N81 của mình mới mua. Nhưng sau khi cài trò Hocked ý. Lỡ tay cài nhầm ổ C, bộ nhớ bị full, mình dùng trình Quản lý tập tin ở trong điện thoại thì không thấy file còn khi cắm USB để xóa trên máy vi tính nhưng khi cắm USB, nó chỉ hiện ra thẻ nhớ chứ không hiện ra bộ nhớ máy. Giờ bộ nhớ máy còn rất ít và rất hay báo bị đầy.
Làm ơn chỉ cho mình cách vào ổ C trong N81 để xóa file được không, hay cách nào đấy format lại ổ C.
Thanx trước.

Kojiro

Super V.I.P
N81 của mình mới mua. Nhưng sau khi cài trò Hocked ý. Lỡ tay cài nhầm ổ C, bộ nhớ bị full, mình dùng trình Quản lý tập tin ở trong điện thoại thì không thấy file còn khi cắm USB để xóa trên máy vi tính nhưng khi cắm USB, nó chỉ hiện ra thẻ nhớ chứ không hiện ra bộ nhớ máy. Giờ bộ nhớ máy còn rất ít và rất hay báo bị đầy.
Làm ơn chỉ cho mình cách vào ổ C trong N81 để xóa file được không, hay cách nào đấy format lại ổ C.
Thanx trước.

Bạn ghỡ game đó ra cài lại, vào AppMan của máy á, trò đó nằm trong đó tha hồ mà remove, đừng xóa nó, không ổn đâu.

Còn không thì reset máy *#7370#

Rarhy

nó cài đc 98% à :D xong không cài đc thì full, giờ trong quản lý dữ liệu cũng không hiện ra mà remove nữa :( ... hux.

Kojiro

Super V.I.P
nó cài đc 98% à :D xong không cài đc thì full, giờ trong quản lý dữ liệu cũng không hiện ra mà remove nữa :( ... hux.

Bạn thử cài đè lên chưa? Cài đè lên xem sao nha bạn.

Bạn chú ý cho lần sau là cài phải dùng bộ nhớ thẻ.

precy

mình đang gặp rắc rối về việc kết nối với máy tính ,ban đầu thì mình kết nối với máy tính qua cáp usb bình thường thông qua pc suite nhưng hôm sau đó mình kết nối lại được một lúc tự nhiện disconnect rút ra cáp lại cáp thì không nhận được pcsuite nữa trong khi các cái còn lại như window media ,tranfer data ... vẫn kết nối được ,đã thử restart lại máy tính và điện thoại nhưng vẫn ko được ,còm cái kết nối window media thì mình mởi bỏ một bài nhạc vào để sync thì từ 7.3GB xuống còn 3.1 GB ,giúp mình với

Kojiro

Super V.I.P
mình đang gặp rắc rối về việc kết nối với máy tính ,ban đầu thì mình kết nối với máy tính qua cáp usb bình thường thông qua pc suite nhưng hôm sau đó mình kết nối lại được một lúc tự nhiện disconnect rút ra cáp lại cáp thì không nhận được pcsuite nữa trong khi các cái còn lại như window media ,tranfer data ... vẫn kết nối được ,đã thử restart lại máy tính và điện thoại nhưng vẫn ko được ,còm cái kết nối window media thì mình mởi bỏ một bài nhạc vào để sync thì từ 7.3GB xuống còn 3.1 GB ,giúp mình với

Không biết bạn có chỉnh mặc định kết nối là Transfer k? Nếu có bạn vào Connectivity kiểm tra lại nhé. Còn phần kia mình không hiểu lắm :D

duylong187

Format bằng phím nóng không dùng mã *#7370#

*#7370# code: 12345 là format đó bạn :)

Máy N81 8Gb mình bị hiện tượng lạ lắm:
- Không thể bấm format được vì sau khi bấm *#7370# thì nhập pass=12345 nó báo code error
- Vào phần mã bảo mật để kiểm tra thì khi vào phần đổi mã khóa, nó yêu cầu nhập pass hiện tại, nhập 12345 nó hỏi tiếp mã khóa mới, nhập đại mã khóa mới bất kỳ như 00000 thì sau khi nhập 2 lần nó lại báo mã khóa sai:-?, trong khi lúc nhập mã khóa hiện hành là 12345 thì nó không báo:O
- Bấm phím nóng để format : *+3+Send+PWR thì máy reset xong vẫn không hết tình trạng trên, máy vẫn không ở mã khóa default là 12345 (vì bấm *#7370# rồi nhập 12345 vẫn báo mã khóa sai)X-(
Vậy các bạn có "tuyệt chiêu" nào không chỉ giúp mình với, hoặc có cách bấm phím nóng để format máy nào khác không.
Cám ơn rất nhiều

BenAyBenNay

Máy em xài bình thường N81 2Gb tự nhiên giờ màn hình khi mà em trượt 1 cái nó đen thui. Cư bị vậy hoài giờ em ko bít làm sao nữa. Cứu em với !

Kojiro

Super V.I.P
Máy em xài bình thường N81 2Gb tự nhiên giờ màn hình khi mà em trượt 1 cái nó đen thui. Cư bị vậy hoài giờ em ko bít làm sao nữa. Cứu em với !

Vậy khi máy bạn không trượt thì vẫn bình thường, khi bạn trượt lên là đen thui, ngay lúc đó bạn trượt xuống lại thì máy mở lại bình thường hay nó đã tắt. nếu máy vẫn còn mở bình thường thì chắc dây nguồn màn hình bị gì rồi. Tốt nhất ra care cho nó kiểm tra đi bạn. Chắc thuộc về phần cứng.

phongtinh

Làm theo nguyenvansang nha bạn! :D VIP này tiếng Anh tiếng em gì mà kém :))

Thế này: khi kết nối PC và phone bạn đừng chọn dạng kết nối PC Suite mà hãy chọn kết nối dạng Data Transfer/Mass Storage, khi đó phone của bạn sẽ thành cái USB, copy hay làm gì đó cũng nhanh hơn cả :D

Nói vậuy là bạn chứ test rồi! Data Transfer/Mass Storage vẫn chậm tồi tệ hơn bình thường! Mình đã gặp khá nhiều N81-N95/ 8G điều bị tình trạng như vậy!
Có pro nào có cách khắc phục cho mìnht ham khảo! thank

precy

Không biết bạn có chỉnh mặc định kết nối là Transfer k? Nếu có bạn vào Connectivity kiểm tra lại nhé. Còn phần kia mình không hiểu lắm :D

hix mình check rùi ko có ,mặc định là pc suite ,mình phát hiện ra vấn đề rùi ,lạ lắm ko hiểu nữa ,ban đầu mình kết nối bình thường ,ko bị gì cả nhưng khi nokia software updater đòi update thì sau khi download và cài xong điện thọai tự đứt kết nối với máy tính không wa pc suite được nữa mặc dù các trình kết nối khác vẫn không sao ,mình tìm đến bản pc suite mới nhất update cài đặt xong máy điện thoại lại kết nối bình thường ,nhưng lúc mình dzô nokia software updater nó lại tiếp tục đòi update và sau khi update lại tự ngắt kết nối nên mình gỡ bỏ cài lại và ko update cái nokia software updater thì ko có vấn đề gì (nhưng giờ mình lại không thể up firmware cho điện thoại đc vì nó bắt update mới cho dùng hix chán wá ) còn kết nối window media thì do khi nó vừa kết nối nó tự động lấy toàn bộ các file nhạc trên máy nên mới bị tình trạng vậy hix )

Kojiro

Super V.I.P
hix mình check rùi ko có ,mặc định là pc suite ,mình phát hiện ra vấn đề rùi ,lạ lắm ko hiểu nữa ,ban đầu mình kết nối bình thường ,ko bị gì cả nhưng khi nokia software updater đòi update thì sau khi download và cài xong điện thọai tự đứt kết nối với máy tính không wa pc suite được nữa mặc dù các trình kết nối khác vẫn không sao ,mình tìm đến bản pc suite mới nhất update cài đặt xong máy điện thoại lại kết nối bình thường ,nhưng lúc mình dzô nokia software updater nó lại tiếp tục đòi update và sau khi update lại tự ngắt kết nối nên mình gỡ bỏ cài lại và ko update cái nokia software updater thì ko có vấn đề gì (nhưng giờ mình lại không thể up firmware cho điện thoại đc vì nó bắt update mới cho dùng hix chán wá ) còn kết nối window media thì do khi nó vừa kết nối nó tự động lấy toàn bộ các file nhạc trên máy nên mới bị tình trạng vậy hix )

Vấn đề kia thì ok hen, bạn cũng chẳng được up hate liên tục đâu vì nó không ra nhiều đâu, cũng gần cả năm, khi nó giải quyết cũng không muộn. Còn window media thì mình không hiểu lắm :-? Kết nối window media là gì ta, có thể mình không dùng N81 nên không biết chăng :-??

Kojiro

Super V.I.P
Nói vậuy là bạn chứ test rồi! Data Transfer/Mass Storage vẫn chậm tồi tệ hơn bình thường! Mình đã gặp khá nhiều N81-N95/ 8G điều bị tình trạng như vậy!
Có pro nào có cách khắc phục cho mìnht ham khảo! thank

USB mà chậm thì đúng là bó tay! Chắc dùng bộ nhớ máy nó thế :-?

Status
Không mở trả lời sau này.