• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

magiclongst

pac ơi bên 2 mục nó ko có chỉ cách nào để up ngage lên 21.0.10 pac nào bit box nào có or có link dowm và cách hướng dẫn cài đặt chỉ mìh với :((

Kojiro

Super V.I.P
pac ơi bên 2 mục nó ko có chỉ cách nào để up ngage lên 21.0.10 pac nào bit box nào có or có link dowm và cách hướng dẫn cài đặt chỉ mìh với :((

Hiểu được bạn nói gì mình chết liền á :|

nva1991

bạn dùng phần mềm hack hellox 2.0 cũng được mà.hack bằng cách đó đơn giản nhất.bạn chỉ cần cài vào rồi chạy là ok.nhưng bạn phải xin key và cer của imei bạn để sign phần mềm đó mới cài được.còn xin key và cer bạn vào đăng ký xin rồi chờ 1 ngày là ok mà.bạn xin k3y và cer ở đây này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63179 .tự tìm hiểu mới thấy hay và hồi hộp chứ.:D

bạn ơi,có chắc là cái hellox 2.0 đó nó hack đc N81-8GB ko?

nva1991

bạn dùng phần mềm hack hellox 2.0 cũng được mà.hack bằng cách đó đơn giản nhất.bạn chỉ cần cài vào rồi chạy là ok.nhưng bạn phải xin key và cer của imei bạn để sign phần mềm đó mới cài được.còn xin key và cer bạn vào đăng ký xin rồi chờ 1 ngày là ok mà.bạn xin k3y và cer ở đây này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63179 .tự tìm hiểu mới thấy hay và hồi hộp chứ.:D

bạn ơi,có chắc là cái hellox 2.0 đó nó hack đc N81-8GB fw v21.0.10 ko?

vandunga3

21.0.10 đấy là firmware của máy. Phiên bản N-gage là mấy cái như 1.20(1459), 1.20(1461)
Bác up firm máy lên 21.0.10 rồi cài bản 1461 chơi. Cụ thể qua box game, có bác cập nhật rồi đấy

hix.tình hình là em đã dạo qua rất nhiều topic để tìm cách hack cho cái N81-8GB fw 21.0.10 mà vẫn đang bó tay.ai đã hack đc thành công rồi xin chỉ giáo giúp em với. Nếu sử dụng phần mềm cần sign xin sing giúp em luôn,số IMEI của em 356995012303997.Cám ơn mọi người trước.

Nhân tiện cho em hỏi,em chọn chế độ lưu tin nhắn vào thẻ nhớ,sao vào trong thẻ nhớ ko thấy nó lưu ở đâu cả?
N81 hack theo kiểu hello OX 1.03 cũng được ...

Hack bằng HelloOX1.03 mình bị tình trạng nó cứ chạy mãi chẳng thấy xong gì. Bực mình hack theo cách 1 của huynh Kojiro, đọc thấy lằng nhằng mà làm nhanh phết =)) =)) =)) =)) =)) =))

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

binhseu

Posted via Mobile Device ban phai doc ky trc khi test chu. Voi N81 8gb sao ko hack vinh vien luon de lan sau do kho

nguyenson_44

Hack bằng HelloOX1.03 mình bị tình trạng nó cứ chạy mãi chẳng thấy xong gì. Bực mình hack theo cách 1 của huynh Kojiro, đọc thấy lằng nhằng mà làm nhanh phết =)) =)) =)) =)) =)) =))

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447[/QUOTE]

Thế thì bạn giống mình rồi. Làm theo cách này "01 phát ăn ngay" chỉ có điều mình lưu ý: nếu cài pm MapDrivers và chạy xong (vẫn thêm được ổ H như hướng dẫn nha) nhưng không cài được RomPatcher thì mình cài lại pm MapDrivers và chạy lại lần nữa. Đảm bảo OK 100%.

Nói thì dài dòng nhưng: Thực hiện rất nhanh và gọn đấy. :D:D:D

handsome_hcm

CHo mình hỏi chút,máy mình mua là FW v21.0.010 FLASH 3.0 NGAGE 1.20mình mua máy chính hảng mới luôn nên dc cài phiên bảng mới hết mà sao khi mình dùng 1 thời gian rồi reset lại máy thì ngage bi hạ xuống còn v1.1 (FW và FLash vẫn như cũ) chỉ có thằng ngage bị hạ cấp xuống mới tức,thay vì mình mua mà phiên bảng đã cũ mình up lên rồi reset bị hạ xuống là đúng òy còn đằng này....?? và thêm 1 câu hỏi nữa sau khi reset xong mấy cái nhạc góc và phim góc (phim 2con khỉ) của máy bị khóa lại hết luôn nó báo mã kích hoạt ko hợp lệ gì gì đó,giờ phải làm thế nào để mới lại máy cái nhạc và phim góc của máy vậy các bạn????

vandunga3

CHo mình hỏi chút,máy mình mua là FW v21.0.010 FLASH 3.0 NGAGE 1.20mình mua máy chính hảng mới luôn nên dc cài phiên bảng mới hết mà sao khi mình dùng 1 thời gian rồi reset lại máy thì ngage bi hạ xuống còn v1.1 (FW và FLash vẫn như cũ) chỉ có thằng ngage bị hạ cấp xuống mới tức,thay vì mình mua mà phiên bảng đã cũ mình up lên rồi reset bị hạ xuống là đúng òy còn đằng này....?? và thêm 1 câu hỏi nữa sau khi reset xong mấy cái nhạc góc và phim góc (phim 2con khỉ) của máy bị khóa lại hết luôn nó báo mã kích hoạt ko hợp lệ gì gì đó,giờ phải làm thế nào để mới lại máy cái nhạc và phim góc của máy vậy các bạn????

Sau khi reset thì N-gage sẽ trở về phiên bản mặc định đi kèm firmware đó. Nếu như bác nói thì cái 1.20 ko phải bản mặc định của 21.0.10, nó chắc là do Nokia đã update trước khi bán máy. Bác đừng quá để ý đến việc đấy làm gì. Muốn chơi game N-gage thì hack máy rồi down bản N-gage 1461 về mà chơi, ngon luôn :)) :)) :))
Câu 2 ko trả lời đc :p :p :-? :-? :-? :-?? :-?? :-??

l_hoang_nam1

có ai có câu trả lời cho câu 2 k.mình cũng bị như vậy?mấy bài hát và phim hoạt hình hay thế mà k coi đc nữa.tiếc quá.mà có ai biết fiware mới nhất của n81-2gb là bao nhiêu k?dùng có cài gì hay và mới k?có hack được và cài đc game n-gage full k?thanks all

navista

up lên FW mới mà dùng, giao diện bắt mắt hơn, ứng dụng chạy mượt hơn và quan trọng là đã hack được vô tư, cài game n-gage BINPDA chạy ầm ầm. ko có gì đáng ngại cả. đó là theo cảm nhận của mình. chúc bạn vọc máy vui vẻ.

vandunga3

có ai có câu trả lời cho câu 2 k.mình cũng bị như vậy?mấy bài hát và phim hoạt hình hay thế mà k coi đc nữa.tiếc quá.mà có ai biết fiware mới nhất của n81-2gb là bao nhiêu k?dùng có cài gì hay và mới k?có hack được và cài đc game n-gage full k?thanks all

Mới nhất là 21.0.10. Hack đc và chạy N-gage phà phà từ hồi Napoleon còn cởi truồng. Bác hơi lạc hậu đấy nhé. Trang trước cũng có bác hỏi tương tự và có link tham khảo đó

nva1991

em thanks bác vandunga3 phát nữa.em cung làm theo cách 1 cua bác KJR là đc liền.sướng.dùng helloOX nó cứ unpacking file.. mãi.phát điên lên.

nguulangkiem

cái này tôi cũng bị :(
mấy cái video hài xem tếu tếu định cho mấy đứa bạn xem mà h nó hỏi mã kích hoạt :| định xóa rồi mà nghĩ lại cứ để đó hỏi ae cách khắc phục :D
ai biết chỉ giáo dùm 8-|:(
Thx

handsome_hcm

V21.0.010 là mới nhất òy,cho dù có ra FW mới nữa tui cũng ko up vì thấy v21 dùng tốt nhất,hack máy xong là dùng đến tận răng các ứng dụng,game ngage chơi full tuốt.À cái Ngage của mình vô chơi máy lần giờ tự nhãy lên 1.2 luôn mà có up cái gì đâu mới ghê chứ ^_^ pó tay.Có câu 2 sao ko thấy pro nào trả lời dùm hết T_T cứ mỗi lần 4mart máy lại là bị khóa hết phim và nhạc góc?? làm cách nào để mở mã hợp lệ lại ????
Hack n81 2g v21 dùng heloox 1.3 là ok nhất , nhanh , gọn , lẹ , easy Con nít cũng có thể làm ^_^ Người mới dùng thấy khó chứ thật ra rất dễ,có hồi trước mệt cái là lấy fire cer thôi,bây giờ file cer lấy dễ mà lẹ nữa nên việc hack n81 dễ dàng hơn rất nhiều.

binhseu

Posted via Mobile Device chac do ban da cai ban patch ngage nen version thay doi la dung roi

canhma

ai giúp em với , em dùng N81 , đc vài tháng rồi , khi mua về thì camera vẫn hoạt động tốt , nhưng hôm nay vào camera chụp hình thì nó báo Camera : tính năng ko được hỗ trợ

cái gì vậy trời , hư camera rồi à hhuhuhuhu:(( mình thử tắt nguồn tháo pin ra , vẫn báo lỗi giúp mình nhé , thân

nguyenson_44

4mat lại thử xem sao? Có thể do bác cài 01 số pm có xung đột đến chức năng của camera của máy

Status
Không mở trả lời sau này.